Mệt mỏi - Dịch sốt xuất huyết đang lan đến mọi miền rồi

CrazyFoxz

Reaction score
1
sao chỗ tôi đéo có muỗi nhỉ,tầng 3 ngủ bật quạt khỏi cần màn cũng được

q3 nhé

dochanh123

Reaction score
0
ChayhosoFVG said:
Mấy hôm nay, cả 2 vợ chồng đều bị sốt, đau nhừ người và đầu. Nằm một chỗ chẳng muốn làm gì.
Sáng hôm trước vào bệnh viện thì xét nghiệm xong mới biết sốt xuất huyết. (Lúc đầu tưởng sốt siêu vi). Mà cái bệnh này 3 ngày sốt cao rồi 5-7 ngày chờ phát nốt xuất huyết. Giờ nằm 1 chỗ type những dòng này mà cơ.bắp nhức mỏi, lưng đau như dần.
Nghe bảo Đà Nẵng đang là ổ bệnh.
Đm mấy con muỗi Anophen. Nằm điều hoà mà nó ko sợ lạnh, còn bay vô đốt mình đc.
:sosad:

Gửi từ SM-N960F bằng vozFApp
thím ở Đà Nẵng cơ à :sexy:
mau khỏi bệnh nhé , cũng dính 1 lần lúc lên tây bắc quẩy :byebye: làm mấy chén khát vọng rồi về HN nằm 1 tuần :lol:

chimkugay

Reaction score
0
4 ngày rồi chưa lết đc ra khỏi giường đây
người ngợm hôi rình, ko tắm rửa gì đc

vandaibk1

Reaction score
0
hồi đó cả ba anh em trọ cùng phòng đều bị cùng nhau luôn. mà sv làm đéo gì có tiền đi viện. cả ba nằm nhà. đến bữa mình lớn nhất nên nết đi mua cháo về ăn.

lúc đó thì cơm nhai k nổi luôn. vác xác đi mua cháo cũng thấy khó khăn. ăn khỏe nhất thì hết dc nửa bát chứ nuốt k nổi.

nằm độ 7-10 ngày thì cả ba khỏi hết.

hoanpk

Reaction score
0
Dr SuKuTo said:
đm ..điều hòa cũng vẫn chơi quả màn cho an toàn ..mình nhà ko để nước đọng nhưng ko có nghĩa là thằng hàng xóm cũng vậy ..mịa nó ...muỗi toàn bay sang nhà mình

súc vật cái là cho dù anh bị 1 lần rồi ..lần sau bị đốt vẫn bị mắc tiếp chứ éo có chuyện miễn ..
Thằng hàng xóm còn sang chích cả vợ mày cơ mà nói gì muỗi .:gach::gach::gach::gach:

Reaction score
0
Lại nhớ đợt mới ra trường, HN có dịch lớn, đang chuẩn bị phỏng vấn deal lương chỗ ngon vcc, công tác về gần nhà, lương 10 củ...Ai ngờ sáng hôm đi phỏng vấn thay đồ người đỏ hết cả, phải đi xét nghiệm, dính luôn. Hơn tháng trời người cứ như bún, thêm cái nắng hè của miền bắc. Ác mộng, lỡ đợt tuyển dụng, xin vào được chỗ lương có 1 nửa

muhaha.ver.2

Reaction score
0
Thì 2 tuần này người đi xịt thuốc quanh xóm luôn nè, 2 lần rồi đấy, nên đỡ muỗi, bác nào ở quê muỗi chắc vi vu

ChayhosoFVG

Reaction score
0
chimkugay said:
4 ngày rồi chưa lết đc ra khỏi giường đây :sosad: người ngợm hôi rình, ko tắm rửa gì đc :sosad:
Nổi nốt xuất huyết chưa bạn?
Gửi từ Samsung SM-N910C bằng vozFApp

emkothichgay1

Reaction score
0
lại nhớ hồi sv năm 2, hè và nhà chơi, ngủ trưa bị muỗi nó đốt, y rằng đêm đó bắt đầu có hiện tượng cho tới sáng sớm hôm sau. Thêm cái bệnh loét dạ dày, nằm nhà 2 tuần lễ, ăn vào là nôn, người đau nhức, mê man, cảm giác bệnh tật nằm một chỗ thật bất lực kiểu phế nhân cmnr, đợt đó tưởng đâu là đi đứt rồi, cái bv huyện như lol, đấy là còn có người quen thân chơi vs nhà e làm bsĩ trong đó, lên xét nghiệm máu các thứ nó bảo đíu sao, cho ít thuốc về bay mẹ mấy trăm nghìn, tưởng gì nó cho toàn panadol vs hạ sốt, đó là 1 trong số những lần thập tử nhất sinh vì mấy con muỗi hãm

EmBiBan7CaiNickRoi

Reaction score
0
vandaibk1 said:
hồi đó cả ba anh em trọ cùng phòng đều bị cùng nhau luôn. mà sv làm đéo gì có tiền đi viện. cả ba nằm nhà. đến bữa mình lớn nhất nên nết đi mua cháo về ăn.
lúc đó thì cơm nhai k nổi luôn. vác xác đi mua cháo cũng thấy khó khăn. ăn khỏe nhất thì hết dc nửa bát chứ nuốt k nổi.
nằm độ 7-10 ngày thì cả ba khỏi hết.
sinh viên thì cũng có bảo hiểm y tế mà. hay lại lấy tiền đi chơi net bao gái hết rồi?