Mua bảo hiểm nhưng giấu bệnh tật có bị mất tiền bảo hiểm không

PcCustomer

Reaction score
0
saintkn8x said:
mình tư vấn bảo hiểm đây .

tốt nhất là bạn nên ghi vào , đủ và trung thực . nó là quyền lợi của bạn đó

như mình men ghen cao . họ cho đi khám lại . kết quả ok , done > ra hợp đồng bt. còn tư vấn mà ghi ko sao là ko có tâm đâu . ng thiệt là bạn đó .
sau khi xuất hợp đồng bạn có 21 ngày để đọc kĩ hợp đồng . trong 21 ngày này có thể huỷ hợp đồng và dc hoàn 100% tiền đóng trừ chi phí phát sinh như khám sức khoẻ .
Cảm ơn bác, có gì ra tết e contact bác nhé :beauty:

nhocconlontonxxx

Reaction score
0
saintkn8x said:
mình tư vấn bảo hiểm đây .

tốt nhất là bạn nên ghi vào , đủ và trung thực . nó là quyền lợi của bạn đó

như mình men ghen cao . họ cho đi khám lại . kết quả ok , done > ra hợp đồng bt. còn tư vấn mà ghi ko sao là ko có tâm đâu . ng thiệt là bạn đó .
sau khi xuất hợp đồng bạn có 21 ngày để đọc kĩ hợp đồng . trong 21 ngày này có thể huỷ hợp đồng và dc hoàn 100% tiền đóng trừ chi phí phát sinh như khám sức khoẻ .
Nhiều khi vô tình quên, như mấy câu hỏi 5 năm bạn có khám, đau bệnh ở bv nào ko ?Thấy có điều khoản loại trừ sau 2 năm thì sao thím ?
Sent from Vsmart Live using vozFApp

saintkn8x

Reaction score
0
nhocconlontonxxx said:
Nhiều khi vô tình quên, như mấy câu hỏi 5 năm bạn có khám, đau bệnh ở bv nào ko ?Thấy có điều khoản loại trừ sau 2 năm thì sao thím ?
Cái 2 năm đó là time mình bổ xung thông tin vào và bảo hiểm họ sẽ ko truy cứu bác ạ.
Nhưng trong điều kiện là ko phát sinh sự kiện bảo hiểm nào hết nhé bác
Sent from Xiaomi POCOPHONE F1 using vozFApp

saintkn8x

Reaction score
0
nickchat1997 said:
Chả là người thân em mua bảo hiểm bên aviva nhưng khi nhân viên xuống làm hợp đồng thì không nói rõ đang mắc bệnh tim mạch. Nay e mới biết nên hỏi các thím rành bảo hiểm nhân thọ là sau này có việc gì thì bảo hiểm có lật kèo mình được không?
Ps hiện giờ mới ký nhưng chưa đóng tiền và em đang cầm tiền nhé các thím
Ps nick này là được share không liên quan chủ cũ mong các thím có hiềm khích bảo qua.
via vozForums for iPhone
Chào bác.
Bác chọn gói nào phù hợp với nhu cầu của bác nhé. Chứ đừng nhìn vào tiền dc tư vấn quen họ giảm tiền cho. Ko đáng bao nhiêu đâu.
Tư vấn đúng và đủ là trách nhiệm của tư vấn. Ko nên gian dối hay lập lờ . khi phát sinh chuyện là cứ giấy trắng mực đen là làm thôi.
Họ tra tiền sử bệnh của bác tại các bệnh viện rồi check mẫu dk khai bác có khai báo ko rồi mới chi trả quyền lợi đó nhé. Chính vì thế nhiều ng lại bảo bảo hiểm nhân thọ lừa đảo .

saintkn8x

Reaction score
0
PcCustomer said:
Cảm ơn bác, có gì ra tết e contact bác nhé :beauty:
Ok bác
Qua tết bác inbox ae ta giao lưu cafe

DreamingFighter

Reaction score
0
PcCustomer said:
Các bác cho e hỏi , e trước có bị viêm dạ dày nhẹ đã chữa khỏi, lúc tư vấn của Daichi hỏi e cũng bảo là có khám và lấy thuốc về nhà uống, có thể khám kiểm tra lại được, nhưng tư vấn bảo là ko phải khám nội trú không cần ghi vào :chaymau:

Liệu có ảnh hưởng gì đến claim sau này của em ko các bác?
Nên ghi vào đi bạn. Mấy cái bệnh này lúc làm hợp đồng bọn nó tư vấn để ăn tiền rồi đến lúc có việc nó chối đấy

Science.Society

Reaction score
0
nickchat1997 said:
Chả là người thân em mua bảo hiểm bên aviva nhưng khi nhân viên xuống làm hợp đồng thì không nói rõ đang mắc bệnh tim mạch. Nay e mới biết nên hỏi các thím rành bảo hiểm nhân thọ là sau này có việc gì thì bảo hiểm có lật kèo mình được không?
Ps hiện giờ mới ký nhưng chưa đóng tiền và em đang cầm tiền nhé các thím
Ps nick này là được share không liên quan chủ cũ mong các thím có hiềm khích bảo qua.

via vozForums for iPhone
Yên tâm là giờ bác có đóng tiền nó vẫn nhận nhé, chỉ là lúc chi trả bảo hiểm nó đập cái bệnh án vào mặt bác thôi.
Cái cc gì bọn bảo hiểm cũng biết hết, chỉ là bác bị lừa đóng tiền rồi xù (vì bác phạm luật thôi), chứ ở đâu mà dễ ăn tiền của nó. :beauty:

Science.Society

Reaction score
0
congabbk said:
Tuổi lol đòi dấu =))).
Trừ khi mày chưa đi khám bao giờ hoặc bệnh mới phát, Chứ Bảo hiểm bọn nó liên kết chặt với bệnh viện. Kể cả bv tuyến huyện.
Kể cả chưa từng đi khám và không phát hiện trong lần khám của bọn bảo hiểm. Khi phát hiện bệnh (sau này), y khoa hoàn toàn có thể xác minh bệnh có từ trước hay sau thời điểm mua bảo hiểm :beauty:

nhocconlontonxxx

Reaction score
0
saintkn8x said:
Cái 2 năm đó là time mình bổ xung thông tin vào và bảo hiểm họ sẽ ko truy cứu bác ạ.
Nhưng trong điều kiện là ko phát sinh sự kiện bảo hiểm nào hết nhé bác
Mình có hỏi thì nv trả lời có nghĩa là nếu qua 2 năm bình thường thì đó là điều khoản loại trừ. Ví dụ tôi mua bh bệnh hiểm nghèo, trong 2 năm đầu tiên mua, tôi có quên không kê khai đầy đủ chính xác nhưng tôi ko bị bệnh hiểm nghèo trong 2 năm đó thì tôi đã nằm trong diện loại trừ. Bảo hiểm hoàn toàn có hiệu lực.
Như thím nói trong thời gian 2 năm đó ( đã mua bảo hiểm rồi) ko kê khai lại hoặc mình có đi thăn khám thì sao

JUchi

Reaction score
6
Không nên giấu. Phí bảo hiểm chỉ tăng 1 chút thôi nhưng quyền lợi trực tiếp thì thiệt hại nhiều hơn hẳn

via vozForums for iPhone