Mua bảo hiểm nhưng giấu bệnh tật có bị mất tiền bảo hiểm không

saintkn8x

Reaction score
0
nhocconlontonxxx said:
Mình có hỏi thì nv trả lời có nghĩa là nếu qua 2 năm bình thường thì đó là điều khoản loại trừ. Ví dụ tôi mua bh bệnh hiểm nghèo, trong 2 năm đầu tiên mua, tôi có quên không kê khai đầy đủ chính xác nhưng tôi ko bị bệnh hiểm nghèo trong 2 năm đó thì tôi đã nằm trong diện loại trừ. Bảo hiểm hoàn toàn có hiệu lực.
Như thím nói trong thời gian 2 năm đó ( đã mua bảo hiểm rồi) ko kê khai lại hoặc mình có đi thăn khám thì sao
Sent from Vsmart Live using vozFApp
Bạn ko kê khai bệnh sẵn có nhưng cái sẵn có có phải là bệnh hiểm nghèo ko thôi? Chứ ốm đau vặt truyền nước nằm viện thì ko nhớ ko sao.chứ bệnh to làm j có chuyện ko nhớ.
Còn cái 2 năm mình bảo là quyền cung cấp thông tin bổ sung trong trường hợp bạn quên mà cty bảo hiểm ko phạt nhé ( ko phát sinh sự kiện bảo hiểm )
Sent from Xiaomi POCOPHONE F1 using vozFApp

nhocconlontonxxx

Reaction score
0
saintkn8x said:
Bạn ko kê khai bệnh sẵn có nhưng cái sẵn có có phải là bệnh hiểm nghèo ko thôi? Chứ ốm đau vặt truyền nước nằm viện thì ko nhớ ko sao.chứ bệnh to làm j có chuyện ko nhớ.
Còn cái 2 năm mình bảo là quyền cung cấp thông tin bổ sung trong trường hợp bạn quên mà cty bảo hiểm ko phạt nhé ( ko phát sinh sự kiện bảo hiểm )
MÌnh mới tham gia BHNT gói bệnh hiểm nghèo 1 năm, đóng đợt kế tiếp thì nình mới lôi hđ ra đọc lại.Tại mình thấy có 2 câu mình đọc kĩ và nhớ là có khám chữa , nằm viện nào trong 5 năm , liệt kê chi tiết , mình mới nhớ ra là có vài lần đi khám kiểu dạ dày , bs kê thuốc rồi về . Sơ suất là vì lúc mình tham gia hơn 1 năm trước thì hoàn toàn bình thường, trước đó 1 năm cũng bình thường nhưng vài ba năm trước thì có thăm khám dạ dày, uống thuốc vài lần rồi thôi . Hỏi lại nv tư vấn thì nó nói anh yên tâm, qua 2 năm những cái anh không kê khai mà lỡ a có mắc bệnh sau 2 năm đó thì đã nằm trong điều khoản loại trừ. Nếu như bạn tư vấn thì thực sự câu chữ ở đây bọn tư vấn lập lờ dù mình đã hỏi rất kĩ và yêu cầu cầu để mình kiểm tra và cập nhật thông tin lại.

doilavothuong000

Reaction score
0
Science.Society said:
Kể cả chưa từng đi khám và không phát hiện trong lần khám của bọn bảo hiểm. Khi phát hiện bệnh (sau này), y khoa hoàn toàn có thể xác minh bệnh có từ trước hay sau thời điểm mua bảo hiểm :beauty:
Có cl. Chém gió như thật

saintkn8x

Reaction score
0
nhocconlontonxxx said:
MÌnh mới tham gia BHNT gói bệnh hiểm nghèo 1 năm, đóng đợt kế tiếp thì nình mới lôi hđ ra đọc lại.Tại mình thấy có 2 câu mình đọc kĩ và nhớ là có khám chữa , nằm viện nào trong 5 năm , liệt kê chi tiết , mình mới nhớ ra là có vài lần đi khám kiểu dạ dày , bs kê thuốc rồi về . Sơ suất là vì lúc mình tham gia hơn 1 năm trước thì hoàn toàn bình thường, trước đó 1 năm cũng bình thường nhưng vài ba năm trước thì có thăm khám dạ dày, uống thuốc vài lần rồi thôi . Hỏi lại nv tư vấn thì nó nói anh yên tâm, qua 2 năm những cái anh không kê khai mà lỡ a có mắc bệnh sau 2 năm đó thì đã nằm trong điều khoản loại trừ. Nếu như bạn tư vấn thì thực sự câu chữ ở đây bọn tư vấn lập lờ dù mình đã hỏi rất kĩ và yêu cầu cầu để mình kiểm tra và cập nhật thông tin lại.
Trường hợp của bác e phải đọc lại phần điều khoản 2 năm chung của các cty bảo hiểm
Sẽ có 2 trường hợp :
1. Thông tin bổ xung ko nghiêm trọng như tên tuổi nghề nghiệp , địa chỉ. Phí bảo hiểm dựa trên tuổi và nghề nghiệp . nên nếu bạn chuyển đổi ngành nghề khác nên update thông tin để cty thẩm định tăng phí hay giữ nguyên. Rủi ro của nghề lái xe cao hơn nv văn phòng mà :)
2. Thông tin bổ xung co ảnh hưởng đến hợp đồng . ví dụ như các bệnh quên ko khai . nhẹ như uống thuốc thì chắc chỉ bị mời đi khám lại thôi. Phẫu thuật mới phải lăn tăn.
Từ 1 và 2 đều ra 1 trong 2 kết quả
1) giữ nguyên ko tăng phí , hợp đồng vẫn có hiệu lực bình thường .
2) tăng phí hoặc chấm dứt hợp đồng . trong trường hợp chấm dứt thì áp dụng theo điều khoản thanh lý hợp đồng hoàn tiền theo số năm đóng tương ứng. Như của mình sau năm thứ 10 phí chấm dứt là 0% .

saintkn8x

Reaction score
0
Science.Society said:
Mới bị PVI care gói VIP nó từ chối bảo hiểm sức khoẻ cho ca mổ 35 củ đây :D
via vozForums for iPhone
Bác chia sẻ cho ae thêm thông tin đi
bluerocker said:
có bác nào làm bên bảo hiểm Chubb life không :D
Bác có thắc mắc nào cho lên đây ae ta thảo luận. mình cũng có 1 gói nhỏ bên chubb

bluerocker

Reaction score
0
saintkn8x said:
Bác chia sẻ cho ae thêm thông tin đi
Bác có thắc mắc nào cho lên đây ae ta thảo luận. mình cũng có 1 gói nhỏ bên chubb
Bác dùng gói nào v? Có lưu ý gì khi làm HĐ ko? E thấy thằng này có vẻ ổn nhất.
via vozForums for iPhone

saintkn8x

Reaction score
0
bluerocker said:
Bác dùng gói nào v? Có lưu ý gì khi làm HĐ ko? E thấy thằng này có vẻ ổn nhất.
via vozForums for iPhone
Gói của mình mua từ 2010 ace life.sau thằng chubb nó mua lại acelife thì là của chubb. Hồi đó chả biết j chắc chỉ có quyền lợi cơ bản mỗi tử vong hay sao đó