Mọi vấn đề về mạng internet ( FPT, VNPT, VIETTEL... ) cho hết vào đây

nVIDIA_Geforce

Reaction score
0
quoclong95 said:
e vừa mới lên web chuyển wa F4, cơ mà tờ hóa đơn ghi mega you trong web thì ghi fiber you :chaymau:
từ cáp đồng chuyển qua quang nó sẽ đổi tên mega --> fiber mà

quoclong95

Reaction score
0
nVIDIA_Geforce said:
h phải chờ 48 tiếng để nó gọi đt lại :shame:, k biết có gọi k hay là bơ mình luôn :go:

ChinSuFood

Reaction score
0
em đang xài gói 8MB 225k/tháng....vậy giờ chuyển qua gói F5 220k/tháng được không nhỉ? đã hết cam kết rồi nhé vì khách hàng cũ, mà nếu chuyển gói vậy có phải cam kết lại không? Khi đi trụ sở thì mang theo cmnd của mình hay của chủ hợp đồng

Reaction score
0
thật ra chỗ mình thì chả cần, gói 10MB nhưng down trong nước với gdrive toàn vượt băng thông lên hẳn 6-70MB/s, nếu chơi game đỡ lag với ngon hơn thì cũng ráng xách mông đi đổi :shame:

nVIDIA_Geforce

Reaction score
0
quoclong95 said:
h phải chờ 48 tiếng để nó gọi đt lại :shame:, k biết có gọi k hay là bơ mình luôn :go:
chúc thím thành công :byebye:
ChinSuFood said:
em đang xài gói 8MB 225k/tháng....vậy giờ chuyển qua gói F5 220k/tháng được không nhỉ? đã hết cam kết rồi nhé vì khách hàng cũ, mà nếu chuyển gói vậy có phải cam kết lại không? Khi đi trụ sở thì mang theo cmnd của mình hay của chủ hợp đồng
dc. Đương nhiên phải cam kết rồi ( nhà mạng nào chẳng thế ) . Khi đi nhớ mang theo cmnd của chủ hợp đồng

victor97

Reaction score
0
đang xàig fiber home chuyển qua dc k nhỉ má tháng 350k mà như hạch nghe bảo 16mb mà như shit ấy : -_- -_-

chiefkun

Reaction score
0
nVIDIA_Geforce said:
tên truy cập là cái mã SGDSL -xxx-xxx. pass là cái mã khách hàng: bỏ vài chữ đầu đánnh từ chữ FDxxxx ( x là số )
pass em ko có chữ FD mà có chữ SGDxxxxxx (Mã khách hàng)

ChinSuFood

Reaction score
0
Claire Farron (Lightning) said:
thật ra chỗ mình thì chả cần, gói 10MB nhưng down trong nước với gdrive toàn vượt băng thông lên hẳn 6-70MB/s, nếu chơi game đỡ lag với ngon hơn thì cũng ráng xách mông đi đổi :shame:
6-70MB/s???...vượt gì mà kinh thế bác...e dow àm 3,4MB/s là đã thấy vđ rồi

chu0i_vn

Reaction score
0
nVIDIA_Geforce said:
thớt có mất tiền ko vậy ? Em ở HN vừa mới gọi lên tổng đài xong nó kêu là phải mất phí 300k
Ngày xưa nhà em dùng cáp đồng gói MegaYou sau này chuyển sang quang thành gói fiberMe 10mb nhưng hiện tại hóa đơn hàng tháng vẫn ghi là MegaYou, hỏi thì cậu call bảo là đấy là do chính sách của FPT hỗ trợ nâng cho gói megayou lên 10mb chứ không phải chuyển sang gói cước khác :stick: làm ăn mập mờ vãi ạ. Có bác nào ở HN mà bị như em hẹn ngày lên 402 xã đàn hoặc 59 nguyễn công trứ biểu tình phát

condorn

Reaction score
0
chiefkun said:
pass em ko có chữ FD mà có chữ SGDxxxxxx (Mã khách hàng)
thử kiểu này xem, của mình nó là như thế

user: SGDxxxxxx
pass: dxxxxxx

mấy cái xxxxxx là số hợp đồng