hoa huế

Member
Reaction score
35
Ngoài học ở trường thì minh cũng nên tìm cho mình 1 môi trường để hổ trợ luyện tập nek,nhiều lúc học lý thuyết sẽ không nhanh bằng thực hành đâu,dù sao mình thấy tiếp xúc thường xuyên với người bản xứ vẫn tốt hơn,học nhanh mà,nhưng nếu không có thì có thể tự học cũng được như học luyện nghe thêm và nói nhiều 1 chút,nói sai hay đúng gì mà kệ,và học thêm từ vựng nữa nha

gia hân

Reaction score
1
Mình chỉ muốn học giao tiếp ổn hơn 1 xíu thôi,không phải là bây giờ mình không nói được mà do mình nói bồi thôi chứ nó không có theo cấu trúc gì hết trơn í,nên nói thì ngta cứ tưởng là mình nói giỏi lắm,nhưng thiệt ra là mình đến đại thôi,còn viết thôi bó tay,nên giờ mình muốn học hết đầy đủ hết 4 kỷ năng luôn để áp dụng sử dụng trong công việc luôn

cánh cò

Reaction score
4
Mình học giao tiếp thì trước tiên mình cứ chăm nghe,chăm học từ vựng ,mỗi cái đó thôi nó cũng hổ trợ cho mình rất nhiều trong việc học giao tiếp rồi,nhưng mình thấy có 1 lượng từ vựng sau đó cứ áp dụng học chuyên mục nói chuyện 1 mình thì sẽ ok đó,tuy mình nói 1 mình thì không biết đúng hay sai nhưng đó cũng là 1 cách học từ vựng giúp mình nhớ lâu hơn đó

cúc đóa

Reaction score
3
Tiếng anh dễ học hơn nhiều ,nhưng bản thân mình cũng phải chịu khó mà cố gắng hơn nữa,nếu như mình nghe nhiều 1 chút và nhất là học từ vựng nữa,không biết nhiều bạn có suy nghĩ giống mình không,chứ điều quan trọng là mình phải biết từ vựng ok thì mới nhanh tiến bộ được

muối rang

Reaction score
2
Tiếng anh nếu học ilets thì có vẻ nặng hơn,nhưng nếu học giao tiếp thì có vẻ sẽ ok hơn,vì giao tiếp thì mình chỉ cần học từ vựng và có môi trường để luyện tập thôi là có thể biết nói được rồi,hihi,nói vậy thôi chứ mình đi học ở trung tâm ,tuy học giao tiếp nhưng mình ở mức căn bản nên vẫn phải học hết đủ 4 kỷ năng ,lên giao tiếp nâng cao mới có đủ kỷ năng rồi mới học được nghe nói thôi,nhiều bạn chỉ muốn học để pk nói thôi,dạng như nói bồi vậy đó.nhưng nghỉ nếu mình học thì học đủ 4 kỷ năng cũng ok mà,hihi,ai học thì có thể tìm hiểu ILI trung tâm mình đang học,này học cũng ok lắm chỉ có điểu là chỉ có 1 trung tâm,1 địa chỉ,mà hơi khó khó tìm nha

hoa tuyết

Reaction score
2
Học giao tiếp chỉ cần có môi trường để luyện tập còn không thì bản thân mình tự mình học nữa thì sẽ rất nhanh thôi ah,vd như mình học ở trung tâm thì được học vs người bản ngữ nhuwngveef nhà thì mình vẫn phải luyện nghe và học thêm từ vựng ,được 1 cái là do mình học vs người bản ngữ nên mình có được môi trường để mình có thể giao tiếp thường xuyên,cảm giác biết nói tiếng anh thích lắm,hihi

mix đậu nành

Reaction score
7
Mình cũng được nhiều bạn trên diễn đàn chia sẻ cho biết trung tâm ILI,rồi cũng đăng kí học thấy cũng thích lắm,lúc đầu học 1 tuần 5 buổi luôn,thấy cũng có tiến bộ rõ luôn nhưng mình đuối quá nên chuyển xuống 1 tuần 3 buổi thôi,nhìn chung gv ở trung tâm ILI này ổn,chỉ có vấn đề là mình chịu học hay không thôi

nanani

Reaction score
0
Mình học gì học nhưng trước tiên vẫn thích học giao tiếp hơn,pk giao tiếp thì học cái gì cũng dễ dàng hết

hoa tuyết

Reaction score
2
Hắng hái học,dịch cái nghỉ,nghỉ rồi lại học,giờ lại tết cái sao cũng không có hăng hái gì để học hết,hihi,nhưng sẽ cố gắng,do mình hay biếng,chứ với môi trường nc ngoài hiện tại mình đang học thì quá ok rồi

Lâm Tâm Thư

Reaction score
5
Mình cũng được nhiều bạn trên diễn đàn chia sẻ cho biết trung tâm ILI,rồi cũng đăng kí học thấy cũng thích lắm,lúc đầu học 1 tuần 5 buổi luôn,thấy cũng có tiến bộ rõ luôn nhưng mình đuối quá nên chuyển xuống 1 tuần 3 buổi thôi,nhìn chung gv ở trung tâm ILI này ổn,chỉ có vấn đề là mình chịu học hay không thôi
Chọn ILI là chính xác rồi nè, mà m hơi buồn vì tự nhiên đang học ngon lành thầy dạy rất tốt và dễ hiểu vì giờ phải tạm ngưng hix