kakavt

Reaction score
0
1 là thím ra riêng

2 là giữ trinh tiết đến cuối đời, chứ đừng dắt con nào về hết, khổ người ta. Gặp bà mẹ vl của thím có khi con đó nó cục lên xiên cho 1 phát thì toi.

tungpop

Reaction score
0
kakavt said:
1 là thím ra riêng

2 là giữ trinh tiết đến cuối đời, chứ đừng dắt con nào về hết, khổ người ta. Gặp bà mẹ vl của thím có khi con đó nó cục lên xiên cho 1 phát thì toi.
Nó hiền khô.
Mà e thì hết trinh tiết rồi. Mà chán vkl ra rồi.

via vozForums for iPhone

Thang_Cuoi_Voz

Reaction score
0
Mẹ Cuội thì tương tự nhưng đỡ hơn nhiều, cũng có vẻ dè bỉu nhưng ko muốn nói ra :chaymau:
Lần đó dắt gấu cũ ra mắt, mẹ hỏi học gì thì bảo cao đẳng :stick: mẹ có vẻ dè bỉu là kiểu học cao đẳng thì do học ngu mới vào vì Cuội tốt nghiệp đh :stick: ko có nói thẳng nhưng Cuội biết.
Nhưng cũng ko có gì ác ý, chắc do ng lạ nên mẹ đề phòng thôi. Còn riêng Cuội thì tốt nghiệp 12 để đọc hiểu tốt là ok rồi, ko cần học thức cao,miễn làm vợ tốt là thương :beauty:

Gửi từ Samsung SM-A507FN bằng vozFApp

DoiQuaNho

Reaction score
0
Nhưng bà mẹ kiểu này chắc chắn là cưng chiều ông thớt khỏi nói luôn nè

hehe_conde

Reaction score
0
ăn thua gì thớt ơi.tôi đây nhiều khi còn thắc mắc tại sao trên đời k có cái luật nào để kiềm chế bớt sự lạm quyền của bố mẹ.chỉ yêu cầu chữ hiếu từ con nhưng k yêu cầu chữ nghĩa từ cha mẹ

crazykid.1

Reaction score
0
Vửa bỏ từ quê lên hà nội do không chịu được tính trẻ con của mẹ mình, mặc dù mình 24 tuổi nhưng vẫn nhìn nhận mình như trẻ con, lời nói không có trọng lượng, cảm giác muốn nhờ mình làm cái gì ra lệnh, hoặc cứ im lặng để mình tự giác làm như nô lệ không bằng. Mình hiểu đạo lý làm con phải có trách nhiệm báo đáp công ơn, chỉ cần nói nhỏ nhẹ bình thường thì khó mình cũng chịu làm, khổ cũng chịu. Nhưng không, với người ngoài thì nói chuyện nhỏ nhẹ, lịch thiệp, còn với con cái thì quát mắng, nói năng không bao giờ có ý tranh luận phải quấy mà cứ ỷ mình là người lớn rồi ép tư tưởng vào, không bao giờ chịu nhận sai. Và mình cũng bị ảnh hưởng một số thói đó của phụ huynh. Gần đây lớn hơn thì mình chịu im lặng và nhún nhường. Nãy xách balo lên với mấy bộ quần áo lên hà nội, nói với thằng em một câu. Chắc tối gọi điện về cho bố thôi. Không ai là người có lỗi, chỉ là không hợp tính nhau thì sẽ không nên ở với nhau, hoặc làm cách nào đó cho nó dịu bớt lại. Dù có đau, lẻ loi nhưng đó là cái mình phải trả giá để tìm tiếng nói chung. Còn ai bảo gia đình vô phúc cũng được, mình làm thì mình chịu được, ai sống hộ cho. Có thể vì những thứ này, sợ này sợ kia mà không thay đổi nó phá hỏng cả quãng đường dài sau này.

FoxBeel

Reaction score
0
crazykid.1 said:
Vửa bỏ từ quê lên hà nội do không chịu được tính trẻ con của mẹ mình, mặc dù mình 24 tuổi nhưng vẫn nhìn nhận mình như trẻ con, lời nói không có trọng lượng, cảm giác muốn nhờ mình làm cái gì ra lệnh, hoặc cứ im lặng để mình tự giác làm như nô lệ không bằng. Mình hiểu đạo lý làm con phải có trách nhiệm báo đáp công ơn, chỉ cần nói nhỏ nhẹ bình thường thì khó mình cũng chịu làm, khổ cũng chịu. Nhưng không, với người ngoài thì nói chuyện nhỏ nhẹ, lịch thiệp, còn với con cái thì quát mắng, nói năng không bao giờ có ý tranh luận phải quấy mà cứ ỷ mình là người lớn rồi ép tư tưởng vào, không bao giờ chịu nhận sai. Và mình cũng bị ảnh hưởng một số thói đó của phụ huynh. Gần đây lớn hơn thì mình chịu im lặng và nhún nhường. Nãy xách balo lên với mấy bộ quần áo lên hà nội, nói với thằng em một câu. Chắc tối gọi điện về cho bố thôi. Không ai là người có lỗi, chỉ là không hợp tính nhau thì sẽ không nên ở với nhau, hoặc làm cách nào đó cho nó dịu bớt lại. Dù có đau, lẻ loi nhưng đó là cái mình phải trả giá để tìm tiếng nói chung. Còn ai bảo gia đình vô phúc cũng được, mình làm thì mình chịu được, ai sống hộ cho. Có thể vì những thứ này, sợ này sợ kia mà không thay đổi nó phá hỏng cả quãng đường dài sau này.
Gì căng vậy fen, tết nhất đến nơi rồi :surrender::surrender:

duymanh777

Reaction score
0
Mẹ cũng chỉ muốn tốt cho mày thôi :shame: mẹ t có đợt đang video call vs con bé kia bả muốn xem mặt nên cầm điện thoại xem . con kia tắt hình. Vậy là bả cấm ko cho đi lại vs nó nữa luôn :surrender: