MSI gtx 760 gặp lỗi lạ mong anh em tư vấn giúp

rivera

Reaction score
0
Card đồ họa MSI gtx 760 bị lỗi là vào windows chế độ bình thường thì bị lỗi tự restart lại , nếu như mình vào bằng chế độ safe mode thì vào bình thường. Mình đã cài lại win mà vẫn không khắc phục được :adore:. Chỉ muốn hỏi anh em là có phải card đồ họa của mình bị chết chip rồi không, nếu đi sửa lại dùng có được lâu không? Em xin cảm ơn mọi người ạ :adore:

redskull.nuber100

Reaction score
0
tháo VGA ra dung thử VGA onboad xem có bị ko nếu vẫn bị thì chưa chắc đã phải lỗi VGA

rivera

Reaction score
0
redskull.nuber100 said:
tháo VGA ra dung thử VGA onboad xem có bị ko nếu vẫn bị thì chưa chắc đã phải lỗi VGA
Mình không cần tháo vga ra chỉ chỉnh trên bios boot từ vga onboard thì mọi thứ vẫn bình thường. Chỉ duy nhất khi vào windows khi mà chưa cài driver nvidia thì ko sao , cài driver vào thì bị lỗi tự động restart ko vào win được. Mong bạn giúp mình với:adore:

asuspro

Reaction score
0
cũng cùng lỗi với chủ thớt, con laptop Sony vaio dùng VGA của Nvidia cũng bị hiện tượng y như vậy, vào win ở chế độ safe mode thì ko làm sao, chạy bt, nhưng cứ vào chạy bt chỉ được tí lại treo và rs

tuantulenh

Reaction score
0
rivera said:
Card đồ họa MSI gtx 760 bị lỗi là vào windows chế độ bình thường thì bị lỗi tự restart lại , nếu như mình vào bằng chế độ safe mode thì vào bình thường. Mình đã cài lại win mà vẫn không khắc phục được :adore:. Chỉ muốn hỏi anh em là có phải card đồ họa của mình bị chết chip rồi không, nếu đi sửa lại dùng có được lâu không? Em xin cảm ơn mọi người ạ :adore:
Đóng lại GPU br0 ơi, nhưng rồi mấy tháng sau lại tiếp tục :byebye:

thrash.metal

Reaction score
0
rivera said:
Lỗi này thì bỏ VGA đi thôi, chứ cố sửa rồi cũng chả dùng lâu đc đâu