[Mod] mod case xigmatek 2 mặt kính, nhiệt độ giảm 5-10 độ

Bozenda

Reaction score
0
Em hỏi ké cái, mặt trước kính cường lực của case mình nó dán vào nhựa rồi, giờ làm thế nào để tách nó ra mà không đập nhỉ, Thanks các bác.

ryajautb

Reaction score
35
Bozenda said:
Em hỏi ké cái, mặt trước kính cường lực của case mình nó dán vào nhựa rồi, giờ làm thế nào để tách nó ra mà không đập nhỉ, Thanks các bác.
=)) loại dán nhựa thì khó, nhưng case bác có hút đc gió ở mặt trc ko?? đặt tay vào cái khe hở giữa kính và case xem có gió hút ko là biết

Bozenda

Reaction score
0
khanhhoang90 said:
=)) loại dán nhựa thì khó, nhưng case bác có hút đc gió ở mặt trc ko?? đặt tay vào cái khe hở giữa kính và case xem có gió hút ko là biết

Case mình như vầy nè nó chỉ có mấy cái khe ở mặt hông, mặt trước kín mít, mà mặt trước nó dính luôn mấy cái cổng usb nên phải tách kính ra mới mod được, mà em chịu không biết tách kiểu gì, khoan trên kính cường lực chắc là ko khả thi rồi
Sent from my iPhone using vozForums

ryajautb

Reaction score
35
Bozenda said:
Case mình như vầy nè nó chỉ có mấy cái khe ở mặt hông, mặt trước kín mít, mà mặt trước nó dính luôn mấy cái cổng usb nên phải tách kính ra mới mod được, mà em chịu không biết tách kiểu gì, khoan trên kính cường lực chắc là ko khả thi rồi
theo lí thuyết thì nó hút gió vào từ rãnh ở dưới chỗ usb của bác kìa, cảm giác hút đc gió ko ạ??? e vừa mua con case khác, mua con mid tower mát hơn hẳn con nyx bác ạ. đã mod lại mặt trc, e đang chạy crossfire rx580 mà vẫn thấy mát :gach:

ryajautb

Reaction score
35
chả nhẽ phải đem sơn trắng cho nó đồng bộ @@

ryajautb

Reaction score
35
invisibleman_9x said:
Case cũ b mắc lưới kiểu gì vậy, b còn ảnh ko
mắc dễ vch :))
inbox 0989002188 e chỉ cho, viết ra nó khó

invisibleman_9x

Reaction score
0
khanhhoang90 said:
mắc dễ vch :))
inbox 0989002188 e chỉ cho, viết ra nó khó
Mới lấy cái mặt trước thui b, lưới thì phải cắt à b, m đang oder về

ryajautb

Reaction score
35
invisibleman_9x said:
Mới lấy cái mặt trước thui b, lưới thì phải cắt à b, m đang oder về
order lưới cho fan 12cm trên shopee đầy bác ơi, cắt làm gì :))