[Mobile] Epic Seven - Gacha - Anime

starwarlego

Reaction score
0
wintersotana said:

Em newbie nhờ các bác tư vấn hướng đi cho cái team này
Em có mấy câu hỏi
1. Nên xây nhà nào trước
2. Kéo chó và food map nào nhanh và hiệu quả nhất
Thanks các bác
via vozForums for iPhone
Lúc đầu thì thím xây nhà cụt lên 3 slot mà nuôi chó, xong max nhà chính lấy gold với ss, rồi xây nhà commission kiếm arena point với raid point, bao giờ đi được rồng 9 đổ lên thì dỡ bớt nhà commission xây max nhà chế đồ
Kéo food thì như trên, chạy event đến khi mua hết shop hoặc mua hết mấy thứ ngon, shop đấy chỉ có gold, rune với cụt là lởm, nào đủ thì lại đi làm content chính chờ event tiếp :byebye:
via vozForums for iPhone

wintersotana

Reaction score
0
Thanks các bác

Giờ em cần thêm hero nào nữa để đc 1 team ngon?

Gear thì em đang craft đồ 5x mặc tạm, ko biết đồ như nào gọi là đủ ngon để đập lên +15 ?

starwarlego

Reaction score
0
Up vild 6* càng nhanh càng tốt, healer xài tạm aither đến khi có heal ngon, cày hết story normal rồi làm quest change job montmorancy với lorina

Đồ đạc thì thím nhặt hết đồ ở rương labyrinth 1 2, làm hết quest tân thủ cho vild set cuối của nó, cố chạy automaton lấy ít đồ trong đấy cũng xài tạm được, sau khi có c lorina với a momo thì đập đồ cày abyss lấy set hút máu 7x có thể đập 15 được, rồi bắt đầu làm team rồng 11

Đồ ngon là đồ op ngon với đập lên nó vào thuần 1 dạng op tấn công hoặc op phòng thủ, op phải là %, main là % càng ngon, đồ 7x trở lên có main op 10% đổ lên là có thể cân nhắc đập max được nếu nhảy dòng tốt

via vozForums for iPhone

wintersotana

Reaction score
0
starwarlego said:
Up vild 6* càng nhanh càng tốt, healer xài tạm aither đến khi có heal ngon, cày hết story normal rồi làm quest change job montmorancy với lorina

Đồ đạc thì thím nhặt hết đồ ở rương labyrinth 1 2, làm hết quest tân thủ cho vild set cuối của nó, cố chạy automaton lấy ít đồ trong đấy cũng xài tạm được, sau khi có c lorina với a momo thì đập đồ cày abyss lấy set hút máu 7x có thể đập 15 được, rồi bắt đầu làm team rồng 11

Đồ ngon là đồ op ngon với đập lên nó vào thuần 1 dạng op tấn công hoặc op phòng thủ, op phải là %, main là % càng ngon, đồ 7x trở lên có main op 10% đổ lên là có thể cân nhắc đập max được nếu nhảy dòng tốt :byebye:

via vozForums for iPhone
Ok bác, e cũng dần nắm đc technique của game rồi, hôm qua vừa ngồi reroll ra mấy con 5* như sez, sigret, basar, ravi các kiểu xong quyết định chơi thử charlotte sao thấy nó như bùi, skill aoe đéo bao giờ chịu xài trước, toàn rỉa rỉa xong đến lúc quái còn ít máu thì mới ultimate :canny:, đi map lâu vãi cả hà (mấy page trước có bác khen có nó là dream team mà :pudency:). May mà reroll ra lại đc Vildred, có nó kéo map đúng là phê lòi :beauty:

Ghosthammer

Reaction score
0
mới có em gái 3* cơ bắp đấm khỏe, không có vild thì lấy nó kéo chó phụ cũng được
)

max công suất thì 1 tuần/2 6* mà mới được có 1 tuần hết mẹ quái 2* để food rồi :(

starwarlego

Reaction score
0
wintersotana said:
Ok bác, e cũng dần nắm đc technique của game rồi, hôm qua vừa ngồi reroll ra mấy con 5* như sez, sigret, basar, ravi các kiểu xong quyết định chơi thử charlotte sao thấy nó như bùi, skill aoe đéo bao giờ chịu xài trước, toàn rỉa rỉa xong đến lúc quái còn ít máu thì mới ultimate :canny:, đi map lâu vãi cả hà (mấy page trước có bác khen có nó là dream team mà :pudency:). May mà reroll ra lại đc Vildred, có nó kéo map đúng là phê lòi :beauty:
Ko phải ít máu ulti, charlotte cơ chế auto là đầy nộ mới xài ulti để xoay 2 vòng dậm chân :rofl:, cái ngon của nó là base atk to lại còn là knight đeo được art elbris nên build phản cực chất basic skill build nộ để đến lượt ulti luôn nhưng lại rất lởm ở chỗ giấy nên đi pvp chả bao giờ đến được lượt :rofl:

Về đồ đạc còn nữa là nếu thím đập được full spd thì để riêng ra, sau ném cho tụi kéo tốc đi pvp, 1 món kể cả 5x mà đập được tầm 20 spd cũng là cực phẩm đấy :beauty:

notick

Reaction score
0
Ghosthammer said:
mới có em gái 3* cơ bắp đấm khỏe, không có vild thì lấy nó kéo chó phụ cũng được :))
max công suất thì 1 tuần/2 6* mà mới được có 1 tuần hết mẹ quái 2* để food rồi :(
cơ bản là gear thôi dm em đẩy 20 leaf cho hunt ko dc con gear nào ra hồn TT

Ghosthammer

Reaction score
0
notick said:
cơ bản là gear thôi dm em đẩy 20 leaf cho hunt ko dc con gear nào ra hồn TT
4000 móng không ra cái nhẫn/dây chuyền nào % Crit Damage này:surrender:

hunghuy44

Reaction score
0
Mới quay đc vil angel bbk xong 10-10 với up 5* bbk xào tạm, h nên càu bbk lên 6* hay sc lorina nhỉ
via vozForums for iPhone

hunghuy44

Reaction score
0
Mới quay đc vil angel bbk xong 10-10 với up 5* bbk xào tạm, h nên càu bbk lên 6* hay sc lorina nhỉ
via vozForums for iPhone