heo-soc

Reaction score
0
Kinh nghiệm của người đã từng giống thớt, có 500tr bạn vứt trong ngân hàng khoảng 2 năm nữa, trong 2 năm đó bạn đi làm tiết kiệm thêm đc từ 100-150tr, tổng sẽ có hơn 750tr-800tr. Bạn mua chung cư phía bên kia cầu Chương Dương hoặc Vĩnh Tuy hoặc khu Lĩnh Nam, Tam Trinh ( đi làm rất gần) giá khoảng 1,2 tỷ căn 2 phòng ngủ hơn 60m2. Vay ngân hàng thì chỉ khoảng 5-7 năm là bạn trả hết nợ, nếu hên lấy đc cô vợ có thu nhập bằng thì thời gian trả nợ ngắn còn 1 nửa.
Có nhà bạn sẽ suy nghĩ khác khi ở nhà thuê. Đi làm, đi ăn, đi tán gái ... nó cũng có nhiều thuận lợi, tự tin. Cái này là thật luôn.
Các thím cứ chê nhà chung cư nhưng mình nói thật những thằng chê là những thằng éo có tiền để mua nhà ( bất cứ nhà j). Mình đã ở chung cư Ông Thản đến chung cư Ông Quân Euroland và bây h là chung cư ông Vượng. Ở nhà chung cư bình dân nó có cái hay của bình dân, cao cấp có cái hay của cao cấp. Và để chọn nhà đất trong ngõ xâu hắm, ngoằn nghèo, tối om, ẩm thấp, hàng xóm lôm côm, thành phần phức tạp hay nhà đất ở ngoại thành ( gần nông thôn) thì mình chắc chắn chọn ở chung cư. Sạch sẽ, thoáng đãng, tương đối văn minh, hàng xóm cùng trình độ (đa số là tri thức trẻ), ở vui vãi.

nobi88

Reaction score
0
sao mình sợ ở chung cư, chung đụng đủ thứ thành phần ko có ý thức, ồn ào, tiếng động này nọ ...

Chuyện "ở" này thì mình theo team nhà đất nhé.

Dingoo

Reaction score
0
Ở một mình thì thế nào cũng được. Thậm chí ngủ ở công ty nếu có thể. Nhưng vợ con rồi thì phải ở 1 chỗ ổn định. Ít nhất với văn hoá việt, các bác sẽ thấy thuê nhà bất tiện thế nào, nơi ở không ổn định, hộ khẩu, học hành của con cái, thích nghi với nơi ở, nơi học mới, hàng xóm, giấy tờ các kiểu. Cực kỳ lằng nhằng, thời gian đâu mà nghĩ làm việc khác. Mà vay 800/ 15 năm có 4 triệu/ tháng thật à.

ThutuongVietNam

Reaction score
0
Bác xem mua ở đâu thì mua chứ đừng xala Hà đông nhé (nếu mua)
Khu này chỗ để xe còn ko có đủ:eek:ps: đi đợi thang máy xác định 5p rồi lấy xe tự dắt xe cho bọn khác n để chắn do ko có chỗ để ,nói chung rất bất tiện chưa kể hoả hoạn,đường xe công bla bla . Linh đàm còn ngon hơn.
Nếu mua thì bác xem có dự án nào thì bấm vào lúc n đang xây thì rẻ hơn . Ngu ý của em là cày lên 800 rồi mua là thoả mái nhất:)

PGC

Reaction score
0
THuê cũng được chứ sao :surrender:

cttt12

Reaction score
0
Từ nhỏ đến lớn ở nhà đất đây. từ nhà ngõ phố cổ đến nhà mặt đường.
Chán bỏ mịa.
Giờ chỉ thích ở nhà chung cư, còn đất thì phải mảnh to, biệt thự chứ độ 30m2 x 5 tầng thì thôi, xin kiếu

namnhan3

Reaction score
4
Mình 25 tuổi, sang năm quyết mua cc đây.

Tiền ít thì chỉ mơ đến đó thôi, chán cảnh đêm hôm phải dọn nhà do chủ nó trở chứng rồi. Mua cái gì to to cũng phải suy nghĩ. Gái hỏi vừa mở mồm ở trọ là nó bb luôn khỏi nghĩ.

Trong đầu mình giờ chỉ có suy nghĩ phải có nhà càng sớm càng tốt quá chán cảnh ở thuê rồi.

ThutuongVietNam

Reaction score
0
Yuuki.shinigami said:
Mua chung cư -- cho thuê luôn cái chung cư đấy rồi đi thuê trọ ở -- Tiền thuê chung cư tầm 4-5 triệu một tháng, tiền trọ tầm 2-3 triệu --> mỗi tháng ông chỉ phải trả thêm 1-2 triệu.
Dễ chưa ???
Khấu hao? Cái này chỉ dành cho người có nhà ,ngta đầu tư, chứ như kiểu này chả lãi được bao nhiêu mà chung cư cho thằng khác ở sau vài năm n nát lại ko vừa lòng

nobi88

Reaction score
0
heo-soc said:
Kinh nghiệm của người đã từng giống thớt, có 500tr bạn vứt trong ngân hàng khoảng 2 năm nữa, trong 2 năm đó bạn đi làm tiết kiệm thêm đc từ 100-150tr, tổng sẽ có hơn 750tr-800tr. Bạn mua chung cư phía bên kia cầu Chương Dương hoặc Vĩnh Tuy hoặc khu Lĩnh Nam, Tam Trinh ( đi làm rất gần) giá khoảng 1,2 tỷ căn 2 phòng ngủ hơn 60m2. Vay ngân hàng thì chỉ khoảng 5-7 năm là bạn trả hết nợ, nếu hên lấy đc cô vợ có thu nhập bằng thì thời gian trả nợ ngắn còn 1 nửa.
Có nhà bạn sẽ suy nghĩ khác khi ở nhà thuê. Đi làm, đi ăn, đi tán gái ... nó cũng có nhiều thuận lợi, tự tin. Cái này là thật luôn.
Các thím cứ chê nhà chung cư nhưng mình nói thật những thằng chê là những thằng éo có tiền để mua nhà ( bất cứ nhà j). Mình đã ở chung cư Ông Thản đến chung cư Ông Quân Euroland và bây h là chung cư ông Vượng. Ở nhà chung cư bình dân nó có cái hay của bình dân, cao cấp có cái hay của cao cấp. Và để chọn nhà đất trong ngõ xâu hắm, ngoằn nghèo, tối om, ẩm thấp, hàng xóm lôm côm, thành phần phức tạp hay nhà đất ở ngoại thành ( gần nông thôn) thì mình chắc chắn chọn ở chung cư. Sạch sẽ, thoáng đãng, tương đối văn minh, hàng xóm cùng trình độ (đa số là tri thức trẻ), ở vui vãi.
chà, ý kiến của thím mình đọc thấy đáng tham khảo đấy nhỉ.
Mình chưa từng ở chung cư bao giờ.

Mình có mua miếng đất (chưa xây nhà), hẻm xe hơi, an ninh khu đó tốt, hàng xóm cũng toàn nhà vài tầng, thấy khá giả ... còn cư xử như nào chưa ở chưa biết đc.