MSi 1070ti Quá nóng khi ở chế độ ide

gamemaster34

Reaction score
0
Em dùng 2 màn hình 2k , lúc chơi game thì nhiệt độ ở tầm 70 -73 độ , nhưng khi không làm gì thì nhiệt độ giao động 51-55 độ mà quạt đã không chạy nữa , các bác cho em hỏi như vậy có bình thường không ? Có cần càn phần mềm gì để điều chỉnh quạt không , thanks các bác nhiều ! :sexy:

m150

Reaction score
0
gamemaster34 said:
Em dùng 2 màn hình 2k , lúc chơi game thì nhiệt độ ở tầm 70 -73 độ , nhưng khi không làm gì thì nhiệt độ giao động 51-55 độ mà quạt đã không chạy nữa , các bác cho em hỏi như vậy có bình thường không ? Có cần càn phần mềm gì để điều chỉnh quạt không , thanks các bác nhiều ! :sexy:
Default fan curve của MSI là trên 60°C thì quạt mới chạy. Nếu muốn mát hơn thì bác vào MSI Afterburner để chỉnh lại... còn nhiệt độ như thế là bình thường nha :) Mình cũng đang xài con này nhưng ở HCM nên thời tiết nóng kinh, đang phải undervolt xuống 900mV vậy mà furmark vẫn 70-72°C :((

ttm

Reaction score
0
Hoá ra nó nóng chung. Mình temp cũng toàn 45 trở lên. Mà tđn nào chơi LOL nó cũng quay quạt mấy ô ạ

Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums

m150

Reaction score
0
ttm said:
Hoá ra nó nóng chung. Mình temp cũng toàn 45 trở lên. Mà tđn nào chơi LOL nó cũng quay quạt mấy ô ạ

Con của bác temp idle bao nhiêu? Mình mới mở máy lên vào win đã thấy nó 45°C... 5ph sau thì hạ xuống 42-43°C.... mở Chrome đọc tin tức (ko youtube) các kiểu thì temp vẫn trong mức đó (nhiệt độ xì gòn trong phòng 31-32°C). Fan curve để 1:1 trong khoảng 40-70°C (a.k.a 40°C thì quạt quay 40%,... 70°C~70%), lên 75°C cho max tốc 100% quạt hú như phản lực luôn. :surrender:

Bật Rise of Tomb Raider (max settings 1080p) thì nó véo lên 67-68°C, furmark 30p nó sút lên 70-72°C. Mà đấy là mình undervolt rồi đấy, để boost mặc định nó chích ~1.2-1.3V thì furmark nó quất cho 76-78°C :sweat: Lên forum OC hỏi tụi tây lông sao card tao nóng thế thì chúng nó bảo: mày ở cái xứ nực như châu Phi thế kia thì nhiệt thế là đúng rồi :rofl: Đang định cuối năm mua liquid metal về chơi 1 phát xem thế nào chứ nhiệt thế này làm ko OC đc bực mình quá :canny:

ttm

Reaction score
0
m150 said:
Con của bác temp idle bao nhiêu? Mình mới mở máy lên vào win đã thấy nó 45°C... 5ph sau thì hạ xuống 42-43°C.... mở Chrome đọc tin tức (ko youtube) các kiểu thì temp vẫn trong mức đó (nhiệt độ xì gòn trong phòng 31-32°C). Fan curve để 1:1 trong khoảng 40-70°C (a.k.a 40°C thì quạt quay 40%,... 70°C~70%), lên 75°C cho max tốc 100% quạt hú như phản lực luôn. :surrender:

Bật Rise of Tomb Raider (max settings 1080p) thì nó véo lên 67-68°C, furmark 30p nó sút lên 70-72°C. Mà đấy là mình undervolt rồi đấy, để auto boost mặc định nó chích ~1.2-1.3V thì furmark nó quất cho 76-78°C :sweat: Lên forum OC hỏi tụi tây lông sao card tao nóng thế thì chúng nó bảo: mày ở cái xứ nực như châu Phi thế kia thì nhiệt thế là đúng rồi :rofl: Đang định cuối năm mua liquid metal về chơi 1 phát xem thế nào chứ nhiệt thế này làm ko OC đc bực mình quá :canny:
Sao lạ thế. Vì nếu bật máy lên đã cao vậy rồi thì xem lại xem sao. Có phần mềm lạc loài nào khởi động cùng ăn GPU ko. Của mình bật máy ko dùng gì chỉ khoảng 35-38 độ thôi. Trong phòng không điều hoà nhưng ngoài HN có mát hơn bác một chút. Còn lướt web các thứ thì mình hay tắt chế độ tăng tốc phần cứng nên gpu ko có làm gì nên temp cũng vẫn thế :v
Nhưng ko thể idle chênh nhau thế đc :byebye:
Với quạt của mình temp có lên 75 cũng ko max tốc nó chỉ rơi vào 75-80% thôi.

m150

Reaction score
0
ttm said:
Sao lạ thế. Vì nếu bật máy lên đã cao vậy rồi thì xem lại xem sao. Có phần mềm lạc loài nào khởi động cùng ăn GPU ko. Của mình bật máy ko dùng gì chỉ khoảng 35-38 độ thôi. Trong phòng không điều hoà nhưng ngoài HN có mát hơn bác một chút. Còn lướt web các thứ thì mình hay tắt chế độ tăng tốc phần cứng nên gpu ko có làm gì nên temp cũng vẫn thế :v
Nhưng ko thể idle chênh nhau thế đc :byebye:
Với quạt của mình temp có lên 75 cũng ko max tốc nó chỉ rơi vào 75-80% thôi.

Mình cài dual boot cả Win7 & Win10, đã thử reset sạch sẽ ko cài thêm soft gì nhưng vẫn bị temp cao như thế. Mình nghĩ chỉ có bị kênh tản thì temp mới cao vậy thôi, nhưng mà cũng chả có gì chứng minh nên có muốn đi bảo hành cũng ko dc :pudency:

hnguyen1982

Reaction score
0
mình 1070 gmx idle có 37 độ, bạn thử úp tấm hình khi idle trong msi after burner mình coi thử

m150

Reaction score
0
hnguyen1982 said:
mình 1070 gmx idle có 37 độ, bạn thử úp tấm hình khi idle trong msi after burner mình coi thử