Mắt Biếc-Nguyễn Nhật Ánh và phút trải lòng

Yue

Reaction score
0
Trước đây em biết nhà văn NNA wa film Kính Vạn Hoa trên TV nhưng quả thật là truyện thì em chưa đọc lần nào. Dạo này thấy báo chí đăng bác ấy sắp phát hành 1 cuốn truyện mới "Lá nằm trong lá" nên em tò mò muốn đọc tất cả truyện của bác ấy và em lựa ngay truyện Mắt Biếc để đọc!
Ko hiểu sao đọc xong lòng em thấy buồn buồn sao đó:adore: Em cũng ko phải là hiền lành j nhưng mà nó để lại trong em 1 cảm xúc khó tả.
Nhân vật Hà Lan thì thật sự khá giống người em từng yêu. Mặc dù ko phải thanh mai trúc mã nhưng hồi trước bạn ấy là một người con gái hiền lành ngây thơ:beauty: nhưng mà theo sự phát triển của xã hội thì bản chất con người cũng thay đổi. Hồi cấp 2, thích bạn ấy từ lớp 6-9, tỏ tình 3 lần bị từ chối hết 3 nhưng mà cách từ chối của bạn ấy ngây thơ lắm kìa. Cũng cùng đi mua đồ, xem film nhưng lúc nào bạn ấy cũng rủ thêm 1 bạn gái đi chung cho đỡ ngại. Thật sự thì bị từ chối em ko buồn vì mình đã trèo quá cao nên tự nhủ lòng mình "lao động hăng say tình yeu sẽ đến"
Lên lớp 10 thì em đi du học, 2 năm rồi nhưng mà lòng vẫn vương vấn mối tình đơn phương. Em hay hỏi bạn em về nó nhưng ko ngờ nó lại thay đổi dữ vậy:surrender:. Mám trai, cặp bồ lung tung, thích đại gia...nói chung là thằng nào giàu là đc nó ( kiểu con gái bây h)
Em buồn và cố gắng quên nó, nhưng mà tự nhiên đọc Mắt Biếc thì thấy cảm xúc tự nhiên dâng trào! Đúng là tiền có thể mua đc tất cả còn tình yêu chân thật thì ko bao h đc đền đáp:sosad:

vjru5zl0v3

Reaction score
0
truyện NNA
đã đọc tất cả các truyện ngắn
truyện nào cũng hay, viết tạo đc cảm giác chân thực
tuy nhiên hầu hết kết thúc hơi buồn
tự kỷ về t.y tốt nhất k nên đọc

Dongiovanni

Reaction score
0
Yue said:
Trước đây em biết nhà văn NNA wa film Kính Vạn Hoa trên TV nhưng quả thật là truyện thì em chưa đọc lần nào. Dạo này thấy báo chí đăng bác ấy sắp phát hành 1 cuốn truyện mới "Lá nằm trong lá" nên em tò mò muốn đọc tất cả truyện của bác ấy và em lựa ngay truyện Mắt Biếc để đọc!
Ko hiểu sao đọc xong lòng em thấy buồn buồn sao đó:adore: Em cũng ko phải là hiền lành j nhưng mà nó để lại trong em 1 cảm xúc khó tả.
Nhân vật Hà Lan thì thật sự khá giống người em từng yêu. Mặc dù ko phải thanh mai trúc mã nhưng hồi trước bạn ấy là một người con gái hiền lành ngây thơ:beauty: nhưng mà theo sự phát triển của xã hội thì bản chất con người cũng thay đổi. Hồi cấp 2, thích bạn ấy từ lớp 6-9, tỏ tình 3 lần bị từ chối hết 3 nhưng mà cách từ chối của bạn ấy ngây thơ lắm kìa. Cũng cùng đi mua đồ, xem film nhưng lúc nào bạn ấy cũng rủ thêm 1 bạn gái đi chung cho đỡ ngại. Thật sự thì bị từ chối em ko buồn vì mình đã trèo quá cao nên tự nhủ lòng mình "lao động hăng say tình yeu sẽ đến"
Lên lớp 10 thì em đi du học, 2 năm rồi nhưng mà lòng vẫn vương vấn mối tình đơn phương. Em hay hỏi bạn em về nó nhưng ko ngờ nó lại thay đổi dữ vậy:surrender:. Mám trai, cặp bồ lung tung, thích đại gia...nói chung là thằng nào giàu là đc nó ( kiểu con gái bây h)
Em buồn và cố gắng quên nó, nhưng mà tự nhiên đọc Mắt Biếc thì thấy cảm xúc tự nhiên dâng trào! Đúng là tiền có thể mua đc tất cả còn tình yêu chân thật thì ko bao h đc đền đáp:sosad:
Đệt, bác này giống mình vãi :stick: Cũng đọc lá nằm trong lá xong thì quay qua mắt biếc, cũng buồn và cảm xúc dâng trào :stick:

kagaya_demon

Reaction score
0
bạn này giống mềnh, trong tất cả các truyện NNA đặc biệt ấn tượng MB đọc xong cứ thấy buồn man mác khó tả. Cơ mà bây giờ con gái sống thực dụng lắm rồi khó mà tìm được gái gọi là ngây thơ

costan

Reaction score
0
đà nẵng khu cẩm lệ lùng mãi không ra 1 cuốn lá

Mắt biếc , đi qua hoa cúc , còn chút gì để nhớ , hạ đỏ ....... thoáng buồn .....

floai

Reaction score
0
Yue said:
đó là thường, vậy mới là xh chứ ko phải là truyện:chaymau:

Juskent

Reaction score
0
nghe các bác kể có khi hôm nào phải tìm đọc cái nhỉ

immort

Reaction score
0
xưa xửa xừa xưa...hồi đi thi ĐH, gần thi mà mình thức trắng đêm để đọc Mắt Biếc, khóc ướt cả gối

alerk

Reaction score
0
Mắt biếc, Trại hoa vàng, Cô gái đến từ hôm qua, Bồ câu ko đưa thư =))
Kỉ niệm 1 thời cấp 2 trộm chuyện của bà chị đọc và cấp 3 tự ra hàng sách cũ mua lại mấy quyển này đọc, hay dã man.
Khuyến khích các thành phần vozer đọc Trại hoa vàng để có thêm động lực TDTT: "Lao động hăng say tình yêu sẽ đến". Cô gái đến từ hôm qua thì học hay mí cả ảo vãi cả chưởng :D