Mắt Biếc-Nguyễn Nhật Ánh và phút trải lòng

vuhoang1093

Reaction score
0
Cái topic nói về truyện Nguyễn Nhật Ánh đã nhiều, nói về Mắt Biếc còn nhiều hơn , trên Voz cũng vậy. Nhưng lần nào có a e nào lập lập topic thì lại sôi, đúng là chả bao giờ chán

langkhachpfiev

Reaction score
0
WAMVN said:
Mình cũng muốn đọc nhưng mà thời gian thì ít, tiền thì ko có, đọc ebook mỏi chết :chaymau:
vote ở nhà chơi với kiến:gach:

vuhoang1093

Reaction score
0
À , mà có điều này a e chắc ít để ý , mình cũng thắc mắc , đó là hầu hết các quyển tái bản từ năm 2003- 2011 đều không viết hoa tên tác giả ở bìa, a e có thể check và giải thích hộ mình cái

baidu.com

Reaction score
0
Tuổi thơ bất hạnh nhỉ, mình đọc hết các truyện ngắn của NNA từ hồi bé rồi cơ

Reaction score
0
Các bạn đọc '' Cho tôi 1 vé đi tuổi thơ chưa'' Mình hôm qua mới đọc dc 1 vài trang nhưng mà thấy ko hấp dẫn lắm.

blackmoon152

Reaction score
0
cho tôi xin 1 vé đi tuổi thơ vừa đọc vừa suyn gẫm về cái độ tuổi đó mới thấy hay . Càng đọc càng thấy đúng với mình lúc nhỏ

that.nghiep.nam.nha

Reaction score
0
mình đọc đi đọc lại Mắt Biếc mấy lần, lần nào cũng sụt sùi :( thương chú Ngạn và Trà Long :( thấy Hà Lan sao mà vô tâm, vô tình thế :(

ngẫm ra, thấy những người nặng tình bao giờ cũng chịu thiệt, chịu khổ

YongieKuran

Reaction score
0
^
Join date 10-2011, chắc lại 9x 97, 98 chứ gì ? Thế thì k thấy hay là phải

Em nhớ nhất truyện "Cô gái đến từ hôm qua", đọc từ tiểu học
sau này mới hiểu hết được ý nghĩa của nó, càng thêm buồn (mặc dù kết thúc có hậu)
Các bác để ý mà coi, giờ này làm gì còn cô gái nào trong sáng, thánh thiện, hàng ngày đọc sách (sách văn học chứ k phải kiểu "hãy có thiên thần, v...v...blah blah) làm gì còn cô gái nào để ý đến thằng con trai lãng mạn, tài giỏi, tốt tính nữa ! Chúg nó chỉ thích tiền thôi

shaggy

Reaction score
0
YongieKuran said:
^
Join date 10-2011, chắc lại 9x 97, 98 chứ gì ? Thế thì k thấy hay là phải :gach:
Em nhớ nhất truyện "Cô gái đến từ hôm qua", đọc từ tiểu học :beauty: sau này mới hiểu hết được ý nghĩa của nó, càng thêm buồn (mặc dù kết thúc có hậu)
Các bác để ý mà coi, giờ này làm gì còn cô gái nào trong sáng, thánh thiện, hàng ngày đọc sách (sách văn học chứ k phải kiểu "hãy có thiên thần, v...v...blah blah) làm gì còn cô gái nào để ý đến thằng con trai lãng mạn, tài giỏi, tốt tính nữa ! Chúg nó chỉ thích tiền thôi :sosad:
bạn trước người ta mỗi 4 tháng, gì mà chụp mũ kinh thế :lmao:
mình đang thích 1 em mê NNA, và ngoan theo đúng nghĩa của ngoan đây, con gái như thế giờ k hiếm, chỉ là các bạn k gặp thôi