Mấy anh em nào rành luật cho mình hỏi vụ này mình có bị đền hợp đồng không

nicknamvungV

Reaction score
0
Mình vào làm salon thì sảy ra mâu thuẫn vs chủ và không muốn làm nữa mà ỗng bắt giờ phải đền hợp đồng 30tr . Trong khi đó trong hợp đồng ko ghi gì đến đền bù khi nghỉ giữa chừng. Các bác coi dùm em vụ này với

Gửi từ Samsung SM-A720F bằng vozFApp

Fake_IP

Reaction score
0
Hợp đồng không có điều khoản miễn trừ hoặc điều chỉnh về việc đơn phương chấm dứt hợp đồng thì áp dụng theo luật.

nicknamvungV

Reaction score
0
Em đang thắc mắc là hợp đồng đó có hợp pháp hay ko vì do chủ tự làm ra , với lại ỗng nói nếu nghỉ giưaz chừng ko đền hợp đồng thì ỗng sẽ trình báo công an

Fake_IP

Reaction score
0
nicknamvungV said:
Em đang thắc mắc là hợp đồng đó có hợp pháp hay ko vì do chủ tự làm ra , với lại ỗng nói nếu nghỉ giưaz chừng ko đền hợp đồng thì ỗng sẽ trình báo công an

Học phí trong hợp đồng là 0 đồng.
Trong hợp đồng có điều khoản bồi thường 100% học phí thì lấy 0 đồng ra là xong.

Vụ này nói nó rảnh thì kiện ra toà dân sự cho đúng địa chỉ, công an cũng chẳng làm đâu.

caclon

Reaction score
0
Sao k bạn ra văn phòng luật sư mà tư vấn mang lên đây đoán non đoán vượn rồi thì rối thêm mà chả bik ai đúng ai sai:go::go:

danilovemon

Reaction score
0
Ông phải chụp hợp đồng lên đây mới biết được sai hay không? Thường thì dạy nghề sẽ có các ràng buộc phải làm thời gian bao lâu mới được ra đi đó, coi như làm công trả học phí