/*

Microsoft W!nd0m$ X - "tút tùn tụt" vô đây hết

Discussion in 'Phần mềm' started by dangdungmangFPT, Sep 27, 2017.

1. britgaga

britgaga New Member

Win10 tự nhận phần cứng mới nhé. Tuy nhiên thay đổi phần cứng sẽ mất active, phải active lại. Đầu tiên nên backup, sau đó lắp vào máy mới, lần đầu boot win sẽ nhận diện driver mới. Khi vào đc win bác có thể remove drive cũ, sau đó cài driver mới. Cuối cùng đừng quên check for update để win được ổn định.

Mã giảm giá khi mua sắm, du lịch... áp dụng cho voz

2. mrKhoa2008

mrKhoa2008 New Member

Hồi trước không bị mất active , giờ bị ngay lần đầu tiên cắm vào luôn , mình có chọn thay đổi phần cứng nhưng vẫn không được .
    Gửi bằng Link đã ẩn. Bạn cần đăng nhập

3. hunganhQS

hunganhQS New Member

thì mình định là remove hết toàn bộ driver cũ rồi mới thay phần cứng,cài driver mới,làm vậy mình nghĩ an toàn hơn cách của bạn là thay phần cứng xong mới remove and re install chứ nhỉ. Cái kis thì chắc không mất bản quyền đâu nhỉ, tiếc cái win 10 quá:pudency:

4. britgaga

britgaga New Member

Win10 thiết kế để chạy trên nhiều phần cứng thông dụng khác nhau. Nên an toàn 2 cách là như nhau thôi bác. Phần cứng không được kết nối, gỡ driver sẽ sạch hơn. Vì bác kết nối thì nó đang xài driver còn gì, bác gỡ thì win hay yêu cầu khởi động lại để gỡ được sạch.

Ví dụ main cũ bác có card mạng Intel, cài win xong nó tự nhận driver, xài mạng bình thường. Do driver này nó ở sẵn trong win rồi nên bác có xóa đi thì nó cũng tự nhận lại (do card mạng luôn kết nối), muốn nó không tự cài thì phải tắt cái tự nhận driver của win10, rồi disable driver, bác có thể google thêm. Chính vì thế nếu card mạng đó tháo ra được, thì khi bác gỡ nó không nhận lại nữa. :gach: Cắm vào nó mới nhận lại. Như thế nên bác lắp sang máy mới thì phần cứng cũ nó không nhận ra, thì gỡ có phải sạch hơn không. :)

Tóm lại bác cứ nên backup ổ win lại đã, xong làm gì hẵng làm. Bản thân em xài rồi. SSD con Notebook cứ thế mang lên cty lắp vào con Office. Xong từ con Office xóa driver cũ của con lap, rồi cài driver chuẩn của con Office. Chạy ngon ơ. :)

5. Tho Ngu Mon Ha Muc

Tho Ngu Mon Ha Muc New Member

Dù bác remove drivers thì Mike vẫn sẽ lưu 1 bản copy của driver trong máy, chỉ là không xài đến thôi, muốn đi hết thì chỉ có nước reset toàn bộ win. Thêm nữa là driver nó là sản phẩm của nhà sản xuất phần cứng chứ Mike chả dính líu gì, chỉ đơn giản là nó cóp mấy cái driver từ các hãng thông dung để sẵn trong bộ cài thôi. Việc này nó có cái lợi là bác chỉ việc cắm ổ cứng của mình từ máy này sang máy nọ win vẫn khởi động được mà không sợ xung đột drivers. :pudency:

6. kennyhuy4577

kennyhuy4577 New Member

thím biết cách bật win g trên 1809 ko ? :adore:

7. Propofol

Propofol New Member

Acc m$ có active win10 pro giờ cài ltsb thì có active đc ltsb ko nhỉ ? :shame:

Gửi từ HTC U Ultra bằng Link đã ẩn. Bạn cần đăng nhập

8. duydangle

duydangle New Member

Không nhé. LTSB là bản enterprise nên không ăn theo acc microsoft đâu.

9. Propofol

Propofol New Member

Vậy giờ nếu mình login acc ms vào win 10 ltsb đã đc active bản quyền chính hãng thì nó có attach cái bản quyền vào acc ms ko nhỉ?
    Gửi từ HTC U Ultra bằng Link đã ẩn. Bạn cần đăng nhập

10. SoulBoa

SoulBoa New Member

Giờ dùng win 10 thì dùng bản nào ổn định thế ạ,có thể tương lai sẽ mua bản quyền luôn ạ ( key) vì e sắp lên ssd nên đang tính sang win 10 xem thế nào :D...e thấy có Windows 10 Enterprise LTSB với Windows 10 April 2018 Update - version 1803 build 17134.1 EN-US

comments powered by Disqus

Share This Page