iamback

Reaction score
0
Cho mình hỏi mua ổ HGST Seagate Exos 12TB ở đâu ?
Em mình tính gởi về mấy ổ seagate 12TB 11tr mà ở VN mình thấy bán 17.7tr , còn ổ mình xách thì ko chịu bảo hành ?
Sent from LGE LG-F700S using vozFApp

fireprince

Reaction score
0
MCtech hình như phân phối HGST đấy bác
Thủy Linh phân phối Seagate
bác contact trực tiếp xem có nhận order các mã bác cần không :)

VMC

Reaction score
0
12TB hàng dự án -nếu ko muốn mua ở cửa hàng - phải đặt từ nhà phân phối nếu muốn đc bảo hành - giá thì mình nghĩ ko giá chênh với cửa hàng (niêm yết) quá 700k - 1tr / 1 ổ đâu.

HGST đc đánh giá bền nên giá đôn lên khá rồi .... vì nhu cầu cao nên rất khan hàng . bro ko deal đc quá tốt hơn giá cửa hàng nhiều đâu.

nếu bảo hành và nhẹ tiền hơn thì

HDD 12TB SEAGATE BARRACUDA PRO
======================

Làm gì có con này
HGST Seagate Exos 12TB
HGST là g của WD mà .....

http://www.thegioimaychu.vn/hdd-hgst...212ale600.html

iamback

Reaction score
0
Cám ơn các bác.
Mà vụ bảo hành người ta 1 đổi 1 hay sửa chữa vậy ? E đọc thấy bảo người ta 1 đổi 1 rồi đem cái ổ hư của mình về format rồi lấy cái đó bảo hành cho người khác.
Sent from LGE LG-H830 using vozFApp

VMC

Reaction score
0
iamback said:
Cám ơn các bác.

Mà vụ bảo hành người ta 1 đổi 1 hay sửa chữa vậy ? E đọc thấy bảo người ta 1 đổi 1 rồi đem cái ổ hư của mình về format rồi lấy cái đó bảo hành cho người khác.

Sent from LGE LG-H830 using vozFApp
hỏi bên bán đấy ko phải sản phẩm nào cũng áp dụng giống nhau - mà ổ này sửa phải đem về hãng - đại lý phân phối chả cơ sửa đc !

Những ổ này thường thấy 1 đổi 1 trong 12 tháng đầu - còn lại thì chờ đem về hãng sửa - đương nhiên có giới hạn là nếu quá 20-30 ngày tùy vào chính sách của nhà phân phối thì nó đc đổi mới .

đang nói về bọn HGST:"> còn đám Seagate Exos ko biết .