Mới đi họp lớp về sau 10 năm, nhận thấy gia thế là thứ quyết định số phận của mỗi người

duytin89

Reaction score
0
n.mighty said:
Thêm một thằng cãi cùn.
Vậy mày có qua mỹ bao giờ chưa em? Mà đòi nói người khác coi phim ảo tưởng?
Có cái xứ đua bằng cấp này mới phổ cập đại học nhe em. Bên kia đường lối tư bản nó duy trì tỉ lệ công nhân và cử nhân, kĩ sư các kiểu nha em. Học phí bên đó đắt sml nhà có điều kiện hoặc có đủ khả năng sống để con cái tự mang nợ học thì mới học nổi nhé, đm ngồi bên bàn phím phán người khác lậm phim, thằng mặt lồn.:sogood:
Trên đây là chuyện trò linh tinh, người ta nói lên quan điểm, suy nghĩ... dựa trên kinh nghiệm chủ quan bản thân. A không đồng ý thì phản bác tranh luận. Chưa gì nhảy vô công kích cá nhân, chửi bới như thằng mất dạy.

via vozForums for iPhone

Reaction score
1
Có time đi học ở miền bắc thấy các thanh niên ở đấy rất hay GATO và xỉa đểu nhé!
Còn ở miền nam thì đứa nào cũng hoà đồng hiền lành với nhau, ăn mặc bt nhưng đến nhà là biệt thự xe hơi đủ cả, nhưng rất khiêm tốn và giản dị.
Còn các thành phần miền khác chuyển vào miền nam thì k nói nhé, thể hiện vkl từ nghèo tới mới giàu

Kennou

Reaction score
0
Nếu có nhà MT khoảng 20 tỏi, tài khoản khoảng 2 tỏi, lương chỉ khoảng 13 củ. Như vậy thìa nhôm phải không các bác?

Reaction score
0
Kennou said:
Nếu có nhà MT khoảng 20 tỏi, tài khoản khoảng 2 tỏi, lương chỉ khoảng 13 củ. Như vậy thìa nhôm phải không các bác?
Thìa Bạc :look_down: nhôm cớt ấy

Reaction score
1
ctfore said:
Thật ra cũng tốt mà.
Người như tui cảm thấy khó chịu khi dùng tiền gia đình đó cũng là một cái dở. Mình tận dụng được hỗ trợ của gia đình đến mức nào thì cứ tận dụng miễn đúng mục đích, có mục tiêu chứ không phải hoang phí.
5-10tr/tháng bây giờ khá thoải mái đó, cố gắng đừng đập phá bar bủng. Tiền mình không làm ra dễ hoang phí.
Chuẩn! Cứ nghĩ đó là khoản tiền từ nhà đầu tư, dùng khoản tiền đó mà nhân lên rồi mốt giàu báo hiếu gấp trăm lần so với đứa k biết tận dụng lợi thế của mình, mỗi nhà có 1 lợi thế phải biết tận dụng, người ta chỉ phê phán cái đứa ăn k ngồi rồi thôi

BM.Minas

Reaction score
0
Thớt xem lại Bill Gate, Mark,bác Hồ,... những người quyền lực nhất thế giới xem. Có thể ko giàu nhưng được cái gen tốt của bố mẹ để lại. Bố mẹ có học thức thì đẻ con ra auto thông minh. Ai cũng nói nghèo thì phấn đấu nhưng ko nhìn vào sự thật những người giàu nhất, quyền lực nhất thế giới có "gốc" rất to. Xuất phát điểm của bọn "thìa vàng" này ko cần chạy cũng về đích. Nhiều khi "chạy số lùi" cũng auto thắng bọn có bố mẹ loser :gach:

PS4

Reaction score
0
BM.Minas said:
Thớt xem lại Bill Gate, Mark,bác Hồ,... những người quyền lực nhất thế giới xem. Có thể ko giàu nhưng được cái gen tốt của bố mẹ để lại. Bố mẹ có học thức thì đẻ con ra auto thông minh. Ai cũng nói nghèo thì phấn đấu nhưng ko nhìn vào sự thật những người giàu nhất, quyền lực nhất thế giới có "gốc" rất to. Xuất phát điểm của bọn "thìa vàng" này ko cần chạy cũng về đích. Nhiều khi "chạy số lùi" cũng auto thắng bọn có bố mẹ loser :gach:
Nhìn vào sự thật để làm gì ? có thay đổi được gì không ?

Reaction score
0
tôi cũng ko biết xếp vào thìa gì nhưng thời sv tôi ban ngày đi học trưa chở ghệ đi địt cuối tuần họp nhóm bạn đi bar , thơi tôi 8x ko có mấy cái Pub đâu tôi hay đi Gosship với Napoli hồ con rùa ấy , quay đi quay lại hơn 10 năm rồi

long_beep

Reaction score
1
WasupMoFucker said:
Thế chắc do lớp ông toàn đứa dốt
Chứ bọn học top lớp tôi toàn DH Y đa khoa thì đéo thấy đứa nào nghèo cả :surrender:

Còn nghèo đến mức ko có tiền ăn học thì vào các trường quân đội, đều rất khá
Nói nghèo thì hơi quá thôi ông, kiểu ở mức trung bình đủ ăn, còn ko phải tất cả nhưng vài thằng học dốt nó mua nhà với xe ở tuổi 23 24, kinh doanh cả