Mắt Biếc-Nguyễn Nhật Ánh và phút trải lòng

Yue

Reaction score
0
alerk said:
Đi qua hoa cúc có phải có chị Ngà ko nhỉ, truyện này thật là vô cùng thik hợp với thớt: Chị ơi Anh yêu em của bợn gì đó trong f145:gach:
đúng là chị Ngà rồi đó bác. Em mới đọc hôm wa
tuantrung224 said:
:sosad:Trà Long ơi Trà Long:sosad:
Sao mà buồn cho Trà Long thế bác ? Mỗi tính đầu tan vỡ hả ?

minhquans said:
Chủ thớt có time đọc thêm tác phẩm "còn chút gì để nhớ" của Nguyễn Nhật Ánh, cũng man mát buồn như truyện mắt biếc ý.
Thanks bác! Em vừa xong Nữ sinh sáng nay với Đi wa hoa cúc hwa. Để tối nay đọc "Còn chút gì để nhớ"

returning said:
NNA có truyện nào nói con này chết đâu nhỉ :shame:
Chắc bác ấy thương cảm cho Trà Long về mối tình đâu:adore:

WAMVN said:
Đi photo thì rẻ hơn 1 nửa ko nhỉ :D
Chắc mắc hơn 1 nửa bác ơi:">

thnam said:
đợi bác Ánh vào comfirm
Ko biết bác Ánh có lên Voz k nhỉ ?:surrender:
vjru5zl0v3 said:
có truyện "Lá nằm trong lá" rùi nhé
ở đây
Code: http://vozforum.org/showthread.php?t=2467513 nguồn của bạn langkhachpfiev đã post tại topic này
Code: http://vozforum.org/showthread.php?p=39481201
Thanks bác! Có j xem trước tóm tắt mốt về mua đọc sau
Z0r0 said:
Tình cảm thủa đầu là trong sáng nhât :chaymau:
Bạn nên xem 5cm một giây nhé :D
Thanks bác lun! 5cm một giây nghe wen wen nhưng mà để e đọc thử
siuchicken said:
mình là fan của NNA từ thời còn bé. Vẫn còn nhớ mãi: năm lớp 5 mẹ cho coi cuốn "Chú bé rắc rồi" , thằng An nghịch phá trùm ở khu bùng binh Cây Gõ Q.6,thằng Nghi thầy giáo mà bị thằng học trò xỏ mũi :D
Tuổi thơ của mình cứ lớn dần lên qua những trang sách của NNA. Những chuyện tình nặng trĩu tâm sự, chất chứa đầy cảm xúc của những chàng trai trong từng câu chuyện của Nhà văn :D. Có thể nói số phận của tuổi trẻ thanh niên hiện nay như bọn mình ko bị hư hỏng, xã hội "hiện đại" hóa như bây giờ cũng 1 phần nhờ vào những câu truyện đầy tính nhân văn vị nghệ thuật của NNA :D
Vote cho các VOZer mua sách truyền bá đến các bạn trẻ teen ngày nay: Kiếm Thế, Suju, BigBang, ...
Hồi đó em coi film "Chú bé rắc rối" nhưng mà h mới biết cũng của bác NNA. Em cũng teen với lại hồi đó cũng game, cũng phá dữ lắm....nhưng mà biết quay lại đường ngay nẻo phải:">

skipbeat88 said:
Nếu ai đã từng đọc truyện ngắn của NNA thi bây giờ... " Nói thật 1 câu là cua gái rất dễ":chaymau::chaymau:
Em nghĩ là như vậy, khi đã đọc truyện của NNA mình có 1 cảm giác khó tả, buồn, nhưng trong nỗi buồn ấy vấn vương 1 cái gì đó mà mình chưa thể nhận ra. Chính vì thế, khi đi kua gái, cảm giác đó lại về, và mình thấy đc, cảm nhận đc, mình chỉ cần trải lòng, tâm sự, san sẽ là con gái chết. Em ham truyện của NNA từ nhỏ, đến bây giờ truyện " Lá nằm trong lá" mới ra em đã đọc. Cảm giác vẫn như ngày xưa. Kua gái vẫn dính, cho dù mới nch 2 lần ngoài công viên, lần thứ 3 thì ... các bác tự ...
Để e thử thực hành bằng 1 lần nc trong công viên thử:surrender:

popeye1900 said:
Đã đọc mắt biếc cách đây rất lâu và có những phút trải lòng thật buồn. Lại nhớ tới những lúc Ngạn hái trâm cho Hà Lan ăn :sosad:
Đọc những khúc đó em thấy cảm xúc trong lòng sao sao. Xao xuyến khi hồi tưởng lại những việc đã qua:adore:

jumbo(.)(.) said:
đọc mắt biếc lúc nào cũng thấy như đá đè nặng trong lòng. nhưng không hiểu sao truyện ám ảnh mình nhất vẫn là đi qua hoa cúc
Em vừa xong "Đi qua hoa cúc" hôm qua. Thấy thương cho chị Ngà bị phụ tình quá!

vitocorleone said:
NNA ngoài truyện "những chàng trai xấu tính" với những cuốn dành cho con nít đã lớn:tôi là bê tô, cho tôi xin 1 vé đi trẻ thơ , đảo mộng mơ tôi đã thấy hoa vàng trên cỏ xanh, hình như chưa thấy truyện nào kết thúc có hậu cả ( mình đã đọc hết truyện của NNA trừ truyện cổ tích danh cho người lớn với, chuyện xứ langbiang
cái làng đo đo trong truyện của tác giả nắm ở Quảng Nam
minhg có về đó 1 lần nó không còn những dấu tích xứ trong truyện đâu ( rừng sim, trường làng, ... )
quán Đo Đo trong "Quán gò đi lên " là có thật đấy
đỉa chỉ nè
Đo Đo 1: 10/14 Lương Hữu Khánh, P.Phạm Ngũ Lão, Q.1, ĐT: (08) 3925-4159 -
Đo Đo 2: 22 Ấp Bắc, P. 13, Q.TB, TP.HCM ĐT: (08) 3842-7344
đọc "quán Gò đi lên" có thể hiểu lả Ngạn ( mắt biếc) bỏ quê lên thành phố lấy vợ mở quán đó
quán đó là của vợ chồng NNA
Em tưởng làng Đo Đo là do bác ấy bịa ra chứ! Mốt có j phải gặp bác NNA 1 lần cho thỏa lòng ngưỡng mộ:beauty:

kyucmuahe2003

Reaction score
0
Yue said:
Trước đây em biết nhà văn NNA wa film Kính Vạn Hoa trên TV nhưng quả thật là truyện thì em chưa đọc lần nào. Dạo này thấy báo chí đăng bác ấy sắp phát hành 1 cuốn truyện mới "Lá nằm trong lá" nên em tò mò muốn đọc tất cả truyện của bác ấy và em lựa ngay truyện Mắt Biếc để đọc!
Ko hiểu sao đọc xong lòng em thấy buồn buồn sao đó:adore: Em cũng ko phải là hiền lành j nhưng mà nó để lại trong em 1 cảm xúc khó tả.
Nhân vật Hà Lan thì thật sự khá giống người em từng yêu. Mặc dù ko phải thanh mai trúc mã nhưng hồi trước bạn ấy là một người con gái hiền lành ngây thơ:beauty: nhưng mà theo sự phát triển của xã hội thì bản chất con người cũng thay đổi. Hồi cấp 2, thích bạn ấy từ lớp 6-9, tỏ tình 3 lần bị từ chối hết 3 nhưng mà cách từ chối của bạn ấy ngây thơ lắm kìa. Cũng cùng đi mua đồ, xem film nhưng lúc nào bạn ấy cũng rủ thêm 1 bạn gái đi chung cho đỡ ngại. Thật sự thì bị từ chối em ko buồn vì mình đã trèo quá cao nên tự nhủ lòng mình "lao động hăng say tình yeu sẽ đến"
Lên lớp 10 thì em đi du học, 2 năm rồi nhưng mà lòng vẫn vương vấn mối tình đơn phương. Em hay hỏi bạn em về nó nhưng ko ngờ nó lại thay đổi dữ vậy:surrender:. Mám trai, cặp bồ lung tung, thích đại gia...nói chung là thằng nào giàu là đc nó ( kiểu con gái bây h)
Em buồn và cố gắng quên nó, nhưng mà tự nhiên đọc Mắt Biếc thì thấy cảm xúc tự nhiên dâng trào! Đúng là tiền có thể mua đc tất cả còn tình yêu chân thật thì ko bao h đc đền đáp:sosad:
Hương Kòi PVI àh :beauty:

Suffix

Reaction score
0
vjru5zl0v3 said:
kéo lại trang trước có pdf đó bạn
chắc trong tuần này hoặc chậm lắm là thứ 7 sẽ có prc cho các bạn
điều cần làm là check list xem thiếu ko và bổ sung để mình hoàn thiện hết ^^
sv nghèo mà, mua đc hết chỗ sách đấy của chú Ánh cũng kha khá $ rùi đấy ạ :sosad:
Bạn chuyển qua .epub được không bạn ơi !? Được thì chuyển qua hộ mình , cảm ơn ...:byebye:

Gotbanned_ko_hieu

Reaction score
0
Ai đã đọc " Đi qua hoa cúc" rồi thì thấy nó rất hợp với thớt " chị ơi, Anh yêu em nhỉ"
)

Trần Nguyên

Reaction score
0
Bác nào có ebook trọn bộ tất cả các truyện của NNA ko? Trước sưu tầm đủ lắm mà sau đợt chuyển nhà xây nhà mất hết hic...

skipbeat88

Reaction score
0
Em đọc truyện NNA em thấy truyện " Còn chút gì để nhớ" là buồn thật buồn, Đến bây giờ nghĩ lại em vẫn thấy buồn cơ mà. Truyện " Đi Qua Hoa Cúc" đoạn đầu vui bao nhiu thì sau lại buồn bấy nhiêu. Thật sự chú NNA viết truyện rất tuyệt, đọc rồi là muốn đọc hết, đã đọc xong truyện mà lòng ko mang tâm sự thì người đó ko nên đọc truyện NNA

that.nghiep.nam.nha

Reaction score
0
kyucmuahe2003 said:
Hương Kòi PVI àh :beauty:
ai gọi mình đấy? cơ mà mình không phải là nhân vật nữ chính trong cái quote của bạn đâu :-w :-w :-w
không đủ 15 post nên không send private mess đc, sr mode nha :D