Một năm sau ngày xoá vĩnh viễn tài khoản facebook

isnothing

Reaction score
0
Tre_Trau_96 said:
Mấy ông thấy thượng đẳng thế nào chứ lớp tôi cả trăm đứa, mà lớp trường thì không rảnh nhắn tin điện thoại từng đứa, cũng không rảnh gửi mail tài liệu cho từng đứa. Lâu lâu có tin đột xuất nữa chứ.
Thượng đẳng thế nào tôi không biết chứ tôi vẫn hay video call với mấy người có dùng facebook.
Tôi thà không gắn cái mác hão thượng đẳng để cập nhật thông tin trao đổi, hỏi đáp của các chú bác trong ngành liên quan (bác nào tìm được diễn đàn nào hành nghề công chứng mà hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm có người trả lời ngay với)
,...
Nói thật. Tôi chẳng cần cái danh thượng đẳng, vì tôi còn cần, còn dùng facebook trong nhiều việc. Và tôi đù facebook chứ không phải facebook điều khiển tôi, bản thân tôi thượng đẳng vì là chính tôi làm chủ mình, cần đéo gì phải che giấu cái hèn kém của bản thân để tự cho mình là thượng đẳng.
Đấy là anh còn sinh viên. Hoặc anh mới ra trường còn loser. Chứ ra trường đi làm mà winner thì anh lại chả xoá facebook vội.

Micoem.ver2

Reaction score
1
:stick:
isnothing said:
- Mặc dù gần như không comment hay like nhưng 1 ngày cũng lướt sơ facebook mấy lần. Cảm thấy ngoài những tin rác, tin sai sự thật dù đã ẩn nhiều nội dung thì cơ bản hầu như ai cũng đeo cho mình cái mặt nạ trên face.

- Theo dõi thông tin bạn bè gần như cũng khá vô nghĩa khi nhìn đó, nhưng chả bao giờ nhấc nỗi cái đt lên gọi nhau.

- Đầu tiên xoá app trên đt để quen dần với việc ko facebook

- Xoá app trên đt được khoảng nữa năm thì xoá hẳn tài khoản vĩnh viễn

- Xoá xong thấy đôi khi sự trầm lặng nó đáng giá. Thấy tập trung hơn hẳn. Đôi khi cảm thấy thượng đẳng khi ai đó hỏi facebook của anh là gì, tôi nói "mình ko có tài khoản facebook".

- Sao voz ko có tính năng xoá tài khoản nhỉ?
Em ko xóa mà do đợt viettel nó bắt đổi đầu số điện thoại, bảo mật 2 lớp. Out khỏi trình duyệt, đăng nhập lại thì mã xác minh nó gửi vào số đt cũ (ko còn tồn tại) nên mất mẹ luôn.

thật ra thông tin trên mạng giờ cứ vào voz là nắm đc hết nên khỏi phải fb làm gì. ai cần đến mình thì alo qua phone,hay gọi zalo, ghét nhất hẹn hò nhậu nhẹt, mời cưới qua fb :stick:

itoka1

Reaction score
0
Cũng không dùng fb đc tầm 3 năm, thấy bình thường, vẫn sống, sinh hoạt, cập nhật thông tin thời sự chứ có lạc hậu với ai đâu, làm như fb thần thánh lắm k bằng :)

isnothing

Reaction score
0
Kriss said:
Cứ đổ thừa fb vô bổ toàn bán hàng online, fake news mà không tự hỏi bản thân đã làm gì để những thứ đó nổi lên newsfeed. Kết bạn linh tinh, like bậy, join group nhảm mới bị chứ người ta dùng fb có đầu óc, có chọn lọc có sao đâu. Thứ đầu tôm mà cứ nghĩ thượng đẳng, trư khinh!
Chọn lọc cái đ gì anh ơi. Mấy cái anh nói ai chả biết. Anh có chọt face ít hay nhiều hoặc chỉ feed bạn bè thì cũng là vào xem thằng khác sống thế nào thôi. Mà thằng khác đấy lại có xu hướng đắp mặt nạ bản thân khi up face.

Nói chung khi anh có nhiều việc để làm, anh kiếm đc tiền, anh còn phải chơi với con, nấu ăn vài bữa, còn tập thể thao, v.v... thì anh sẽ nhận ra vào voz xạo lol sẽ vui hơn. Và anh thấy facebook nó như bãi rác vậy.

Tất nhiên học sinh sinh viên kỹ sư cử nhân loser thì ngoài chuyện cắm mặt vô face, bàn chuyện trên face thì làm đ gì còn thứ khác để làm. Và những thành phần đó còn chờ gì mà ko lao vào ném gạch tôi.

painkiller96

Reaction score
0
isnothing said:
Đấy là anh còn sinh viên. Hoặc anh mới ra trường còn loser. Chứ ra trường đi làm mà winner thì anh lại chả xoá facebook vội.
:look_down: Vâng. Anh thì ngon rồi. Winner rồi. Chả việc gì phải xóa khi tôi không vào và để đấy. :look_down:
Giám đốc bên tôi đều chụp ảnh công ty up lên fb mỗi khi có dịp :look_down:
Mình dùng nó chứ để nó dùng mình đéo đâu :">

Khoahamthang

Reaction score
0
xóa face ko hẵng là cách hay, chủ yếu kết quả cần đạt được là ko bị nó chi phối
facebook mình hiện tại chỉ dùng để liên lạc chat chit với nhóm bạn, chả mấy khi đăng ảnh hay cmt dạo, hóng hớt nữa

isnothing

Reaction score
0
nguoi.anh.em.thuba said:
Xoá facebook qua voz vật nhau thì cũng vậy mà :shame:

Được gửi từ - vozForums
Vô voz đọc điểm báo, thi thoảng vật nhau với bọn loser xong tự nhủ sao mình lại mất thời gian cho bọn bá dơ cũng có cái thú của nó.

isnothing

Reaction score
0
painkiller96 said:
:look_down: Vâng. Anh thì ngon rồi. Winner rồi. Chả việc gì phải xóa khi tôi không vào và để đấy. :look_down:
Giám đốc bên tôi đều chụp ảnh công ty up lên fb mỗi khi có dịp :look_down:
Mình dùng nó chứ để nó dùng mình đéo đâu :">
À, mọi giám đốc các cty đa cấp đều vậy anh ạ.