[Mỗi tuần 10 champs free] Đâu sẽ là sự lựa chọn của bạn ?

Chem

Reaction score
0
Danh sách tướng xoay tua tuần 32(26/3>2/4) [/b]

Chem

Reaction score
0
blackconan said:
cứ mỗi tuần lại lập một thread như vậy à :sweat:
Có lẽ bạn không đọc kỹ bài viết của mình. Mỗi tuần mình sẽ edit lại bài viết 1 lần để phù hợp với list champs xoay tua của Garena :sogood:

carot7mau

Reaction score
0
đang mệt vì vụ này đây, mỗi tuần 10 champs mà ko có champs mình chơi rành thì cày IP thế nào đc. Thua nhiều hơn thắng rồi đến khi nào mới đủ 6k3 mua champs, rune các kiểu. Haiz.

Chem

Reaction score
0
carot7mau said:
đang mệt vì vụ này đây, mỗi tuần 10 champs mà ko có champs mình chơi rành thì cày IP thế nào đc. Thua nhiều hơn thắng rồi đến khi nào mới đủ 6k3 mua champs, rune các kiểu. Haiz.
Đây là chiến lược kinh doanh của Riot bạn à :sogood:

Lý do chính thì là để hỗ trợ những người chơi mới làm quen được với nhiều champs hơn trong list champs của Riot. Nếu Riot mở free tất cả các champs thì người chơi sẽ chủ yếu lựa chọn những con champs mạnh và dễ chơi. Điều này sẽ dẫn đến một số champs khác không mấy khi được chọn. Điều này có thể thấy rõ ràng nếu bạn đã từng chơi DotA khi ở mode -AP, các hero thường xuyên được chọn chỉ trong khoảng ~30 heroes và đó cũng là lý do mode -SD ở DotA thường được ưa chuộng hơn nhằm hướng người chơi đến các hero lạ và không được chơi nhiều. Việc xoay tua champs của LOL cũng có ý tưởng gần gần như thế.

Ngoài ra thì do bạn phải thay đổi champs mỗi tuần mà không được chơi champs ưa thích của mình nên điều này thúc đẩy bạn nạp cash vào để mua champs = RP (nguồn lợi nhuận chính của Riot khi phát hành free LOL), đặc biệt là những người chơi hiện đã có công việc và không có nhiều thời gian để cày IP.

vjru5zl0v3

Reaction score
0
carot7mau said:
tập tạm vài champ rẻ 400 hoặc 1k3 ý :chaymau:
chứ đợi cày lên đc 6k3 mà mua champ như ý thì hơi bị mệt à nha

Chem

Reaction score
0
vjru5zl0v3 said:
Chính xác đó, những champs 450 IP và 1350 IP cũng rất mạnh và nhiều champs thậm chí được coi là imba và thuộc dạng top Ban/Pick trong các trận thi đấu như Ryze, Nunu, Malphite, Alistar hay đặc biệt là Twisted Fate. Chính vì thế, giá tiền của 1 champs không nói lên điều gì cả mà kỹ năng của bạn mới quan trọng :sogood:

Adam -Nguyen

Reaction score
0
vjru5zl0v3 said:
chơi champ rẻ tiền ko sướng :chaymau: newbie chơi champ nào vừa mắc độ khó từ 8->10 mới có số má với đđ :chaymau:

KingGank

Reaction score
0
Chơi AP TF rỉa máu sướng quá :D mỗi tội phải chú ý nhanh mắt chọn bài

Chem

Reaction score
0
KingGank said:
Chơi AP TF rỉa máu sướng quá :D mỗi tội phải chú ý nhanh mắt chọn bài
Đồng ý với bạn, mình vẫn thích AP TF hơn AD TF. Cơ mà TF mà lên Bùa Đầu Lâu với max skill 3 thì trong combat spam skill 2 mệt nghỉ, lúc nào cũng phải căng mắt mà nhìn để không lẫn :surrender: