Mua bảo hiểm nhưng giấu bệnh tật có bị mất tiền bảo hiểm không

key4789

Reaction score
0
nickchat1997 said:
Nguoi nha Em k hề có ý định trục lợi nhé các thím. E biết là có thể bị lật kèo nên hỏi rõ rồi mới đóng, e mới khuyên nên nói trước cho bên bảo hiểm để sau này k được chi trả thì tức thêm.
Có người nhà làm bên bảo hiểm bảo không sao, liệu có được không ạ? Chưa nghe gì bên bảo hiểm bắt đi khám sức khoẻ .

via vozForums for iPhone
Người nhà bạn bán BH chỉ mong sớm bán được HĐ thôi nên nói z. Tu vấn BHNT phải đặt chữ tâm lên trên

king2901

Reaction score
0
congabbk said:
Tuổi lol đòi dấu =))).
Trừ khi mày chưa đi khám bao giờ hoặc bệnh mới phát, Chứ Bảo hiểm bọn nó liên kết chặt với bệnh viện. Kể cả bv tuyến huyện.
Bác khuyên người nhà nên khai báo trung thực với bh, nộp luôn hồ sơ khám luôn.
- trường hơp bác thì nếu ctyddoongf ý thì 100% là đi khanm tồi. Có thể cty sẽ chấp nhận nhưng loại trừ tim mạch
- cty từ chối hồ sơ của bác luôn

hotblade

Reaction score
1
nickchat1997 said:
E cũng nghĩ như thím. Nên mới khuyên nên nói rõ với bảo hiểm.
Tiện thể các thím có biết bảo hiểm nào cover tim mạch không?
Cho e hỏi luôn là trc giờ 100% khám bác sĩ tư chứ không đi bệnh viện lần nào thì có moi ra đc không?
via vozForums for iPhone
Cover khi mày bị sau khi mua. Có loz nó cover mày bị trước khi mua. Biết dùng tiếng Anh tiếng em mà ngu như con bò

congabbk

Reaction score
1
nickchat1997 said:
E cũng nghĩ như thím. Nên mới khuyên nên nói rõ với bảo hiểm.
Tiện thể các thím có biết bảo hiểm nào cover tim mạch không?
Cho e hỏi luôn là trc giờ 100% khám bác sĩ tư chứ không đi bệnh viện lần nào thì có moi ra đc không?
via vozForums for iPhone
Trước khi kí hợp đồng, bảo hiểm yêu cầu khám tổng quát.
Gửi từ Samsung SM-N960F bằng vozFApp

zdytnlz

Reaction score
0
ông lươn lẹo quá ông ơi, giấu bệnh r lại bảo không trục lợi

federer2508

Reaction score
0
Làm éo có BH nào nhận nếu đã có hồ sơ bệnh đầy mình.

Sent from Xsmax 256GB using vozFApp

Kiều_Trang

Reaction score
0
NangThangHai said:
bác lại trục lợi bảo hiểm rồi. đến khi nó biết được k cho thanh toán thì lại kêu ầm lên bh lừa đảo :stick::stick:
e mới vào aia gói 17tr đây. 1 năm 17tr,có ng quen nên nó cho lại hoa hồng 20% nên còn hơn 13tr tí .
1 ngày đóng 30k tiền bảo hiểm,lỡ có gì thì nó đền cũng đỡ :chaymau::chaymau: chứ tiếc chi nhiêu đó,chả lẽ 1 năm lại khỏe đều như trâu
Người quen này chưa quen lắm r , mình nhớ AIA phải tầm trên 40% , trước học có cả cái ID bên đấy nhưng k dự định theo nghề bhiem nên đi thi cho biết thôi , ngày trước học ở cái viện gì chỗ Liễu Giai ý :gach:

Frozenn

Reaction score
0
Ông ký xong nó đưa đi khám, khám xong éo đạt thì nó reject, dễ lắm đòi lừa

Sent from Samsung SM-N960U using vozFApp

congthanhdhkt

Reaction score
0
Nếu người thân bác đã từng thăm khám và biết bản thân có bệnh thì điều này vi phạm nguyên tắc trung thực tuyệt đối bác ạ (bác google nguyên tắc này giúp em).

Và thời điểm sau khi giao kết hợp đồng (thường là khi có rủi ro phát sinh) nếu 1 trong 2 bên chứng minh được bên còn lại không trung thực thì hợp đồng vô hiệu. Và theo nguyên tắc hợp đồng vô hiệu thì 2 bên hoàn trả lại nhau những gì đã nhận. Công ty bảo hiểm hoàn lại phí bảo hiểm cho khách hàng và từ chối bồi thường

Gửi từ Sony G3226 bằng vozFApp