Mua bảo hiểm nhưng giấu bệnh tật có bị mất tiền bảo hiểm không

nickchat1997

Reaction score
0
Chả là người thân em mua bảo hiểm bên aviva nhưng khi nhân viên xuống làm hợp đồng thì không nói rõ đang mắc bệnh tim mạch. Nay e mới biết nên hỏi các thím rành bảo hiểm nhân thọ là sau này có việc gì thì bảo hiểm có lật kèo mình được không? Ps hiện giờ mới ký nhưng chưa đóng tiền và em đang cầm tiền nhé các thím Ps nick này là được share không liên quan chủ cũ mong các thím có hiềm khích bảo qua.

via vozForums for iPhone

qkhanhpro

Reaction score
1
nickchat1997 said:
Chả là người thân em mua bảo hiểm bên aviva nhưng khi nhân viên xuống làm hợp đồng thì không nói rõ đang mắc bệnh tim mạch. Nay e mới biết nên hỏi các thím rành bảo hiểm nhân thọ là sau này có việc gì thì bảo hiểm có lật kèo mình được không?
Ps hiện giờ mới ký nhưng chưa đóng tiền và em đang cầm tiền nhé các thím
Ps nick này là được share không liên quan chủ cũ mong các thím có hiềm khích bảo qua.

via vozForums for iPhone
Hình như còn bệnh án ở BV nó dò ra được á :surrender:

NangThangHai

Reaction score
0
bác lại trục lợi bảo hiểm rồi. đến khi nó biết được k cho thanh toán thì lại kêu ầm lên bh lừa đảo

e mới vào aia gói 17tr đây. 1 năm 17tr,có ng quen nên nó cho lại hoa hồng 20% nên còn hơn 13tr tí .

1 ngày đóng 30k tiền bảo hiểm,lỡ có gì thì nó đền cũng đỡ
chứ tiếc chi nhiêu đó,chả lẽ 1 năm lại khỏe đều như trâu

ceibga

Reaction score
0
Còn phải xem trong hợp đồng nó ghi thế nào đã, nó có cover cho bệnh tim mạch, ung thư hay ko? Nhìn chung là trục lợi bảo hiểm là sai rồi, nó biết đc nó kiện cho vỡ mặt đấy

Nhaemcotivi

Reaction score
0
quan trọng lúc đi khám các cơ sở có dùng thông tin cá nhân thật không, k nó tra ra trước đó đã khám bệnh tim mạch rồi thì tạch nhé

abcclone1

Reaction score
0
Bên bảo hiểm liên kết và có dữ liệu với các bệnh viện. Nếu đã từng khám ở đâu mà có lưu hồ sơ nó truy dc hết nhé. Nên trung thực. Đừng trục lợi bảo hiểm xong lại kêu nó lừa đảo

Nếu chưa khám ở đâu thì coi như k biết bệnh thì lại k sao . Nhưng mỗi bệnh nó có thời gian chờ đấy, tức là từ lúc kí đến lúc phát bệnh phát đc 6 tháng hoặc 1 năm nó mới trả bệnh đó, ví dụ vậy. Cái thời gian chờ đọc kĩ trong HĐ

shivakl

Reaction score
0
Ở vn thì nó ko kiện bác đâu, còn lờ cho bác đóng tiền luôn. Nhưng tới khi có tai nạn cần bồi thường nó lại đem soi hd của bác rồi lòi ra thì lúc đấy nó từ chối bồi thường lại kêu gào bh lừa đảo

Đóng tiền cho đã đời mà ko dc bh chỉ vì khôn vặt, bọn bhnt vn cũng ko có ngu vì toàn do người vn bán với quản lý cả.

Glutamin_Ten_Ten

Reaction score
0
nickchat1997 said:
Chả là người thân em mua bảo hiểm bên aviva nhưng khi nhân viên xuống làm hợp đồng thì không nói rõ đang mắc bệnh tim mạch. Nay e mới biết nên hỏi các thím rành bảo hiểm nhân thọ là sau này có việc gì thì bảo hiểm có lật kèo mình được không?
Ps hiện giờ mới ký nhưng chưa đóng tiền và em đang cầm tiền nhé các thím
Ps nick này là được share không liên quan chủ cũ mong các thím có hiềm khích bảo qua.

via vozForums for iPhone
Hình như bảo hiểm nó sẽ chỉ định cho bác đi khám ở đâu, cầm giấy mang về mới làm hợp đồng thím ạ.

Không chén được của nỏ đâu

ban.gai.giau.trym

Reaction score
0
NangThangHai said:
bác lại trục lợi bảo hiểm rồi. đến khi nó biết được k cho thanh toán thì lại kêu ầm lên bh lừa đảo :stick::stick:
e mới vào aia gói 17tr đây. 1 năm 17tr,có ng quen nên nó cho lại hoa hồng 20% nên còn hơn 13tr tí .
1 ngày đóng 30k tiền bảo hiểm,lỡ có gì thì nó đền cũng đỡ :chaymau::chaymau: chứ tiếc chi nhiêu đó,chả lẽ 1 năm lại khỏe đều như trâu
bác dùng gói gì cho em tham khảo với, 20% bác được giảm chỉ là năm đầu thôi đúng không

nickchat1997

Reaction score
0
Nguoi nha Em k hề có ý định trục lợi nhé các thím. E biết là có thể bị lật kèo nên hỏi rõ rồi mới đóng, e mới khuyên nên nói trước cho bên bảo hiểm để sau này k được chi trả thì tức thêm.
Có người nhà làm bên bảo hiểm bảo không sao, liệu có được không ạ? Chưa nghe gì bên bảo hiểm bắt đi khám sức khoẻ .

via vozForums for iPhone