Mod CPU server Xeon SK 771 chạy cho main 775

Admin

Administrator
Reaction score
30
^ Pen EE 965 đây mà. Trước em bán 1 con rùi, bán có 700k à. Con này 2 cores 4 threads và unlock sẵn hệ số nhân, nhưng cực nóng :D

AMD_8686

Reaction score
0
thảm nào dạo này main dòng P có giá thế, chip xeon giá thì rẻ, tội gì ko làm 1 combo nhỉ

ngocnghechman

Reaction score
0
Cong_An_Dai_Loan_ 86 said:
^ Chán nhỉ. Thanks anh. Anh ơi, search voz thấy mọi người bảo i3 21xx ~ Q9550 có thật ko hở anh ? :D
Ngoại trừ những ứng dụng hoặc game nào mà tận dụng hết 4 core của em 9550 thì nó mới tương đương i3 21xx, còn lại tất cả những ứng dụng khác thì i3 nó vả vêu mõm quad

bangngocphiende said:
Mình thì quen tính có sao nói vậy rồi bạn :D
ngocnghechman: con khủng long con của em nè :beauty:
Em vào bios phần ratio chỉnh lại hệ số nhân là 14 để nó ra đúng 3g73 nhé.

bangngocphiende

Reaction score
0
ngocnghechman said:
Em vào bios phần ratio chỉnh lại hệ số nhân là 14 để nó ra đúng 3g73 nhé.
Dạ Ok anh, công nhận nó nóng thật, xài fan zin chắc chịu ko nổi! :shame:

ngocnghechman

Reaction score
0
bangngocphiende said:
Dạ Ok anh, công nhận nó nóng thật, xài fan zin chắc chịu ko nổi! :shame:
Con này xài thì phải là fan zin lõi Cu lá nhôm cao 9 cánh mới trị đc ẻm

quanghuy9xpro1

Reaction score
0
Bác chủ có hỗ trợ up bios main không ạ. em xách main đến nhờ bác giúp . tại chưa động vào flash bios bao giờ sợ có vấn đề :D

MinhAMD

Reaction score
0
Bác nào chï em cách update microcode vào bios main với. Em biết upbios rồi nhưng ko biết cho cái microcode vào làm sao hị hị. Em up cho main đồng bộ 775 chạy cpu 775 thôi, nó cứ đòi microcode của con E6600 core2 mà mệt quá. Update bios rồi mà vẫn ko xong ~~!

jamebon000

Reaction score
0
MinhAMD said:
Bác nào chï em cách update microcode vào bios main với. Em biết upbios rồi nhưng ko biết cho cái microcode vào làm sao hị hị. Em up cho main đồng bộ 775 chạy cpu 775 thôi, nó cứ đòi microcode của con E6600 core2 mà mệt quá. Update bios rồi mà vẫn ko xong ~~!
main đồng bộ gì đấy bác em hp g31 tự nhận mai up ảnh phát

ngocnghechman

Reaction score
0
quanghuy9xpro1 said:
Bác chủ có hỗ trợ up bios main không ạ. em xách main đến nhờ bác giúp . tại chưa động vào flash bios bao giờ sợ có vấn đề :D
main gigabyte cứ thế mà dùng ko cần add microcode làm gì, còn up bios của main thì đơn giản lên trang chủ down @bios về cài vào máy xong chạy chương trình đó lên. Chọn mục update bios from gigabyte server cứ thế mà làm nó tự tìm đúng bió cho mình.
MinhAMD said:
Main máy bộ thì tùy bản bios, nhìu lúc cũng khó xơi lắm bạn ạh.