vodafone7100v

Reaction score
0
cdladec said:
Con là cô bé đó đây ạ. Hộp cơm chú ăn ngon lắm. Con vừa ăn vừa khóc. Chú nuôi con được ko ạ. :sosad:
Mai này con lớn, chú muốn làm gì con cũng được ạ. :sosad:
Ghét mấy thể loại óc chó như mày , ko biết lúc nào nên đùa ,lúc nào ko .

kul1111

Reaction score
0
hungpo87 said:
Đang cày kiếm tiền thím ơi, cả năm nay ngồi ăn mâm cơm vs nhà chắc ko đưoc quá 10 lần. :shame:
Chúc thím và gia đình Tết ấm no sum vầy :beauty:

decondethuong87

Reaction score
0
hungpo87 said:
Tính mình từ xưa giờ không thích mua vé số, nói chung là không ăn thua với nhà nước.
Mới nãy đang ngồi ăn cơm, gặp con bé trạc tuổi đứa con gái mình khoảng 8-9 tuổi. Nói thật là trong suy nghĩ của mình, mua vé số cho nó là hại nó, động lòng trắc ẩn là trúng kế của cha mẹ hoặc mấy thằng đứng sau nó.
ở Sg này bán vé số như con bé nhiều lắm, gặp rất nhiều đứa nó lanh lắm, chèo kéo, làm mọi cách để mình mua. Nhưng con bé này thì khác, nó hiền queo, chìa sấp vé số 2 tay, ánh mắt nó sáng mà nhìn buồn lắm. Mình lắc đầu ko mua thì nó củng ko nói gì tính quay đi, ko hiểu sao lại kêu nó lại mua cho nó 2 tờ.
Lúc lựa số thì vô tình thấy ánh mắt nó nhìn dĩa cơm mình đang ăn dở, điếng người mấy bác à, cảm giác tối nghiệp nó ko biết nói sao nữa. Có hỏi nó con đói hả? Nó nói rất lể phép: dạ con không đói chú.
Mình hiểu, đưa cho nó 30n và kêu làm 1 hộp cơm cho nó. 5h30 chiều rồi, chắc nó đói lắm rồi.
Nó cầm hộp cơm mình đưa bằng 2 tay và cúi người xuống cảm ơn rất lể phép. Cảm giác nó ko như những đứa trước giờ mình gặp.
Chiều chủ nhật, đáng lẻ ở tuổi nó giờ này chuẩn bị được ba mẹ chở đi chơi hoặc sắm đồ tết, còn nó thì với xấp vé số....
Chắc ai có con, và là con gái như mình sẻ hiểu cảm giác mình lúc đó...thôi giúp được nó chỉ như vậy..và cầu mong con may mắn con nhé...
Đồng cảm với bạn đồng lứa, mình cũng có một đứa con gái 3 tuổi, ra đường mà thấy mấy bé gái bán vé số mà trạc tuổi con mình thấy xót lắm.

UserZ

Reaction score
0
cdladec said:
Con là cô bé đó đây ạ. Hộp cơm chú ăn ngon lắm. Con vừa ăn vừa khóc. Chú nuôi con được ko ạ. :sosad:
Mai này con lớn, chú muốn làm gì con cũng được ạ. :sosad:
Thằng này đớp bả chó thay bữa chiều ah?

andyroodick

Reaction score
0
thím là người tốt, mình sẽ nhớ kỹ tên nick thím, rất mong có dịp dc kết bạn tâm giao

FuSociety

Reaction score
0
Thề, loại người bóc lột tre em người già kiểu này không bằng sức vật, ở hn rất nhiều tre em ng gia Đi bán đồ,ăn xin, k hiểu an sinh xã hội đang ở đâu

Gửi từ OPPO A1601 bằng vozFApp

FuSociety

Reaction score
0
hungpo87 said:
Mình ở quận 4, xóm nhà lá, ổ chuột lóc nhóc nên mình quá rành.
1 số đứa từ nhỏ ba mẹ nghèo bỏ bê, nó tụ 1 đám 3-4 đứa đi xin, tiền xin được nó đi chơi game, đánh bài, thậm chí mua keo con chó kéo ra gầm cầu hít, bởi vậy mới nói cho nó là hại nó. Thà ko ai cho nó, nó mới đở vướng dô mấy cái tệ nạn
K cho thì nó bần cùng nó Đi ăn cướp, vẫn Đi vào con đường tội lỗi thôi :sosad:

hungpo87

Reaction score
0
cal said:
Trường hợp của thớt, gặp mấy đứa trong xóm mà thớt biết mặt, ko cho là hợp lý.

Bây giờ thớt gặp đứa trẻ xin ăn lạ mặt, rủi nó là trẻ bị chăn dắt, ko cho nó tiền, tối về nó bị đánh đập thì sao?
Nhưng nếu trường hợp mình cho nó, rất nhiêu người cho nó thì nó lại là công cụ kiếm tiền hiệu quả và cứ thế bị bốc lột càng nặng hơn.
bitong12 said:
Mong nó sau này sẽ ổn, 1 hộp cơm cũng không có gì quá to tát, chỉ giúp nó qua bữa nhưng ngưỡng mộ tấm lòng cao thượng của thím quá. Chúc thím năm mới sức khỏe :adore::adore::adore:
Ko có gì đâu thím, mình tin nếu thím là mình khi nhìn ánh mắt nó nhìn dĩa cơm đang ăn dở thím củng hành động như mình, rất xót
kul1111 said:
Chúc thím và gia đình Tết ấm no sum vầy :beauty:
Cám ơn thím, chúc thím củng như vậy nha.
andyroodick said:
thím là người tốt, mình sẽ nhớ kỹ tên nick thím, rất mong có dịp dc kết bạn tâm giao
Thanks thím, còn nhiều rất nhiều người như mình mà thím.
FuSociety said:
K cho thì nó bần cùng nó Đi ăn cướp, vẫn Đi vào con đường tội lỗi thôi :sosad:

Cho hay ko tuỳ cách suy nghĩ mỗi người, nhưng mình thì ko cho vì đồng tiền dể kiếm sẻ làm hư xã hội

les.nhung.cang.det

Reaction score
0
k ai đổ nợ vì cho tiền ăn xin hay mua vé số cả

tiếc gì vài đồng lẻ

đối với họ, có còn hơn k

ăn xin ai mình cũng cho hết

tinhyeucuatoi182

Reaction score
0
vẫn hay mua cho mấy đứa con nít. người lớn thì thôi dẹp, người già còn nhiều người kiểu mất dạy nữa cơ, già đi bán k mua quay ra chửi, má bực.