Màn Dell U2515H bị đổi màu 4 góc :sosad:

Mr_wishlove94

Reaction score
1
Màn này e mua ở Hanoicomputer, dùng đc hơn 2 năm rồi, tự dưng hôm nay bật lên nó thành ra ntn.

Các thím cho hỏi TH này có đc bảo hành ko nhỉ?
Xem trong giấy tờ mua hàng, có bảo hành 36thang.
Bảo hành thì xử lý sao cho mình? Đổi mới? hay Sữa chửa?

:sosad::sosad::sosad:

TCH

Reaction score
1
Được bảo hành bạn nhé. Dòng này nếu nó còn linh kiện sửa chữa thì họ sữa cho bạn, còn không nó đổi cho mình cái model thế hệ 2019, tính tiếp thời gian bảo hành là 1 năm còn lại.

Mình mới bị hư 1 cái P2217 (sản xuất năm 2017), giờ hết linh kiện nó đổi cho mình P2219 nè.

Mr_wishlove94

Reaction score
1
TCH said:
Được bảo hành bạn nhé. Dòng này nếu nó còn linh kiện sửa chữa thì họ sữa cho bạn, còn không nó đổi cho mình cái model thế hệ 2019, tính tiếp thời gian bảo hành là 1 năm còn lại.
Mình mới bị hư 1 cái P2217 (sản xuất năm 2017), giờ hết linh kiện nó đổi cho mình P2219 nè.
bảo hành có lâu ko thím, 1-2 ngày hay hay trong 1 tuần ?
giả sử 1 tuần vậy thì nó có cho m mượn màn hình gì dùng tạm ko :adore:.
Bây giờ e có cần gọi trc lên cho nó ko, hay mang qua luôn nhỉ, mang full đồ của nó cả hộp đi ạ ? :adore::adore:

huyanh995

Reaction score
0
2 ngay, cua minh no ship man hinh moi den, sau do moi lay man hinh cu sau (sorry may chua co unikey, thong cam)

F11162000

Reaction score
0
Mr_wishlove94 said:
bảo hành có lâu ko thím, 1-2 ngày hay hay trong 1 tuần ?
giả sử 1 tuần vậy thì nó có cho m mượn màn hình gì dùng tạm ko :adore:.
Bây giờ e có cần gọi trc lên cho nó ko, hay mang qua luôn nhỉ, mang full đồ của nó cả hộp đi ạ ? :adore::adore:
Mang thì nên full hộp cho kỹ, cứ mang lên đồ bảo hành thôi mà, còn bh chắc 1,2 chưa có liền đâu b

Zeonski

Reaction score
0
1, 2 ngày làm sao mà đc hả ông thớt. Cứ mang nguyên box với sp ra bảo hành thôi, dòng u đc bh mà....khả năng cao là ông đc đổi lên con đời mới cmnr.
Gửi từ THIÊN HÀ NHƯNG ĐÉO GHI CHÚ bằng vozFApp

vnking

Reaction score
0
Zeonski said:
1, 2 ngày làm sao mà đc hả ông thớt. Cứ mang nguyên box với sp ra bảo hành thôi, dòng u đc bh mà....khả năng cao là ông đc đổi lên con đời mới cmnr.

Dòng U mới được bảo hành kiểu đổi 1-1 thôi hả thím, dòng P hay S có được ko :chaymau:

Zeonski

Reaction score
0
vnking said:
Dòng U mới được bảo hành kiểu đổi 1-1 thôi hả thím, dòng P hay S có được ko :chaymau:
Dòng P hình như được, còn S thì chưa xài nên không rõ lắm.

Mr_wishlove94

Reaction score
1
huyanh995 said:
2 ngay, cua minh no ship man hinh moi den, sau do moi lay man hinh cu sau (sorry may chua co unikey, thong cam)
vãi nồi thím mua ở đâu mà đc bảo hành ngon vậy, thế báo kiểu gì mà nó mang đến vậy thím :stick: