Mod CPU server Xeon SK 771 chạy cho main 775

hacmuli

Reaction score
0
Foxconn có phần mềm riêng chuyên update cho bios liveupdate_fox (nó có thể ko tương thích khi chạy win 8, nên chuyển sang chế độ chạy win thấp) hoặc đơn giản nhất là update bios từ dos sẽ chuẩn hơn.

xuanduan73

Reaction score
0
StJarry said:
Ai giúp mình vấn đề này :
Mình đang sử dụng Main Foxcoon G41MD, tính up BIOS để chạy Xeon 771.
Mình có tải file bios mod sẵn mà các bác đã up trên đây,tải về giải nén,thì có 4 file bao gồm:
----------------
-A81F1P06.ROM
-AFUDOS.EXE
-flash.bat
-HistoryF.txt
----------------
Mình chạy AFUDOS.EXE thì máy báo lỗi "That app can't run on your pc" (win 8.1).
Sau đó lại chạy thử "flash.bat" thì nó hiện của sổ cmd lên rồi vụt tắt ngay.

Ai có kinh nghiệm chỉ giúp mình nhé :quote]- Cách 1: Cái 4 file đó chạy trong DOS. Tạo USB boot DOS rồi copy hết mấy file đó ra thư mục gốc, sau đó boot vào USB và gõ flash.bat.
- Cách 2: Cài win, lên trang Foncon download tool flash trong Win. Cái này thì tự google, không tim ra thì mình gửi link sau.
- Cách 3: Trong CMOS có mục dành cho phần flash bios, vào đó flash. Giga - Asus thì làm rồi, FOxcon thì k biết là nhấn F?
- Cách 4: Gửi Teamview mình làm giúp bằng cách 2.

unname_prince

Reaction score
0
•IPM41-D3 hàng sản xuất đồng bộ cho HP nên rất bền bỉ
•Xeon L5420 ( 2.5Ghz, 12M cache, 1333 Mhz FSB)
e tính rước cặp này về, các thánh hiển linh check giúp e có đc ko ạ?

thebluesxx

Reaction score
0
cho mình hỏi các cpu xeon e54xx này mua ở đâu thế ? mình kiếm trên ﹾﹾﹾﹾﹾﹾ không biết chỗ nào bán nữa, main mình giga g41m es2l chắc mod được phải ko mọi người

mà mình mod như vậy thì có thể chơi game tốt ko ?

hacmuli

Reaction score
0
thebluesxx said:
cho mình hỏi các cpu xeon e54xx này mua ở đâu thế ? mình kiếm trên ﹾﹾﹾﹾﹾﹾ không biết chỗ nào bán nữa, main mình giga g41m es2l chắc mod được phải ko mọi người

mà mình mod như vậy thì có thể chơi game tốt ko ?
Bạn search trên này có nhiều người bán mà, cơ mà HN thì giờ hình như ít người bán. G31 còn lắp chạy phe phé OC nó max FSB luôn hàng ngày chả sao (chú ý set vcore vì ngay cả không OC nhưng 1 số main nó auto vẫn để Vcore cao cỡ 1.2 V sẽ làm CPU nóng và chai, nên mình khuyên dù không OC cũng test stable bằng cách set Vcore giảm xuống khi nào chạy được cỡ 50 vòng IBT hoặc LynX (chạy standard trước kiểm tra rồi hight sau). Khi set Vcore chỉ cần chạy vài vòng xem nhiệt lên có cao không (chạy aida64 nhé cho chính xác) vọt lên 8x và vcore ko giảm là biết.

thebluesxx

Reaction score
0
vậy đầu tiên mình gắn CPU xeon vào trước phải ko bạn, rồi mấy cái mà bios là đụng đến sau hả, mình đọc ở #1 nếu mà ko có bios thì có vào win bình thường ko
cpu xeon nên chọn các dòng 5460 hay 5450 cũng ok hết phải ko bạn

rausachbmt

Reaction score
0
hacmuli said:
Bạn search trên này có nhiều người bán mà, cơ mà HN thì giờ hình như ít người bán. G31 còn lắp chạy phe phé OC nó max FSB luôn hàng ngày chả sao (chú ý set vcore vì ngay cả không OC nhưng 1 số main nó auto vẫn để Vcore cao cỡ 1.2 V sẽ làm CPU nóng và chai, nên mình khuyên dù không OC cũng test stable bằng cách set Vcore giảm xuống khi nào chạy được cỡ 50 vòng IBT hoặc LynX (chạy standard trước kiểm tra rồi hight sau). Khi set Vcore chỉ cần chạy vài vòng xem nhiệt lên có cao không (chạy aida64 nhé cho chính xác) vọt lên 8x và vcore ko giảm là biết.
Bác cho hỏi con E5420 của em để vcore bao nhiêu là ổn vậy ah??

hacmuli

Reaction score
0
thebluesxx said:
vậy đầu tiên mình gắn CPU xeon vào trước phải ko bạn, rồi mấy cái mà bios là đụng đến sau hả, mình đọc ở #1 nếu mà ko có bios thì có vào win bình thường ko
cpu xeon nên chọn các dòng 5460 hay 5450 cũng ok hết phải ko bạn
Thường là 1 số main nó sẽ tự nhận CPU sau khi update bios nếu vậy chỉ việc vào win chạy CPUZ hoặc HWiNFO32 hoặc aida64 để kiểm tra các tập lệnh đủ chưa. Nếu nhận đủ là chạy thôi. Còn không nhận đủ thì 1 là ko vào được win phải update bios mod qua dos (usb flash hoặc cắm lại CPU SK 775 chạy vào win udate bios từ win qua phần mềm của hãng sx main. Cách 2 là nó vẫn vào win mà ko có tập lệnh thì update bios từ win thôi.
Ko có xeon E5460 mà chỉ có E5462 thôi mà dòng E54x2 thì FSB 1600 rồi khó OC nên chọn E5450, còn dòng X thì có X5460 (dòng X thì công suất ăn điện cao, dễ nóng cần tản tốt hoặc tìm vcore chuẩn. Theo mình nên chọn dòng E hoặc L vì nó ăn điện ít và dễ OC đỡ phải lo tản. Còn bạn update bios mod trước khi thay CPU cũng oki mà.

hacmuli

Reaction score
0
rausachbmt said:
Bác cho hỏi con E5420 của em để vcore bao nhiêu là ổn vậy ah??
Con này vcore của nó từ 0.85 - 1.35 v
Mỗi CPU lại có mức ổn định khác nhau do chất lượng mỗi con, stepping nữa.
Bạn cứ tìm điểm chuẩn với mức DF, với khi OC theo mình con này bạn thử mức thấp dần để xem có vào được win ko đã (sau khi vào rồi chạy test bem CPU bằng LynX, IBT, aida64... kiểm tra xem có ổn định không?
Sau đó hãy tính OC tăng dần đến max FSB để tìm vcore chuẩn cho khi DF, khi OC các mức.
Mình vẫn nghĩ dòng xeon này do mức nhiệt độ thấp nên ngay cả các phần mềm (aida64 báo lỗi nhưng IBT lại vẫn oki vì vậy tìm điểm vcore thấp sẽ giảm sinh nhiệt, giảm tiêu thụ điện và thậm chí bền CPU ngay cả OC.
Bạn có thể tìm kiếm ngay trong này nhiều bài về OC con này trong topic hoặc các post như ở đây này
http://vozforums.com/showthread.php?t=3762134