Mắt Biếc-Nguyễn Nhật Ánh và phút trải lòng

trananhquanapt

Reaction score
0
RyRy said:
Truyện NNA lứa 7x -> 89 đọc thì sẽ thấy hay vì thấy được một phần hình ảnh của cuộc sống mình trong đó nhưng bắt các em 92 trở đi đọc thì sợ các bạn í không tưởng tượng ra được những bối cảnh trong truyện nên sẽ ko cảm nhận được những nét hay của ngòi bút NNA.
Bác nói đúng. Đọc truyện NNA, ta thấy được mình trong đó, một thời ngây thơ trẻ dại của những năm tháng học sinh :pudency:
"Tình yêu đầu trôi xa dư âm để lại và nếu thuộc về nhau em sẽ trở lại Và anh được thấy hoa rơi như cơn mưa tươi thắm những con đường"

Blood&Rose

Reaction score
0
Hic 8x đời đầu, có lẽ với tui thì những tiểu thuyết lãng mạn đầu tiên đọc là truyện của NNA, hic nhớ thời C2 truyền tay nhau đọc mà thấy thích ghê

FADEY

Reaction score
0
Người ta nói khi buồn đừng đọc truyện buồn , đừng nghe nhạc vàng . Nhưng khi buồn ta mới thấy hết cái hay của truyện , cái hồn của bài hát và ý nghĩa của tác phẩm . Tuy vậy khi đọc Mắt Biếc của NNA bạn sẽ cảm nhận được những nỗi niềm cảm xúc cứ từ từ dâng lên một cách khó tả dù bạn đang buồn hay đang vui .... Tôi nghĩ đó là một thành công của NNA .

luuthuyth

Reaction score
0
Truyện bác Ánh rất thích hợp cho lứa tuổi học sinh, sinh viên. Đó là những tình cảm nhẹ nhàng, những rung động đầu đời ở cái tuổi lớn chưa lớn hẳn mà cũng không còn nhỏ nữa.
Khi lớn hẳn thì đọc thấy truyện nhiều mơ mộng quá, ko thực tế lắm :D

NghienSEX

Reaction score
0
những thằng giàu có tiền thì ko có tình cảm gì hả bác ??

Em cũng hiểu đc hoàn cảnh của bác , em cũng trồng cây si 3 năm cấp 3 rồi, nhưng mà chỉ có mình em là trân trọng nó thôi , nó vẫn chỉ xem em là bạn . Làm em 3 năm cấp 3 éo có gấu. Nhưng mà chả hiểu sao, ko thành mà em cũng thấy ok. có khi em là loại cái gì ko có thì mới thích

ghosta12

Reaction score
0
Mình thì nghe truyện đó 2-3 lần luôn, thấy tội cho anh đó quá.

Cuối cùng bỏ xứ mà đi luôn.

Romanius

Reaction score
0
Cái truyện này mình đọc dễ phải đến mười mấy năm rồi. Hồi đấy đọc cảm xúc dâng trào vãi đái, còn bây giờ thì đã quá chai sạn với những truyện như thế.

Con người làm thay đổi xã hội hay xã hội làm thay đổi con người?

cusiu

Reaction score
0
em_bi_ban_vi_xin_link_hic said:
chiều nay quất cuốn lá nằm trong lá ngay :D !
Đọc xong cho e mượn nhá bác :beauty:

RyRy

Reaction score
0
Romanius said:
Cái truyện này mình đọc dễ phải đến mười mấy năm rồi. Hồi đấy đọc cảm xúc dâng trào vãi đái, còn bây giờ thì đã quá chai sạn với những truyện như thế.

Con người làm thay đổi xã hội hay xã hội làm thay đổi con người?
:sosad:
Mình thấy chuyện chai sạn cũng bình thường mà bác. Lúc đọc lần đầu thì đang tuổi mộng mơ, tuổi "mực tím" nhiều cảm xúc và không phải lo toan gì nhiều và độ tuổi của nhân vật cũng gần với độ tuổi của mình hơn. Khi lớn và đọc lại, mặc dù vẫn cảm thấy hay nhưng cái cảm xúc của con người 30 tuổi nó khác cảm xúc của 1 người 18 tuổi nên cảm thấy chai sạn cũng là lẽ thường :chaymau:

Đọc NNA sau này ra truyện thành từng cuốn còn đỡ, chứ cái hồi đón đọc từng chapter trên Mực tím mới vật vã. Y như nghiện :D

BANANED

Reaction score
0
Mình thích nhất là Mắt biếc , Còn chút gì để nhớ và Đi qua hoa cúc đọc đi đọc lại 3 quyển này 4 5 lần rồi có lần lôi ra đọc 1 mạch 13 tiếng 3 quyển luôn :sosad:Đọc xong đầu óc cứ mông lung suy nghĩ .