bảng trắng

Reaction score
2
Vì tính chất công việc nên mình muốn tìm 1 trung tâm để học tiếng anh giao tiếp,có ai học ở đâu ok không tư vấn giúp mình với ạ,khu vực lân cận quận 10 và quận 3 nha,do mình đi làm gần đó,làm xong qua học sẽ tiện hơn ,cảm ơn nhiều ạ

• Like
Reactions: 12h

12h

Reaction score
5
quận 10 được không bạn ơi,trung tâm ILI chỉ có 1 chi nhánh ở đấy thôi,họ học vs gv bản ngữ hết luôn từ lớp thấp đến lớp cao luôn,nếu bạn muốn học giao tiếp thôi thì mình nghỉ nó là 1 môi trường quá tuyệt vời rồi,mình cũng học nên cũng pk nó như thế nào ,đầu tiên dô nghỉ học vs người bản ngữ sợ học không được,nhưng dành ra 2 tuần để làm quen thì bạn sẽ thích học,và sau thời gian đó giao tiếp của bạn cũng ok hơn,trung tâm này m học cũng được 5 khóa rồi,từ lớp đầu luôn,

Watermelon

Reaction score
23
Lý do bạn mất gốc tiếng anh:

+Không có định hướng đúng đắn
+Không đủ quyết tâm
+Không có phương pháp phù hợp
+Không dành thời gian
+Không thực hành
Tóm tắt lại, khi bạn bị mất gốc tiếng anh cần chuẩn bị tâm lý sẽ bắt đầu tất cả lại từ con số 0, kết hợp với đó là xây dựng lộ trình học tiếng anh cho người mới bắt đầu, cuối cùng là hãy thực sự yêu thích và dành thời gian cho nó.

ba vì

Reaction score
2
Học tiếng Anh quan trọng là siêng năng, nhưng nếu học trong 1 môi trường tốt thì mình dễ tiến bộ hơn, Theo mình biết ILI dạy cũng dc lắm đó bạn, giáo viên bản ngữ dạy rất thú vị, cơ sở vật chất thì hiện đại, học phí thì cũng mềm nhưng chất lượng thì ok!
Cá nhân mình rất thích phương pháp giảng dạy của ILI. "Quân số" ở mỗi lớp của ILI cũng hợp lý, nên thầy trò có thể trao đổi với nhau nhiều hơn, và từ đó cùng nhau "chẩn đoán" và "chữa trị" những "tật" của từng người một. mình được các thầy cô nhiệt tình hướng dẫn, mình đã chữa được rất nhiều "tật" như đọc chậm, ngại viết, nóng vội... và hơn thế nữa còn tìm ra cách tự học phù hợp nhất với bản thân, đúng như mục đích tham gia ILI ban đầu.
Mình thích học với thầy Larry, thầy tuy hơi nghiêm nhưng lớp thì lúc nào cũng thích thầy, vì với thầy học hành là phải nghiêm túc và đã học là phải cố gắng.

gà chiên

Reaction score
5
bạn có thể tìm hiểu thêm chương trình học bên trung tâm ILI xem thế nào bít đâu lại ok,chui cũng đang học ở ILI,cũng không có gì đặc biệt,chỉ là lúc đầu dô thấy học phí ok,rồi học vs gv người nước ngoài hết thấy thích vậy nên dk học,học nhưng vẫn sợ là sẽ không học được ,nhưng cũng hên,qua thời gian học 2 khóa vẫn thấy ok và cũng ok hơn hẳn

Some Day

Reaction score
25
Phải nói năm nay nghỉ thời gian dịch vô học lại là kiến thức xuống trầm trọng bà con ơi

Đúng là cái tội về quê mê chơi và luyện phim quá mà

Mà mình khuyên các em sinh viên năm 1 năm 2 lo đi học anh văn liên fđi, chứ đừng để tận năm 4 mình mới bắt đầu học anh văn, mà lúc

đó thì không có time nữa rồi

maga

Reaction score
3
Học tiếng anh bây giờ mình cũng muốn học giao tiếp thôi,,biết được giao tiếp tự tin rồi mình mới học những cái khác được,không biết sao nửa

cúc đóa

Reaction score
3
Học giao tiếp nhưng muốn học vs người bản ngữ luôn không,nếu muốn học vs người bản ngữ thì bạn tìm hiểu thử trung tâm ILI xem như thế nào,mình cũng đang học ở trung tâm này luôn,học vs người bản ngữ từ lớp thấp nhất luôn,mà lớp thấp nhất có ng việt nha,1 lớp đó thôi,mình đi học buổi đầu bỏ về vì không hiểu,buổi thứ 2 thứ 3 cũng vậy,nhưng bị mấy chị nhân viên gọi báo phụ huynh,nên những buổi sau mình được phụ huynh kèm cập đi học,sau thời gian đó mình đã dần làm quen được và học rất nhanh luôn,từ lúc nghe được sơ sơ mình lại chăm học từ vựng nữa,vì nhiều khi họ ns mà mình nghe mà không ns lại được tức lắm nên mình quyst tâm học từ vựng,từ đó mình ms tiến bộ nhanh và giờ đã giao tiếp ok luôn,mà không ngờ là mình có thể giao tiếp nghe nói rành rọt được ngoại ngữu luôn,thấy tự tin lắm luôn

cúc đóa

Reaction score
3
Vì tính chất công việc nên mình muốn tìm 1 trung tâm để học tiếng anh giao tiếp,có ai học ở đâu ok không tư vấn giúp mình với ạ,khu vực lân cận quận 10 và quận 3 nha,do mình đi làm gần đó,làm xong qua học sẽ tiện hơn ,cảm ơn nhiều ạ
Bạn đã tìm được trung tâm để học chưa,nếu chưa bạn có thể tham khảo trung tâm ili thử xem,mình đi vòng vòng thấy cũng có nhiều bạn biết trung tâm này nek,mà mình học thấy cũng ok,nếu bạn muốn học giao tiếp mà học ở ili này thì quá ổn luôn,môi trường bản ngữ =học giao tiếp

sao chổi

Reaction score
4
Học tiếng anh bên trung tâm ILI là được học vs người bản ngữ,học xong về nhà 2 đứa cùng nói tiếng anh với nhau,mà nói nửa tây nửa ta để rèn luyện phát âm hay từ vựng ,có sai thì cùng chỉnh sửa cho nhau