[Mod LCD] Màn laptop -> màn hình rời

frozenboy

Reaction score
1
nunakute said:
https://photos.app.goo.gl/XqoQC9EB5eMJJLhh8

cho bác nào tham khảo chạy 5v
Cơ mà nghịch lúc đầu thích đấy . nhưng sau lại chán . vì toàn sài màn 27 inch 2k. thành ra giờ đáp xó 1 góc. chắc vác chotot thanh lý
màn này cũ dày mà màu ko đẹp, căn bản b cũng ko bọc kỹ để dùng thì vác đi vác lại cũng kinh

faxuhi

Reaction score
0
@frozenboy Em tính mod cho vào sau kính của PC thôi (bỏ tấm nền bên sau cho nó trong suốt hơn). Mà VGA lại chỉ có cổng HDMI

Last edited by a moderator:

frozenboy

Reaction score
1
faxuhi said:
@frozenboy Em tính mod cho vào sau kính của PC thôi (bỏ tấm nền bên sau cho nó trong suốt hơn). Mà VGA lại chỉ có cổng HDMI
à trước thử mod rồi mà tối um nên thôi, phải lắp led trong case sáng tung tóe thì mới nhìn ra dc

sterob17

Reaction score
0
Mình đang có cái panel thừa. Có bác nào ở HN có bán cái mạch làm thành màn hình HDMI không?

frozenboy

Reaction score
1
sterob17 said:
Mình đang có cái panel thừa. Có bác nào ở HN có bán cái mạch làm thành màn hình HDMI không?
b dùng mã màn j, nhà đang dư cái mạch

nunakute

Reaction score
0
frozenboy said:
màn này cũ dày mà màu ko đẹp, căn bản b cũng ko bọc kỹ để dùng thì vác đi vác lại cũng kinh, mà điện đóm 5v b cắm qua cái j đó

gọn gàng sạch sẽ luôn
Tại lười thôi . có thời gian thì mod vô mặt mica case máy cây làm màn thứ 2 cho ăn chơi

Mạch điều khiển chạy dk 5v khi k cần chạy đèn nền rời

streetjoker

Reaction score
0
frozenboy said:
màn này cũ dày mà màu ko đẹp, căn bản b cũng ko bọc kỹ để dùng thì vác đi vác lại cũng kinh, mà điện đóm 5v b cắm qua cái j đó

gọn gàng sạch sẽ luôn
cái vỏ kia bác mua ở đâu thế bác