Mém dính chàm capcuulaptop (đoạn 3/2-nguyễn kim)

160cm

Reaction score
0
mirage said:
Lần cuối đi 10 năm trước vẫn còn mà. Đường gì không nhớ nhưng hình như đâu phải 2 bà trưng nhỉ? Đường gì cũng nhỏ

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp
Cái đối diện ttbh asus cũ trả mặt bằng lâu rồi ,giờ dời sang gần chợ tân định ở HBT chỉ có trà tranh hay cà phê dạng gói thích thì tự pha uống thôi

mirage

Reaction score
0
160cm said:
Cái đối diện ttbh asus cũ trả mặt bằng lâu rồi ,giờ dời sang gần chợ tân định ở HBT chỉ có trà tranh hay cà phê dạng gói thích thì tự pha uống thôi
Thế uổng quá. Cái bảo hành cũ bao chất. :chaymau:

ryajautb

Reaction score
35
Bác làm em nhớ lại cách đây 5 năm em cũng bị kiểu y chang như vậy :( , nhưng mình ngu hơn bác, bị họ luột sạch đồ chi tiền ngu thêm 2 củ( kêu thay ram với giá 2 củ, lúc ấy mình mù công nghệ có biết cái quái gì đâu). sau đó nhờ bên khác kiểm tra lại họ báo là bị tháo hết linh kiện thay đổ dỏm vô, con cpu cũng thay nốt luôn. Thiệt lúc đó ko biết nói gì luôn, coi như bài học hzai. :(

batboy_boy

Reaction score
0
Azuforth said:
Lời văn ko phải của mình mà của thằng bạn thân, văn phong FB khác văn phong voz nên chữ nghĩa hơi sạn, nhưng cam kết thật 100%

Chuyện là con dell 7460 của mình mở máy thì nút nguồn sáng được 3s rồi tắt máy ko lên màn hình , lướt tìm hiểu thì thấy capcuulaptop cũng thành lập dc 10 năm khó tìm phốt nên cũng khá tin tưởng . Sau mình đem máy ra đó sửa

Mới vào bung máy mình ra xem cũng tháo ram ra chùi đưa vào lại không lên , xong họ nói để máy lại 2-3 ngày xem sao vs một giá tiền ( ai cần hỏi giá inb ) nhưng vs điều kiện phải sửa máy được trong mức giá đó mình mới đồng ý còn thay linh kiện phải alo để mình check họ oke và mình đồng ý để máy lại .
Sau 2 -3 ngày mình ra hỏi thì họ báo:
"máy anh bị hư CPU rồi ( WTF CPU mới xài dc 2 năm thôi mà ) phải thay luôn cả main , mà máy anh thuộc dạng “ VIP “ main ở đây em sợ không có phải nhập về nên anh đợi em 2-3 ngày nữa em báo giá anh".

nghe xong mặt tái méc r vì sắp tốn chắc cũng không dưới 7- 8 triệu sau đó mình để máy lại ….. ( ngu ghê )

Về nhà tìm đọc review thì thấy có 1 trường hợp trên page tinhte ko khac gì mình ( mình để phía dưới ) rồi xong , cả đêm sot ruột ko ngủ được suy nghĩ đủ thứ viễn cảnh . Sáng 6h dậy thường ngày 10h mới dậy =)) . 8h chạy ra đó quyết định lấy máy , mình hỏi anh có giá CPU chưa thì họ nói “ Bên kia vẫn chưa thông báo cho tụi em
“ mình nói thôi để mình chạy ra hãng thay , “ anh chạy ra hãng em đảm bảo vs anh giá ko dưới 8-9 tr “ ( main của dell thì độc quyền do dell nó sx mình thắc mắc ko biết kiếm deal rẽ hơn hãng là nó kiếm ở đâu ? ) và a ấy nói tiếp
“ nếu anh thay bên em sẽ thay luôn cho anh và EM SẼ GIỮ MAIN CỦA ANH LẠI và thay main mới cho anh “
mình nói thôi ráp máy lại dùm và cũng ktra tất cả linh kiện cũng hên là nó ko bị gì .

Sau đó mình ôm máy chạy thẳng ra PV ngồi đợi nóng ruột gan , rồi xong anh nhân viên chỉ việc tháo pin ra và kich nguồn mạnh hơn lên lại , màn hình lên & máy mình sử dụng đến h được 3 ngày như lúc mới mua và họ làm free . Từ 0d capcuulaptop đoán bệnh mình vs giá 6 – 7 triệu đồng chưa kể đòi giữ lại cái MAIN CPU cũ của mình .

Trước đó mình hỏi CPU là thứ khó hư nhất trên máy tính tại sao mình xài 2 năm đã hư họ bảo “ MÁY DÒNG MÁY SAU NÀY DỄ HƯ LẮM ANH À , 1 TUẦN NÀY RIÊNG EM THAY GẦN 20 CON CPU RỒI “ . Mình không biết 20 người đó mà thấy bài này sẽ ra sao …..

CHỈ CẦN SHARE THÔI ĐỂ MNG CẢNH GIÁC , thề từ xưa giờ chưa bốc phốt ai :(

tóm váy cho dễ đọc: lap ko lên nguồn, đem ra cclt thì sau khi chạy 1 loạt bài test A-Z thì báo hư main cpu, đòi thay hơn 5 củ, giữ máy 1 đêm. Ngày hôm sau lên đòi máy rồi đem ra PV thì ngta kích nguồn là lên :beauty:
thường thì ký main chip ram màn hình, còn thứ ko ký thì thôi, đòi giữ lại thì canggf thôi! trừ khi nó cho mình xem main chíp cũ của mình thì may ra còn lương lự

DreadLord

Reaction score
0
Sửa cái đt bị phồng pin giờ màn hình đơ đơ phần trên...

Rút kinh nghiệm ra thì đồ điện tử hư mà hết bh thì bỏ luôn mua mới chứ đừng sửa làm gì mang bực vào người

anhtn1136

Reaction score
0
Móa thay 2 cái bàn phím: 2 cái bị liệt phím. Còn bị vỡ khung, chán không tả nổi. Cạch luôn tới h

kennysan

Reaction score
0
Có một cửa hàng CCLT ngay vòng xoay Lăng Cha Cả nên mình thấy gần, chạy qua gắn thêm ổ cứng SSD + thay card wifi. Sử dụng thấy êm, đến khoảng hơn 2 tháng máy bắt đầu bị giật giật rồi đứng cmn hình luôn. Tắt nguồn mở lại không lên nữa. Đem ra cho thằng CCLT này check lại. Sau đó 2 ngày, nó alo mình báo bị hư card VGA + Card wifi.
Mình: mới thay card wifi mà hư gì
Nó báo: tại bên em quên dán bảo hành nên không biết có thay, mà thường card wifi bảo hành 1 tháng à anh.
Mình nói: tui đâu có dư tiền thay xong 1 tháng thay nữa. Trả máy về lại đi. Tui ra nhận
Một hồi sau 1 thằng khác gọi báo: thằng đó nó không biết, chứ bên em có bảo hành. Hỗ trợ thay cho anh

Mình hỏi: thay mới hay gì anh?
Nó nói: Máy cái card wifi này đâu thay mới đâu.

Mình nói: ủa? gì kì vậy, chơi thay đồ mà không thay mới sao được. Rồi tui xài mấy tháng rồi hư nữa sao?
Nó nói: Anh xài hư ra em sửa.

Bó tay bên này luôn. Bọn này làm ăn mập mờ, anh em nên né nó ra.
Với khi ra sửa, nó có hỏi mình sửa VGA + Card wifi là 1tr2, anh chịu không? Mình nói giờ kiểm tra đi rồi báo tiền, chứ không đồng ý sửa rồi mới báo giá. Nó chơi chịu chốt đơn trước nên anh em cần thận nha.

phan the hien

Reaction score
0
SỞ HỮU ĐẤT TRANG TRẠI DU LỊCH VEN HỒ GIÁ CHỈ TỪ 3.000Đ/M2.
→ Sổ đỏ riêng.
→ Diện tích đa dạng: 500 - 1.000 m2, nhiều vị trí để lựa chọn
→ Gần QL 20 ngay trung tâm du lịch Lâm Hà

CAM KẾT LỢI NHUẬN
- Cao tốc Dầu Giây - Liên Khương: đường dẫn cao tốc xuống ngay đất
- Liền kề dự án: Nova World đà lạt
- Giá đất còn quá hời, khả năng sinh lời siêu lợi nhuận
- Pháp lý cực kì an toàn, sổ đỏ từng nền, công chứng sang tên.
- Cam kết hỗ trợ ra hàng cho KH đầu tư
- Nhiều hình thức đầu tư khác: cho thuê đất, du lịch nghỉ dưỡng, farmstay, làm nông nghiệp công nghệ cao,…..
HOTLINE/ZALO: 0909 251 127