Mọi vấn đề về mạng internet ( FPT, VNPT, VIETTEL... ) cho hết vào đây

gunz236

Reaction score
0
Hơn tháng nay fpt nó bóp gần như toàn bộ băng thông quốc tế của mình, down cái gì source nước ngoài cũng toàn bị bóp còn có ~450kb đổ lại, mà bóp full time luôn, ban đêm hay ban ngày đều như nhau. Có cái driver amd 400mb mà ngồi down mất hơn 1 tiếng, down cái cpuz, gpuz, mấy soft của nước ngoài có chục mb mà mấy toàn mấy phút. Không biết có bác nào ở đây giống mình không, và có cách nào xử lý vụ này không ?

Water White

Reaction score
0
gunz236 said:
Hơn tháng nay fpt nó bóp gần như toàn bộ băng thông quốc tế của mình, down cái gì source nước ngoài cũng toàn bị bóp còn có ~450kb đổ lại, mà bóp full time luôn, ban đêm hay ban ngày đều như nhau. Có cái driver amd 400mb mà ngồi down mất hơn 1 tiếng, down cái cpuz, gpuz, mấy soft của nước ngoài có chục mb mà mấy toàn mấy phút. Không biết có bác nào ở đây giống mình không, và có cách nào xử lý vụ này không ?
FB dạo này đang rần rần chửi FPT

jackx57

Reaction score
0
Hôm nay Để ý bọn VNPT có dải IP : 14.248.xx.xx khá ngon , mấy dải , 14.232.xx.xx hay 14.162.xx.xx bị bóp buổi tối ra nước ngoài . giờ không thấy dải 113.xx nữa

superman898

Reaction score
1
Hiện mình đang muốn lắp 1 mạng thường <300k/tháng để dùng cho gia đình nhỏ không có lầu tầng gì cả. Nhờ các bác tư vấn nên chọn mạng với mình muốn lắp đặt Internet cho TV thì nên làm thế nào??

Cjcmb2

Reaction score
0
Nhà ngay gần sát bưu điện, sát trụ sở vnpt luôn mà kéo cái cáp quang éo được :canny:

nhutthanh22

Reaction score
0
Saberlarry said:
có phải ở VN không mở đc NAT 1 hả các bác
Vẫn mở được vô tư mà?
Cjcmb2 said:
Nhà ngay gần sát bưu điện, sát trụ sở vnpt luôn mà kéo cái cáp quang éo được :canny:
Thì do ở gần nên mới hết port đó thím :chaymau:

loneny

Reaction score
0
các bạn cho mình hỏi đang sài vnpt cáp quang mà có một số trang web không vào được như fshare rồi trang chủ asus :surrender: youtube vô được nhưng bấm vô video lại không load :sweat: mấy trang khác vẫn vô bình thường:adore: lạ cái là iphone kết nối wifi thì không vô được appstore còn vô mạng vẫn bình thường:sweat: modem gpon gw040 :nosebleed: mới bị cách đây tuần có ai bị giống mình không nhỉ :tire:

hotruongphi

Reaction score
0
loneny said:
các bạn cho mình hỏi đang sài vnpt cáp quang mà có một số trang web không vào được như fshare rồi trang chủ asus :surrender: youtube vô được nhưng bấm vô video lại không load :sweat: mấy trang khác vẫn vô bình thường:adore: lạ cái là iphone kết nối wifi thì không vô được appstore còn vô mạng vẫn bình thường:sweat: modem gpon gw040 :chaymau: mới bị cách đây tuần có ai bị giống mình không nhỉ :tire:
Restart modem lai lien tuc xem
Gửi từ iPhone XS Max bằng vozFApp