Mod CPU server Xeon SK 771 chạy cho main 775

Admin

Administrator
Reaction score
30
cho em hỏi nguồn acbel 350w có oc con dual e6700 lên 4.0 nổi ko mấy bác?

hacmuli

Reaction score
0
cho em hỏi nguồn acbel 350w có oc con dual e6700 lên 4.0 nổi ko mấy bác?
Theo cá nhân mình hiểu thì mỗi khi OC đều cần xem các core để xem mức tụt điện áp ở đâu, nếu nguồn không chịu nổi thì mức tụt khá lớn (nhớ là khi chạy full load hoặc bem CPU) với con này nếu chạy bus 333 thì cũng 4Ghz rồi theo mình chỉnh vcore hợp lý và xem các mức tụt áp ở điện áp 3 v, 5v, 12 v. con E5700 mình còn cho lên 4Ghz bình thường mà chủ yếu là phase main nữa.

Admin

Administrator
Reaction score
30
hacmuli said:
Theo cá nhân mình hiểu thì mỗi khi OC đều cần xem các core để xem mức tụt điện áp ở đâu, nếu nguồn không chịu nổi thì mức tụt khá lớn (nhớ là khi chạy full load hoặc bem CPU) với con này nếu chạy bus 333 thì cũng 4Ghz rồi theo mình chỉnh vcore hợp lý và xem các mức tụt áp ở điện áp 3 v, 5v, 12 v. con E5700 mình còn cho lên 4Ghz bình thường mà chủ yếu là phase main nữa.
main thì ngon 6phase nguồn..chỉnh vcore 1.3xxx lên 4.0 đối với con acbel 510w thì thấy ổn mà không biết con nguồn 350w này có ổn không? bác có trực tiếp làm trên con này bao giờ chưa?

ngocnghechman

Reaction score
0
main thì ngon 6phase nguồn..chỉnh vcore 1.3xxx lên 4.0 đối với con acbel 510w thì thấy ổn mà không biết con nguồn 350w này có ổn không? bác có trực tiếp làm trên con này bao giờ chưa?
Con này tdp thấp nên có lên 4g cũng chả nhằm gì. Trừ hao dùng vga có nguồn phụ thôi. Chứ 350W true cân tốt

thebluesxx

Reaction score
0
hacmuli said:
Thường là 1 số main nó sẽ tự nhận CPU sau khi update bios nếu vậy chỉ việc vào win chạy CPUZ hoặc HWiNFO32 hoặc aida64 để kiểm tra các tập lệnh đủ chưa. Nếu nhận đủ là chạy thôi. Còn không nhận đủ thì 1 là ko vào được win phải update bios mod qua dos (usb flash hoặc cắm lại CPU SK 775 chạy vào win udate bios từ win qua phần mềm của hãng sx main. Cách 2 là nó vẫn vào win mà ko có tập lệnh thì update bios từ win thôi.
Ko có xeon E5460 mà chỉ có E5462 thôi mà dòng E54x2 thì FSB 1600 rồi khó OC nên chọn E5450, còn dòng X thì có X5460 (dòng X thì công suất ăn điện cao, dễ nóng cần tản tốt hoặc tìm vcore chuẩn. Theo mình nên chọn dòng E hoặc L vì nó ăn điện ít và dễ OC đỡ phải lo tản. Còn bạn update bios mod trước khi thay CPU cũng oki mà.
Cám ơn bạn tư vấn nha, mình sẽ thử với e5450 :byebye:

Admin

Administrator
Reaction score
30
ngocnghechman said:
Con này tdp thấp nên có lên 4g cũng chả nhằm gì. Trừ hao dùng vga có nguồn phụ thôi. Chứ 350W true cân tốt
cám ơn anh nhé

hacmuli

Reaction score
0
thebluesxx said:
CPU Xeon này dùng chơi game có sao ko mấy bạn
tùy loại game đòi hỏi cấu hình khác nhau, có con đòi VGA có con đòi CPU nhưng với dòng Xeon đa phần dành cho người thích chơi game và ít tiền :byebye::byebye::byebye: (ngoài ra còn nghịch nữa, mình thuộc nhóm nghịch dại)

kirimaru_kietxu268

Reaction score
0
cac bac giup em voi a : hien tai em da co chip xeon e 5450 va main giga ep43t - s3l nhung em khong biet mode bios de chay duoc. vay co bac nao lam duoc khong a thi giup do em voi . neu can thanh toan chi phi em xin tra a.
em o khu giang vo ba dinh. hoac em co the den nha cac bac. cam on moi nguoi nhieu
may em khong hieu sao unikey bi chap cheng nen khong go tieng viet duoc. mong moi nguoi tc