Mém dính chàm capcuulaptop (đoạn 3/2-nguyễn kim)

Lucifercs777

Reaction score
0
Từng sữa ở cấp cứu laptop mất 2t5 thay main con HP probook 450 GO. Xài dc 1 tuần lại hư, đi lên đó sữa đi sữa lại cả tháng éo dc. Cuối cùng bán xác ln. Nghĩ lại mình ngu và hiền vlol. A cay. Cmt cho ae tránh xa thằng này ra. Cấp cứu laptop lừa đảo :(:)((

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 3 bằng vozFApp

huuloc12

Reaction score
1
Bên ttbh phong vũ có sửa dịch vụ Bữa e đi thay ssd để k mất bảo hành có gặp bà kia lap bị rớt bung mép màn hình, mà bả k mua ở pv, lên mấy ông nv bóp lạ 5ph, miễn phí k công luôn

Sent from Xiaomi Redmi Note 4X using vozFApp

weekendhymn

Reaction score
0
huuloc12 said:
Bên ttbh phong vũ có sửa dịch vụ
Bữa e đi thay ssd để k mất bảo hành có gặp bà kia lap bị rớt bung mép màn hình, mà bả k mua ở pv, lên mấy ông nv bóp lạ 5ph, miễn phí k công luôn
Sent from Xiaomi Redmi Note 4X using vozFApp
Chắc là nếu thu phí mà sau này bị dở chứng thì ngta đem lên khiếu nại thì mệt, ăn đc dăm đồng lẻ nhưng ko đáng.... :chaymau:
Sent using vozFApp

NanNhan

Reaction score
0
Chắc kỹ thuật nó ngu thôi chứ chỗ này em sửa mấy lần thấy ok mà, ok nhất là chi nhánh bên Ngô Quyền ấy.

Wenlin

Reaction score
1
QuynhNhu said:
Đọc xong có vài suy nghĩ như này.
1- có thể lap lâu lâu bị ngơ, pa kia thao tác chưa đúng->lap imre.

2-thằng cclt 1 là nhân viên của nó ngu, nên phán hư này kia, 2 là nó cố tình vẽ vời để hút máu. Mình nghĩ 90% là trường hợp 2.

3-bạn gì nhân viên PV chưa đủ già để hút máu nên cứ thiệt tình test, nếu lỗi mà hết BH thì tính phí thôi. Chắc pa kia mua lap của PV.

Gửi từ Samsung SM-J320H bằng vozFApp
Cũng ko hẳn lắm, theo như mình suy nghĩ nếu thằng cclt muốn hút máu thì nó cũng phá bạn cái main hay CPU chứ dễ dàng gì nó để nguyên cho bác thớt mang zìa. Chổ nào chả có thằng ngu, làm ko tới rồi phán bậy, nói gì nói tốt nhất méo tin tưởng thằng nào, nên tìm hiểu rõ nguyên nhân bệnh trc khí đi sửa, có cái mà nc vs mấy thằng nhân viên:sogood:

dodoclong

Reaction score
0
Up lên cho mọi người biết.
Chắc ku nhân viên bí lù, chứ nếu ăn chặn cái main của bác thì chết bác rồi :(

ryajautb

Reaction score
35
Sai lầm nhất của cuộc đời đi sữa máy là vào chổ này.

Số là cái sony vio mà hình cảm ứng 11 inch bị hư không lên nguồn, thường mình sửa chổ đối diện chợ Nhật tảo, nhưng chổ này kiểm tra tại chổ rồi nói không có linh kiện thay thế.

Xong đi vòng vòng thấy ngay góc đường có cái chổ sữa cũng đông người nên vào thử xem sao.

Nói thật là lúc mới vào cũng có cảm giác an tâm vì thấy có quy trình lấy số kiểm tra này nọ rất chuyên nghiệp.

Sau khi chờ 1 hồi cũng tới lượt, kỹ thuật lại cắm nguồn rồi bấm bấm mấy cái không lên. Sau đó tháo máy ra (lúc này không biết tháo) nên mình chỉ rồi tháo ra được.

Tháo ra xong nói mình để máy lại 1 tuần rồi (với giá là từ 600k đến 1200k) chịu thì để lại.

Mình ok để lại (sai lầm là đây), sau đó chờ 1 tuần không thấy ai gọi.

Mình gọi lại thì tổng đài nghe máy rồi nói để kỹ thuật gọi lại, kêu mình cúp máy.

Sau đó mình chờ tiếp 3 ngày cũng không thấy ai gọi lại, nên đành gọi cho tổng đài tiếp.

Tổng đài cũng nói để kỹ thuật gọi lại, mình nổi nóng nên nó nói tí sẽ có kỹ thuật gọi lại thôi.

Thế là chờ 1 ngày sau, cũng có người gọi lại nói là chưa sữa được, chờ nó đặt mua linh kiện từ nước ngoài về rồi báo mình.

Mình chờ khoảng 2 tuần nữa cũng không thấy ai gọi nên đành gọi lại tổng đài. nó cũng kêu để kỹ thuật gọi lại. gần 1 buổi sau kỹ thuật gọi lại nói không sữa được kêu mình tới lấy máy về.

Khi đến lấy máy thì nó mang máy ra chưa kịp kiểm tra thì thì nó lấy khăn lau liên tục cái màn hình cảm ứng, lúc đó mình cũng nghĩ là nó vệ sinh cho sạch thôi. chứ không nghĩ ngợi gì.

Tiếp đó là nó tháo máy ra cho mình kiểm tra chữ ký trên main, nhưng mà màn hình nó lau mẹ rồi đâu còn chữ ký trên đó. Lúc đó ngu quá phải chi mình đòi kiểm tra chữ ký thì đâu có ôm cục tức như bây giờ.

về nhà mình vẫn để máy trong giỏ xách, khoảng nữa tháng sau đến khi cần cái giỏ xách nên lấy cái máy ra thì hỡi ơi, cái màn hình nó chảy keo tè le ra. Nhấn nhẹ vào màn hình thì keo xì ra, chứng tỏ là nó đã thay màn hình xịn của mình. (máy chỉ không lên nguồn thôi)

Giờ biết thì đã muộn vì quá lâu rồi, một bài học đáng giá!

Reaction score
1
Giờ đi đâu cũng thấy lừa đảo, chán bỏ mẹ, điện thoại hư đi ép kính thì bị nó tráo camera mờ! Chưa kể mất phụ tùng điện thoại nữa. Chán bỏ mẹ! Laptop cũng vậy, nó tưởng con nít ko biết nói hư CPU, CPU và ram là hai bộ phận khó hư nhất. Laptop nói VGA rời hư nghe còn có lí, dm bọn lừa gà bày đặt nói máy a VIP này nọ để cho mình mát lòng xong rồi nâng giá linh kiện lên! Dm 7-8tr đủ làm combo CPU với main ngon trên PC rồi! Bữa cũng có mang lap qua Phongvu xem thử thấy ổn lắm! Bên đó thợ tư vấn rất nhiệt tình. Ae nên ủng hộ PV nhé! Còn bọn bố láo report chết m* nó hết đi!

Reaction score
0
Cái Probook 4530S của tao nếu hỏng tao lên taobao.com mua linh kiện về thay, mới thay cặp loa với cái bộ dây nối từ pin vô board , thậm thí hư main nếu thích thì mua nguyê bộ main về thay chứ quyết không giao lũ gian thương.