Mắt Biếc-Nguyễn Nhật Ánh và phút trải lòng

Dongiovanni

Reaction score
0
immort said:
xưa xửa xừa xưa...hồi đi thi ĐH, gần thi mà mình thức trắng đêm để đọc Mắt Biếc, khóc ướt cả gối:sosad:
Mọa, có cảm xúc thật nhưng mà đến mức khóc ướt cả gối thì bạn đúng là :gach:

guancong

Reaction score
0
Truyện của NNA hay ở chổ là không thể nào đoán được cái kết, nhưng kết lúc nào cũng là chuyện buồn.

Một số tác phẩm hay còn có như: Còn chút gì để nhớ, hạ đỏ, thằng quỷ nhỏ...

Dragon84

Reaction score
0
Các bác đọc "Những chàng trai xấu tính chưa", mình thấy đó là chuyện vừa hay vừa buồn cười kết thúc cũng k buồn như đa số chuyện của NHA !

Rain Sea

Reaction score
0
Hầu hết truyện ngắn NNA đều có kết khá buồn, mặc dù lời văn viết luôn tưng tửng. Nếu bác nào ko chịu được nhiệt thì chuyển qua đọc: Trại Hoa Vàng, Co Gái đến từ hôm qua, CHo tôi xin 1 vé đi tuổi thơ, Bồ câu không đưa thư(1 seri 3 tập)...

Truyện Mắt Biếc là truyện buồn nhất, xui xẻo cho bạn nào mới đọc, có tâm hồn mong manh và dễ vỡ vớ phải. Các truyện đồng thể loại: Những cô em gái, Đi qua Hoa Cúc,...

Critical

Reaction score
0
Truyện NNA viết từ năm 2k trờ lại thường có kết thúc buồn lắm
Nhớ nhất là cuốn "phòng trọ 3 người"

Truyện vui, kết thúc có hậu: Cô gái đến từ hôm qua, ngôi trường mọi khi, những chàng trai xấu tính,..

Truyện giàu tình cảm đôi khi kết thúc ko có hậu: hạ đỏ, thiên thần nhỏ của tôi, mắt biếc,...

Series truyện kể về 3 nhân vật Thục - Xuyến - Cúc Hương (đọc theo thứ tự nhé): Nữ sinh -> bồ câu không đưa thư -> buổi chiều windows

Các truyện gần đây của NNA từ năm 2k trở đi thường mang ý nghĩ tư tưởng triết lý nhiều hơn: tôi là Bêtô, cho tôi xin một vé đi tuổi thơ, tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh,...

Nhiêu đó thôi chứ em hết tiền mua truyện rồi

monkey124

Reaction score
0
mình cũng thích đọc truyện NNA những mà nó thường kết thúc buồn quá, nhớ nhất là "phòng trọ ba người" đọc xong truyện này có cảm giác buồn khó tả và suy nghĩ nhiều lắm

RyRy

Reaction score
0
Truyện NNA lứa 7x -> 89 đọc thì sẽ thấy hay vì thấy được một phần hình ảnh của cuộc sống mình trong đó nhưng bắt các em 92 trở đi đọc thì sợ các bạn í không tưởng tượng ra được những bối cảnh trong truyện nên sẽ ko cảm nhận được những nét hay của ngòi bút NNA.