Máy khởi động càng ngày càng chậm mất khoảng 30s-40s vào win

lulu32

Reaction score
0
Máy em Ryzen 1700, ASUS STRIX B350F Gaming, SSD Samsung 750 EVO
Lúc mới thì vào win rất nhanh tầm dưới 10s, giờ em thấy nó chậm dần theo thời gian.
Hôm nay em đo mất khoảng 30s, chậm nhất ở màn hình mà nó cho mình nhấn mấy phím F2,F10,Del để vào trong Bios Setting đó bác, mất mười mấy giây luôn.
Máy em win 10 mới nhất. Bios, driver các thứ cũng update mới nhất.
Các bác gặp tình trạng tương tự hoặc có giải pháp khắc phục tư vấn em với ạ.

baby

Reaction score
1
Chắc lắp thêm hardware phải ko? Rõ ràng nhất là thằng VGA. Ở logo Win cũng mất thêm vài s, 5-7-9s gì đó. 5568

HannahBoynton

Reaction score
0
theo mình thấy nên check lại driver đi bác, bữa máy chạy chậm như thế là e hốt win 10 bản mới nhất cài lại :| cái này có nhiều nguyên nhân lắm ạ

Ngoài ra, chương trình: SĂN AMD - THỎA ĐAM MÊ BÓNG ĐÁ sắp kết thúc. Đây là cơ hội cuối cùng để các bạn NHẬN NGAY nhiều giải thưởng rất giá trị. Đặc biệt tấm vé trọn gói trị giá 170 triệu đồng tham dự trận tứ kết tại Nga nhé.

Truy cập ngay trang web: amdvietnam.com.vn/ngayhoibongda để biết thêm chi tiết nha bác

crylovesmile

Reaction score
0
SSD thì ko thể khởi động chậm như, phải check lại phần mềm như window có bị lỗi ko, mở fastboot trong BIOS chưa, hoặc ko để boot từ SSD đầu tiên,.. phải check từ từ mới ra dc :D

vietnamabc

Reaction score
2
con_mua_khong_hat said:
r5 1600, B350F, SS 850 khởi động mất có 10s :sexy:
Như bác này luôn, kể cả OC RAM CPU. :sexy:
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp

itsmeaj

Reaction score
8
tắt cái kiểm tra s.m.a.r.t của ổ cứng đê ^^

eminmon

Reaction score
0
cũng delay thêm 5~7giay từ lúc bật nút nguồn r hiện tiếng bíp thì sau đó, hiện logo r mới vô win, nguyên nhân do chăc bios nó check các thứ phần cứng r sau đó mới boot vô win :D, thấy cũng ko sao nên củng wen rùi

bobimbap

Reaction score
0
Bác xem thử coi có ổ cắm di động hay ổ cứng mới nào ko? Máy em cũng mới bị mấy bữa nay. Tình cờ rút ổ di động ra thấy lẹ hơn hẳn. Rút tiếp mấy ổ cứng ít dùng thì cực lẹ luôn. Giờ từ lúc bấm Power khi vô win tầm 10s.