Mod CPU server Xeon SK 771 chạy cho main 775

Admin

Administrator
Reaction score
30
_c'est la vie_ said:
Có bác nào dùng xeon lờ con phờm phát xem nhiệt với hiệu năng thế nào so với xeon e cùng số ko? :adore:

Túng quẫn quá hẵng tìm main đồng bộ nhá :shame:
L mát hơn là cái chắc, tiết kiệm điện năng hơn nữa. Performance đủ dùng :D

/Main đồng bộ tùy hãng, có những con hàng chất phết đới.

jackson.z

Reaction score
0
E8400 ghẽn kinh khủng :sosad: thiệt là cái tình phải chi kéo dc 4Ghz đâu đến nổi

AMDFC.ver2

Reaction score
0
Mình bới trong đám cpu chết của cửa hàng ông anh, được con Xeon E5335 2.0/8M/1333. Mừng quá phi luôn đi làm cái miếng dán, chạy ngon luôn các bác này. Mỗi tội cái main P5Q nó chững lại mấy giây báo update processor rồi vào win bình thường. Bác nào cho em cái microcode con E5335 này với. Main của em là Asus P5Q P45.

N.Q.K

Reaction score
0
adaptive said:
:sexy:vậy thôi tiếc cái ram 3 thôi .giờ em muốn kiếm 1 cái main kích thước giống e g45 ấy mà chạy ram 3 thì chọn e nào vì con case hp nó làm chỗ lắp main bé tí ak :sosad:
bán bố nó case đi tiếc chi :go:
dell optilex r hp compaq m cho đi đồng nát nhiều vô biên. dùng ghét bỏ mợ!

kiếm con P35 mà xài, vừa rẻ mà hiệu năng ngon. đừng cố lên p45 như mấy bố kia, main chip giờ giá toàn giá ảo, được cái p35 lên k nhiều lắm!

gialong.com.vn

Reaction score
0
AMDFC.ver2 said:
Mình bới trong đám cpu chết của cửa hàng ông anh, được con Xeon E5335 2.0/8M/1333. Mừng quá phi luôn đi làm cái miếng dán, chạy ngon luôn các bác này. Mỗi tội cái main P5Q nó chững lại mấy giây báo update processor rồi vào win bình thường. Bác nào cho em cái microcode con E5335 này với. Main của em là Asus P5Q P45.
chạy chưa bác show cpuz lên đi :D

AMDFC.ver2

Reaction score
0
Cảm ơn bác Gialong.com.vn đã giúp đỡ nhé. Hàng đây các bác ơi. Em về thấy cái miếng dính nó chưa ăn lắm, em táng luôn ít keo con voi vào, chắc nịch luôn hihi. Mod bios của bác rồi mà vẫn bị báo là để chạy hết công suất cpu thì nên update bios nhận dạng vi xử lý .... rồi 9s sau vào win bình thường bác ạ, ko phải F1 chi hết. Main Asus P5Q và Xe ôm E5335

ngocnghechman

Reaction score
0
AMDFC.ver2 said:
Cảm ơn bác Gialong.com.vn đã giúp đỡ nhé. Hàng đây các bác ơi. Em về thấy cái miếng dính nó chưa ăn lắm, em táng luôn ít keo con voi vào, chắc nịch luôn hihi. Mod bios của bác rồi mà vẫn bị báo là để chạy hết công suất cpu thì nên update bios nhận dạng vi xử lý .... rồi 9s sau vào win bình thường bác ạ, ko phải F1 chi hết. Main Asus P5Q và Xe ôm E5335
Vào set bus lên hẳn 400 để chạy 2g4 cho máu, và đẹp số. nhận đủ tập lệnh và nhiệt độ rồi ko cần mod bios cũng đc

CIO

Reaction score
0
ngquvi said:
MỘT CÂU HỎI MÃI ai Oc hộ con 5405 mình lên cao cao với :gach:
Chạy main gì bạn?
Sent from my N9005 using vozForums

buianhvu

Reaction score
0
N.Q.K said:
quên là ôm cờ pu về luôn :beauty:

thực ra hồi xưa đếm dễ, chứu bây giờ đếm thì tương đối thôi, vì giờ đời sống cao toàn chơi 2-3 cô/ thằng :sexy:
chủ yếu là đếm choke (cuộn cảm - cái cục lập phương chỗ cờ pu, ram, khe pci....) mà bây giờ nh bố chơi 2 choke/phase thì đếm thêm cái mofset nhỏ bên cạnh, rồi thì là 1 phase/1choke/2mof,3mof,4mof.... :go:
nói chung là cũng mệt!
hoặc lật đít lên xem mạch (cái này cần có kthuc tý về mạch)
đếm trans...

nhắc phase lại nhớ EVGA với DFI thần thánh :sosad::sosad::sosad:................
: 1:: 1:: 1:

AMDFC.ver2

Reaction score
0
ngocnghechman said:
Vào set bus lên hẳn 400 để chạy 2g4 cho máu, và đẹp số. nhận đủ tập lệnh và nhiệt độ rồi ko cần mod bios cũng đc
Lên FSB 1600Mhz phê lòi bác ơi, bus 400 rồi. Em chưa định ép xung Ram vì thấy chip cầu bắc em P5Q này nóng quá, hơi run tay :sexy:

Con Xe ôm E5335 này Rev B3 nóng vãi chày bác à, df mà làm cho hơn 50*C rồi, chắc phải kiếm tản xịn thay con lõi đồng intel này quá :sweat: