MSI 570 GB GAMING X TRÂU nấm kẽ tay chân vs lỗi MSI GAMING APP

long_pn

Reaction score
0
Trâu chết vẫn muốn mua trâu tiếp, bác kiên định đấy :)

BOT

Administrator
Reaction score
4
Trâu chết vẫn muốn mua trâu tiếp, bác kiên định đấy :)

vanhieu89

Member
Reaction score
0
long_pn said:
Đồng giá thì sao lại ko chọn 580 nhỉ ? Nguồn ko đủ hay sao.
Cùng tầm giá 580 nhưng chỉ kiếm được mấy con 580 phổ thông giá rẻ như MSI Armor, Asus Strix Dual thôi :">

Hiệu năng 570 có thể đuối hơn 580 tầm 10%, nhưng temp của cái tản MSI Gaming thì nói chung mát hơn nhiều (dễ phải tới chục độ), pcb và linh kiện sử dụng nói chung cũng cao cấp hơn hẳn :">

Melany

Reaction score
0
Có bác nào rành vụ phần mềm ko ak... e gúc chán rồi mk ko ra. Bác vanhieu89 chắc nhận xét đúng rồi. Thế con trâu bị ghẽ e mấy lỗi vậy là bình thường ak

typ1912

Reaction score
0
vanhieu89 said:
Cùng tầm giá 580 nhưng chỉ kiếm được mấy con 580 phổ thông giá rẻ như MSI Armor, Asus Strix Dual thôi :">

Hiệu năng 570 có thể đuối hơn 580 tầm 10%, nhưng temp của cái tản MSI Gaming thì nói chung mát hơn nhiều (dễ phải tới chục độ), pcb và linh kiện sử dụng nói chung cũng cao cấp hơn hẳn :">
580 cùi cùi mua 570 xịn hơn mà bro

masumi

Reaction score
0
Melany said:
Câc bác ơi e mới hốt con trâu này fs so vs con msi 580 4gb armo đều đồng giá thì e chọn đúng hay sai. 1700 xu.
2 là khi chạy Msi gaming app thì nó không chạy, hiện câu " THÍD PLATTFOM DOES NOT SUPPORT THIS APPLICATION ":sosad: e cài bản mới nhất vs chạy bằng admin rồi. E muốn chạy cái này lắm để theo dõi fs đc led các kiểu ak.
3. CARD CÓ 2 LỖ HDMI. lỗ người ta hay cắm khi chạy trâu chó í thì chạy ổn. Lỗ cắm nut nhựa còn mới y thì lắp dây vô BF1 màn hình đen còn ngoài win 10 thì bt. Suốt quá trình chơi gần về nước BF1 thì có 1 lần tại lỗ hdmi cũ máy tự khởi động lại ?! 2 lỗ DP e ko test đc do ko có dây sợ sau này xài đa màn hình thì có 1 lỗ hạn chế đút vào ra.
4 Người ta khuyên e là chạy bios mod coin ổn hơn vì đã tinh chỉnh kỷ chạy cho ổn cày, lúc vào game thì e TỰ kéo nhẹ lên mức chuẩn. họ khuyên vậy đúng ko.
P.s e đã tắm khô trâu và e í bị nấm kẽ tay chân, vệ sinh chữa bệnh nên cũng thương câc bác bảo có trên thối chuồng ko. Cảm ơn ae tất cả mong hỏi nhiều đc hổ trợ.

Trước tiên bạn đã mod về bios zin chưa đã, và mục Device Management->Display Adapter sau khi cài driver có bị dấu chấm than không?

ThuyVyKhanh

Reaction score
0
masumi said:
Trước tiên bạn đã mod về bios zin chưa đã, và mục Device Management->Display Adapter sau khi cài driver có bị dấu chấm than không?
Mấy Bios của trâu bò về nhà có cách nào biết nó dùng ram gì không bạn nhỉ?

Hay phải tháo tản ra xem?

Chứ up nhầm bios thì ăn shjt luôn.

Trước mình dùng con 470, nghịch hí hoáy lên cmn đường, phải đi đổi BH con khác.

Mà rất là kỳ lạ. Con đó của mình là xài ram samsung.

Đợt đó liều mình up thử bios của bản dùng ram hynix thì có 1 bản chạy. Nó hiện ram hynix luôn mới ảo.

Sau đấy lại về bios mặc định của card -> Ok chạy.

Đến bản cuối cùng là cái bản trước khi đem đi đổi BH và cũng dành cho ram hynix thì chết tại chỗ.

Nhưng được cái bảo hành rất ok, hẹn hôm sau ra đổi mới luôn con khác, về lại bóc tem lần 2 =))

---

Đợt đấy ráng up bios cũng mong sửa lỗi vỡ hình, rác hình khi sử dụng cái tool msi gaming, về sau mới phát hiện ra là nó xung đột với vmware ( chẳng rõ nguyên nhân ).

---

Giờ cũng đang kiếm 1 cháu trâu, mà ko rõ nên xử lý thế nào :sosad:

macmillan

Reaction score
1
ThuyVyKhanh said:
Mấy Bios của trâu bò về nhà có cách nào biết nó dùng ram gì không bạn nhỉ?

Hay phải tháo tản ra xem?

Chứ up nhầm bios thì ăn shjt luôn.

Trước mình dùng con 470, nghịch hí hoáy lên cmn đường, phải đi đổi BH con khác.

Mà rất là kỳ lạ. Con đó của mình là xài ram samsung.

Đợt đó liều mình up thử bios của bản dùng ram hynix thì có 1 bản chạy. Nó hiện ram hynix luôn mới ảo.

Sau đấy lại về bios mặc định của card -> Ok chạy.

Đến bản cuối cùng là cái bản trước khi đem đi đổi BH và cũng dành cho ram hynix thì chết tại chỗ.

Nhưng được cái bảo hành rất ok, hẹn hôm sau ra đổi mới luôn con khác, về lại bóc tem lần 2 =))

---

Đợt đấy ráng up bios cũng mong sửa lỗi vỡ hình, rác hình khi sử dụng cái tool msi gaming, về sau mới phát hiện ra là nó xung đột với vmware ( chẳng rõ nguyên nhân ).

---

Giờ cũng đang kiếm 1 cháu trâu, mà ko rõ nên xử lý thế nào :sosad:
Bác mua ở đâu mà bios tè le vậy :go:
Được gửi từ M21 suppressed - vozForums

Melany

Reaction score
0
lan mang vậy là nên để bios đào coi hay bios Zin chơi game nhỉ, người bán bảo là để bios đào coin mà dùng cho yên tâm vì đã tinh chỉnh chạy cho ổn định nhẹ chứ về bios Zin hiệu năng không thêm mấy?! mà úp lại bios thì đọc bài của các bác là dể tạch (ThuyViKhanh) :sosad: . E thì gà mấy vụ này chịu nên có mấy bác cho lời khuyên xử lý => nên nghe người bán hay ko nghe nó. Sự thật là để bios đào coin thì dung MSI AB kéo trên 1250 Mhz vô game bị khởi động lại vài lần rồi. P.s: Ak còn vụ phần mền MSI app Gaming có thánh nào biết không ak. Lên đọc tụi nước ngoài cũng toàn còm men suck vs stupid không ak -_- :surrender: