Mắt Biếc-Nguyễn Nhật Ánh và phút trải lòng

huuvupro

Reaction score
0
monkey124 said:
mình cũng thích đọc truyện NNA những mà nó thường kết thúc buồn quá, nhớ nhất là "phòng trọ ba người" đọc xong truyện này có cảm giác buồn khó tả và suy nghĩ nhiều lắm :sosad::sosad::sosad:
Phòng trọ 3 người đọc xong cảm giác...chẳng hiểu gì cả. Chẳng biết phải cảm thấy thế nào. :gach:

LamMatKieng

Reaction score
0
Coi Trailer Mắt biếc của Victor Vũ, mò đọc lại Mắt biếc của Nguyễn Ngọc Ánh tự dưng buồn bỏ mợ ... chục năm trước đọc Mắt Biếc thấy hay nghĩ rằng Ngạn bỏ đi vài hôm rồi lại về với Trà Long thôi, nhưng giờ đọc lại thì lại thấy truyện méo phải kết như vậy... Trà Long lại sống của đời của Ngạn, lại một dòng lẩn quẩn, ... Tự dưng thấy cuộc đời của mình ở đâu đó trong hình ảnh anh Ngạn

tuandattuan

Reaction score
0
nghe nói 20/12 bắt đầu chiếu à, mới rủ đc crush đi xem rồi

Hoa Tigon45

Reaction score
0
Có giữ nguyên kết truyện lên phim luôn không ta? Nếu vậy thì phim buồn quá! :surrender::eek:ps:

Dev_ngheo

Reaction score
0
Hồi trước học cấp 2, cấp 3 thích đọc NNA cực, Hạ Đỏ, Cô gái đến từ hôm qua, bồ câu không đưa thư, ngồi khóc trên cây,.. nói chung cũng nhiều, chắc Mắt Biếc là cuốn ấn tượng nhất, đến giờ vẫn nhớ, trước đọc xong cuốn này buồn nguyên tuần, hay nhưng buồn quá, chỉ dám đọc 1 lần, không dám đọc lại lần nữa sợ chịu không nổi

Dev_ngheo

Reaction score
0
Dạo này đang rầu mà đọc lại NNA thấy càng tự kỉ nặng, hizzz.....đứa bạn khá thân chơi vs nhau từ hồi cấp 3....nay tự nhiên lúc nào mình cũng nhớ nhung nhỏ.....dù đã tự dặn lòng là ko được yêu nhỏ, bạn mình mà.....khốn thật....càng dặn lòng càng suy nghĩ lung tung......hình như dạo này nhỏ có quen 1 thằng nào ấy, lớn hơn mình....chết tiệt....cảm thấy khó chịu quá...mà thật sự là mình yêu nhỏ thật, hay chỉ là không muốn mất nhỏ....

Đang rầu....gặp cái thớt này cảm xúc cứ dâng trào.....................
Thích thì tới luôn đi bác, tuy thỏ không ăn cỏ gần hang nhưng bác cứ để vậy rồi nó đi lấy chồng thì có mà hối hận cả đời. Em cũng đang như bác, nhưng tới từ từ, đừng vội quá, chuyển từ tình bạn qua tình yêu khó lắm

Dev_ngheo

Reaction score
0
nhớ nhất chắc truyện cô gái đến từ hôm qua, con bé tên tiểu ly thì phải. mới ngày nào còn ăn hiếp nó như ri, vậy mà lớn lên si mê quay quắt, ngu ngu vì gái.... sao giống mình thế ko biết
Con trai càng lớn càng ngu, con gái càng lớn càng khôn ra, haizz.

Dev_ngheo

Reaction score
0
trước đây mình đọc mắt biếc vào năm 12.đọc xong thì mới tự nhủ : sao mình không có người yêu.còn con bé hàng xóm của mình thì xinh mà dữ như con chó ấy =))
Thôi bác ăn cỏ gần hang, lỡ mỗi lần cãi nhau nó mà qua mách bố mẹ thì chắc no đòn o_O