Mua bảo hiểm nhưng giấu bệnh tật có bị mất tiền bảo hiểm không

mr.dree

Reaction score
0
Thực tế thì công ty bảo hiêm có quyền từ chối hợp đồng này bạn nhé. Nhưng 90% các công ty sẽ chọn phương án loại trừ chứ k chọn phương án chấm dứt hợp đồng. Nếu loại trừ ở đây là loại trừ bệnh tim hoặc các bệnh đã phát hiện trước khi hợp đồng bh có hiệu lực

via vozForums for iPhone

hero_mat_ro

Reaction score
2
nickchat1997 said:
Chả là người thân em mua bảo hiểm bên aviva nhưng khi nhân viên xuống làm hợp đồng thì không nói rõ đang mắc bệnh tim mạch. Nay e mới biết nên hỏi các thím rành bảo hiểm nhân thọ là sau này có việc gì thì bảo hiểm có lật kèo mình được không?
Ps hiện giờ mới ký nhưng chưa đóng tiền và em đang cầm tiền nhé các thím
Ps nick này là được share không liên quan chủ cũ mong các thím có hiềm khích bảo qua.

via vozForums for iPhone
Bạn biết câu trả lời rồi mà, câu trả lời hoàn toàn chính xác. Ở vn thì bỏ ý tưởng trục lợi đc bảo hiểmdi. Đơn giản là vì .bạn k thể làm đc . Nếu đã khám ở những bv lớn thì bảo hiểm nó biết hết đó, k hù bạn đâu.

nguoi.anh.em.thuba

Reaction score
1
Bảo hiểm nó có hẳn 1 team legal chuyên đi điều tra mấy vụ này nhé, tới lúc đó nó mò ra hồ sơ thì ăn cho đủ

via vozForums for iPhone

deviantart

Reaction score
0
Trong trường hợp này, bác nên khai báo rõ tình trạng bệnh với bên bán bảo hiểm nhé. Họ sẽ đưa ra các lựa chọn sau: 1 là tăng phí, 2 là từ chối bảo hiểm. Nếu bạn không khai rõ ra tình trạng bệnh đang có sẵn, thì khi có sự kiện thì bên bán bảo hiểm sẽ: 1 thẩm định lại tình trạng sức khoẻ, tăng phí bảo hiểm, chấp nhận chi trả quyền lợi và thu lại phần phí bảo hiểm còn thiếu sau khi tăng, 2 là từ chối chi trả nếu bệnh của bác nằm trong điều khoản loại trừ.

Bác mua bảo hiểm nên đọc kỹ quy tắc và điều khoản để nắm rõ được quyền lợi của mình, không nên nghe bên tư vấn quá nhiều vì họ có thể tư vấn thiếu hoặc cố tình không tư vấn vấn đề đó. Nên chủ động đọc trước để nắm rõ nha bác.

Mình làm actuary bên bảo hiểm và những gì mình nói trên là thực tế mình đã gặp.

bonjovi91

Reaction score
0
sao mình làm gói AIA 50tr/năm nó không bắt đi khám j` nhỉ
hay nó gài kèo để sau từ chối bh mình dễ hơn

shmlyc

Reaction score
0
BH thì nên khai báo trung thực đi thớt. Vì kiểu gì khi có biến nó cũng tra ra được tiền sử bệnh án của thím để từ chối chi trả.

Đợt bên f33 có vụ bà nào qua sing khám biết mình bệnh nên về việt mua bh. Kết quả khi bệnh trầm trọng thêm thì claim bh nhưng nó show được bằng chứng bệnh của bà này đi khám bên sing nên từ chối chi trả

nickchat1997

Reaction score
0
hôm trước em có kết thúc luôn là đã làm lại hợp đồng rồi. Nếu có ý định trục lợi e đã hỏi khác chứ rãnh đâu mà viết chi tiết

via vozForums for iPhone

PcCustomer

Reaction score
0
Các bác cho e hỏi , e trước có bị viêm dạ dày nhẹ đã chữa khỏi, lúc tư vấn của Daichi hỏi e cũng bảo là có khám và lấy thuốc về nhà uống, có thể khám kiểm tra lại được, nhưng tư vấn bảo là ko phải khám nội trú không cần ghi vào

Liệu có ảnh hưởng gì đến claim sau này của em ko các bác?

saintkn8x

Reaction score
0
PcCustomer said:
Các bác cho e hỏi , e trước có bị viêm dạ dày nhẹ đã chữa khỏi, lúc tư vấn của Daichi hỏi e cũng bảo là có khám và lấy thuốc về nhà uống, có thể khám kiểm tra lại được, nhưng tư vấn bảo là ko phải khám nội trú không cần ghi vào :chaymau:

Liệu có ảnh hưởng gì đến claim sau này của em ko các bác?
mình tư vấn bảo hiểm đây .

tốt nhất là bạn nên ghi vào , đủ và trung thực . nó là quyền lợi của bạn đó

như mình men ghen cao . họ cho đi khám lại . kết quả ok , done > ra hợp đồng bt. còn tư vấn mà ghi ko sao là ko có tâm đâu . ng thiệt là bạn đó .
sau khi xuất hợp đồng bạn có 21 ngày để đọc kĩ hợp đồng . trong 21 ngày này có thể huỷ hợp đồng và dc hoàn 100% tiền đóng trừ chi phí phát sinh như khám sức khoẻ .