Micro bị lọt âm thanh đang nghe vào

kingofsunzz

Reaction score
0
HuyRongDen said:
Bác đùa em con Stinger chỉ là hàng giá rẻ thôi chứ có gì đâu :lmao:. Bác bật cái Echo Cancelling lên để không bị tiếng từ Loa vào.
VẪN NGHE BẠN ƠI :((

itsmeaj

Reaction score
8
kingofsunzz said:
ừ có gì giúp mình với , chứ tình trạng này làm cho người bên kia chat voice khó chịu lắm :stick:
đây là 3 cài đặt hiện tại trong máy mình, người bên kia không nghe âm thanh game hay nhạc nhẽo gì phát ra từ bên này cả.

cài đặt phần "sound" trong máy

cài đặt phần voice setting của discord.

nếu không được thì kiểm tra luôn xem garena/pubg (nếu chơi pubg/lol) có đang bật voice chat không, thường mặc định garena/pubg hay bật sẵn in-game voice chat. Nếu có thì tắt hết đi, chỉ để discord xử lý phần voice chat thôi

gunigugu2

Reaction score
0
quantraitreo said:
em dùng alo alo của garena. như vậy có thể do setting của window
Cái này trước mình cũng bị. Vào cài đặt trong room của garena sửa là ok thôi.

kingofsunzz

Reaction score
0
itsmeaj said:
đây là 3 cài đặt hiện tại trong máy mình, người bên kia không nghe âm thanh game hay nhạc nhẽo gì phát ra từ bên này cả.

cài đặt phần "sound" trong máy

cài đặt phần voice setting của discord.

nếu không được thì kiểm tra luôn xem garena/pubg (nếu chơi pubg/lol) có đang bật voice chat không, thường mặc định garena/pubg hay bật sẵn in-game voice chat. Nếu có thì tắt hết đi, chỉ để discord xử lý phần voice chat thôi
mình làm giống y toàn bộ , vẫn ko đc , mình ko vào game , chỉ gọi fb voice thôi cũng bị à :((

kingofsunzz

Reaction score
0
quantraitreo said:
thanks bác. cái này là đúng nhất nhé :beauty:
cái đó chỉ làm giảm âm thanh nhỏ đi , người nghe bên kia nghe nhỏ hơn , với có cảm giác như không đeo phone nói chuyện , giọng nói nó xa

itsmeaj

Reaction score
8
kingofsunzz said:
mình làm giống y toàn bộ , vẫn ko đc , mình ko vào game , chỉ gọi fb voice thôi cũng bị à :((
:sweat:

chịu rồi....

kingofsunzz

Reaction score
0
itsmeaj said:
:sweat:

chịu rồi....
chắc mình lên cty mượn mấy con tai nghe , nghe thử từng con xem có bị ko , nếu hết bị thì mình đổi tai phone , còn bị thì chắc do chipset audio của main nó cùi bắp quá :stick:

d3adc3II

Reaction score
0
Chủ yếu là do headphone: Âm lớn quá nhiễu vào mic , hoặc mic nhạy quá thu cả tiếng vào tai nghe. Cả 2 trường hợp đều ko tốt.

- Cách tốt nhất là đổi luôn con tai nghe lolz
- Cách tốt nhì là chỉnh lại độ nhạy bằng software. Tùy theo bạn dùng Voice chat nào , ví dụ như Discord thì mượn tạm hình bạn trên

Từ hình trên, bạn chỉnh INPUT SENSITIVITY từ automatically sang chỉnh tay và giảm đén khi nào hết nhiễu tiếng thì thôi.

kingofsunzz

Reaction score
0
d3adc3II said:
Chủ yếu là do headphone: Âm lớn quá nhiễu vào mic , hoặc mic nhạy quá thu cả tiếng vào tai nghe. Cả 2 trường hợp đều ko tốt.

- Cách tốt nhất là đổi luôn con tai nghe lolz
- Cách tốt nhì là chỉnh lại độ nhạy bằng software. Tùy theo bạn dùng Voice chat nào , ví dụ như Discord thì mượn tạm hình bạn trên

Từ hình trên, bạn chỉnh INPUT SENSITIVITY từ automatically sang chỉnh tay và giảm đén khi nào hết nhiễu tiếng thì thôi.
ok , để chiều tối mình về thử xem như thế nào , tks bác nhiều