MSI cho ra mắt dòng card đồ họa geforce® gtx 1660 ti hoàn toàn mới

lebao

Reaction score
1
MSI vừa công bố dòng sản phẩm card đồ họa hoàn toàn mới dựa trên kiến trúc NVIDIA Turing™ với hiệu năng vượt trội. Được trang bị các giải pháp tản nhiệt tuyệt vời, dòng MSI GeForce® GTX 1660 Ti được thiết kế để có xung nhịp và tốc độ bộ nhớ cao hơn nhằm tăng hiệu suất khi chơi game. Thế hệ MSI GAMING mang đến trải nghiệm “chiến game” đỉnh cao và khả năng tản nhiệt mà các game thủ mong đợi từ MSI. Với thiết kế vững chãi và sắc nét, dòng ARMOR và VENTUS mang đến sự cân bằng tuyệt vời với khả năng làm mát quạt kép mạnh mẽ và hiệu năng vượt trội. Dòng AERO ITX là một lựa chọn tuyệt vời cho game thủ muốn đưa sức mạnh Turing™ vào một hệ thống máy tính nhỏ. Với dòng sản phẩm toàn diện này, MSI làm thỏa mãn được nhu cầu của mọi hệ thống máy tính.

GeForce® GTX 1660 Ti GAMING X 6G

Sau khi dành được nhiều giải thưởng trên dòng MSI RTX 20, thế hệ thứ 7 của thiết kế tản nhiệt TWIN FROZR mang tính biểu tượng được áp dụng để làm mát dòng MSI GeForce® GTX 1660 Ti GAMING. Với hai quạt TORX 3.0 được cấp bằng sáng chế của MSI, thiết kế vẻ ngoài vô cùng độc đáo kết hợp các ưu điểm của hai cánh quạt có hình dạng khác nhau để tạo ra luồng khí khổng lồ. Các chi tiết mới trên cánh quạt truyền thống tạo ra luồng không khí tập trung cho áp suất không khí cao hơn đồng thời giảm tiếng ồn. Tản nhiệt tùy chỉnh được thiết kế truyền nhiệt hiệu quả để giữ nhiệt độ thấp và hiệu năng cao. Màu xám đen của hợp kim làm nổi bật ánh sáng rực rỡ của Mystic Light RGB. Sử dụng phần mềm MSI Mystic Light được cập nhật & cải tiến, việc kiểm soát và đồng bộ các linh kiện có đèn LED của bạn trở nên dễ dàng hơn bao giờ hết.

GeForce® GTX 1660 Ti ARMOR 6G OC

MSI GeForce® GTX 1660 Ti ARMOR 6G OC tạo ra với hiệu suất tản nhiệt bền bỉ với thiết kế quạt kép. Thiết kế của ARMOR là một bước đột phá khi được nhấn nhá thêm kim loại một cách rất tinh tế. Thiết kế tản nhiệt ARMOR 2X sử dụng quạt TORX 2.0, cung cấp luồng không khí và áp suất tập trung hơn để tăng hiệu năng tản nhiệt. Các ống dẫn nhiệt tiếp xúc trực tiếp truyền từ GPU nhanh chóng và hiệu quả. Công nghệ Zero Frozr của MSI làm cho quạt không chạy khi đang sử dụng nhẹ nhàng như duyệt web hoặc chơi game nhẹ để giữ yên tĩnh.

GeForce® GTX 1660 Ti VENTUS XS 6G OC

Đem đến thiết kế đen & bạc thời thượng, MSI GeForce® GTX 1660 Ti VENTUS XS 6G OC là phiên bản nhỏ hơn của thiết kế VENTUS nổi tiếng. Thiết kế tản nhiệt quạt kép mới cũng như sử dụng quạt TORX 2.0, cung cấp luồng không khí và áp suất tập trung hơn để tăng hiệu năng tản nhiệt. Sử dụng thiết kế tiếp xúc trực tiếp, phần tản nhiệt truyền nhiệt từ GPU nhanh chóng và hiệu quả. Một tấm ốp bảo vệ được lắp đằng sau card cung cấp độ bền bỉ cho chiếc card này.

GeForce® GTX 1660 Ti AERO ITX 6G OC

Với chiều dài tối đa 178mm, GTX 1660 Ti AERO ITX có kích thước nhỏ nhưng hiệu năng tốt như những người anh em của nó. Kết hợp hoàn hảo với bo mạch chủ Z390I GAMING EDGE AC mới, điều này trở nên lý tưởng cho các hệ thống chơi game có thiết kế nhỏ gọn và HTPC. Dòng AERO ITX sử dụng một quạt hiệu suất cao duy nhất trên một cụm tản nhiệt nhỏ gọn có ống dẫn nhiệt hiệu quả và tản nhiệt tối ưu. Tất cả được bao phủ bởi một màu đen và trắng trông rất sang trọng với một vài chi tiết carbon. Ngay cả trong một hệ thống nhỏ gọn, giữ yên tĩnh nhất có thể là điều quan trọng.

abtest

Reaction score
0
Ngang 1070, nhưng giá rẻ hơn đáng kể 1070 thời điểm mới ra. Nói chung không có gì đặc biệt lắm nhưng đủ để RX590 và Vega 56 phải kéo giá xuống sâu không thì chả ma nào mua.

hninja222

Reaction score
0
Mấy con 1660 này có con nào có 2 HDMI và có chức năng tự động ngưng quạt khi ko hoạt động nặng như Direct CU II không nhỉ. Mình rất cần 2 cái chức năng này, mình chấp nhận đắt hơn hẳn các con thường. :pudency:

Mà cũng ko rõ mấy con này xài nguồn kiểu gì. Thực sự mình vẫn thích card ko xài nguồn phụ hơn. :aboom:

thaigiang

Reaction score
0
hninja222 said:
Mấy con 1660 này có con nào có 2 HDMI và có chức năng tự động ngưng quạt khi ko hoạt động nặng như Direct CU II không nhỉ. Mình rất cần 2 cái chức năng này, mình chấp nhận đắt hơn hẳn các con thường. :pudency:

Mà cũng ko rõ mấy con này xài nguồn kiểu gì. Thực sự mình vẫn thích card ko xài nguồn phụ hơn. :aboom:
Dual hdmi thì đợi asus nhé

Masterchiefs

Reaction score
0
hninja222 said:

Không nguồn phụ thì chờ 1650 đi, tháng Ba ra

GAMING-AMD

Reaction score
0
hninja222 said:

Ko tải nặng nhưng nhiệt độ cao hơn mức cho phép thì quạt vẫn phải quay,nhiều vga trước trang bị tính năng 0db rồi,quá 60 độ quạt sẽ quay,và ngược lại.

hninja222

Reaction score
0
thaigiang said:
Dual hdmi thì đợi asus nhé
Mình không rành nhưng dual HDMI khó khăn vậy à bác.

Ở côn ty mình xài 2 màn hình, màn hình xuất bằng HDMI với màn xuất bằng cổng phích chất lượng hình ảnh khác nhau thấy rõ luôn.

Mình thì đang muốn xây 1 cái trò là có 2 HDMI để xuất ra thường trực 1 cái máy vi tính và 1 cái TV. Làm việc sẽ đẩy cửa các sổ sang máy vi tính còn xem phim hay game sẽ qua màn hình TV kia. :shot:

Masterchiefs said:
Không nguồn phụ thì chờ 1650 đi, tháng Ba ra
1650 ko biết performance sẽ thế nào. Cũng ko biết nên chờ AMD ko. Mà nếu dùng dây cắm nguồn phụ thì nó sẽ đi theo con card hay nguồn nhỉ. Lúc mình mua nguồn mình ko chú ý đến việc này. :sweat:

GAMING-AMD said:
Ko tải nặng nhưng nhiệt độ cao hơn mức cho phép thì quạt vẫn phải quay,nhiều vga trước trang bị tính năng 0db rồi,quá 60 độ quạt sẽ quay,và ngược lại.
Thực tế của bọn card Direct CU II hoặc Zero Frzen là thế nào nhỉ. Với lại ko biết mấy card đời mới này cái thiết kế quạt ra sao... :shot: Mà card 2 quạt với card 1 quạt thì cái nào đỡ ồn hơn nhỉ. :aboom:

Archmage

Reaction score
0
hninja222 said:
Mình không rành nhưng dual HDMI khó khăn vậy à bác.
Ở côn ty mình xài 2 màn hình, màn hình xuất bằng HDMI với màn xuất bằng cổng phích chất lượng hình ảnh khác nhau thấy rõ luôn.
Mình thì đang muốn xây 1 cái trò là có 2 HDMI để xuất ra thường trực 1 cái máy vi tính và 1 cái TV. Làm việc sẽ đẩy cửa các sổ sang máy vi tính còn xem phim hay game sẽ qua màn hình TV kia. :shot:
1650 ko biết performance sẽ thế nào. Cũng ko biết nên chờ AMD ko. Mà nếu dùng dây cắm nguồn phụ thì nó sẽ đi theo con card hay nguồn nhỉ. Lúc mình mua nguồn mình ko chú ý đến việc này. :sweat:
Thực tế của bọn card Direct CU II hoặc Zero Frzen là thế nào nhỉ. Với lại ko biết mấy card đời mới này cái thiết kế quạt ra sao... :shot: Mà card 2 quạt với card 1 quạt thì cái nào đỡ ồn hơn nhỉ. :aboom:
1. Nguồn thì nó ăn từ PCI-E trước, sau đó mới đến sợi nguồn cắm thêm vào.
2. Thường thì 2 quạt sẽ ồn hơn đôi chút, nhưng khi tải từ trung bình tới trung bình cao thì 2 quạt tốc thấp hơn sẽ đỡ ồn hơn 1 quạt tốc cao.