Nay đi mổ lệch vách ngăn mũi các thím ah

Tet Nguyen Dan

Reaction score
0
Bị khó thở mấy năm nay, giờ mới đi khám...bác sĩ chọc que nội soi vào mũi đau quá :sosad:, kêu uống thuốc, xịt vệ sinh ko hết đc nên mình xin phẫu thuật, mổ nội soi thấy bạn trợ lý nói ko Bh thì tầm 5m hơn, thôi thì mổ mũi trc, time sau mổ cái bắp tay(nghi bị đa u mỡ)...bác nào bị khó thở 1 bên thì đi khám, chữa cho thoải mái đi...ko biết mổ đau ko nữa

Princess Crocodile

Reaction score
0
thường bác ĩ sẽ cho đi chụp đầu, nếu chưa thì xin đi chụp cái đầu đi bạn, chụp mới thấy được rõ vách ngăn nó vẹo ntn, mổ nhanh thôi ko có gì phải lo lắng, mình ngày xưa cũng mổ, gi đỡ được 30% thấy cũng ổn :sweat:

dunglambay

Reaction score
0
Mình cũng bị lệch vách ngăn, toàn thở bằng 1 bên mũi, cũng ko khó thở lắm, chỉ khi đeo khẩu trang thì hơi khó thở tí thôi, như thế có cần thiết phải mổ ko các bác

Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng vozFApp

laccanhmai

Reaction score
3
Mổ xong review nha thím, mình cũng đang bị vẹo, bưng nặng cái gì vô thở dốc phì phò mệt lắm.

xharu.panx

Reaction score
1
mình khi đứng thì 1 bên thở khó hơn 1 chút so với bên kia. còn khi nằm đặc biệt là ngủ thì hay bị tịt 1 bên, hoặc gần tịt. Mình bịt một bên mũi rồi hít mạnh vào thì thấy tiếng hít khở 2 bên khác nhau.

biểu hiện vậy có phải lệch vách ngăn mũi ko nhỉ.? Mình khi khám tai mũi họng người ta cũng chọc ống vào soi nhưng ko kết luận gì.

mrsinh

Reaction score
0
Tôi cũng bị đây.
Giờ vận động mạnh như chạy bộ hay đánh cầu lông là mệt kinh, thở k nổi, choáng luôn :">

[E]dogawa[C]onan

Reaction score
0
Em cũng lệch vách ngăn mũi, sống với nó hai mấy năm nay, nhưng mỗi lần khám bác sĩ nói không nặng lắm nên không cần mổ. :3 Lâu lâu nghẹt mũi, sổ mũi, uống thuốc rồi thôi.

shouyong

Reaction score
0
Thấy bảo giờ có mổ nội soi bằng dao điện, ko biết có nhanh lành ko chứ tự nhiên mổ xẻ cũng thốn