Wall-E BK

Reaction score
0
Chào các bác, e có bộ case đc thằng bạn mua bên Nga để lại, lúc nó mang về thì con main z77 g45a của MSI hỏng. Mang ra thợ thì đã thay chipset chạy ngon lành. Đang dùng ngon lành thì 1 đêm đẹp trời e nó lăn đùng ra chết, mang ra thợ tiếp thì đc bảo là bị sét đánh :stick:. Sau khi sửa xong chạy ngon lành đc 2 tuần thì lần này lại hấp hối, tức là lúc bật đc lúc không, có lúc để cắm nguồn qua đêm sáng dậy bật đc, xong tắt đi là k bật lại đc nữa :canny:. Em đã mang ra quán lần thứ 3, quá nản với độ sida của nó (hoặc là do tháng cô hồn, đen như cờ hó :sosad: ) nên e muốn hỏi các bác là với tiểu sử bệnh tật như vậy thì có nên sửa tiếp k ạ, sửa 2 lần cũng mất 1tr rồi :pudency:. Tiền đấy chắc cũng gần đc con main cũ khác :sosad::sosad::sosad::sosad:

zuuuuuu

Member
Reaction score
0
bạn kiệt sỉ hay rách quá ko mua dc bộ mới thì cứ sửa tiếp thôi

rubiksx

Member
Reaction score
0
Coi thử cái nguồn + với việc sửa qua loa con main thì rất khó nói - Main sống thọ đc

KOTAKAKAJI

Reaction score
0
Sửa 2 lần 1tr cũng non nửa giá trị con main rồi, con hàng không chừng bên Nga đã bị hiếp cho tan nát, thớt còn cố gắng níu kéo làm gì cho khổ thân :surrender:

Cho'

Reaction score
3
Sửa ở đâu, trước con b75 gaming msi bị con nguồn zalman nổ nó giết chết, cũng đưa thợ hấp chip rồi có sống dc quá vài s đâu, ấy thế mà đem ra trung tâm bảo hành bọn MSI nó sửa cho tốn có 100k mà xài gần 2 năm rồi chả thấy bị gì

Em nghĩ thím bị thợ cỏ có chơi rồi, hồi lúc sửa main chỉ báo với chỗ bảo hành MSI là main mở không lên chứ không nói gì vụ bị hấp chip, nó bảo "giờ cứ để đây kiểm tra, nếu sửa dc thì phí 100k" :surrender: em ko nghĩ là họ sửa 100k cho mọi bệnh

Wall-E BK

Reaction score
0
rubiksx said:
Coi thử cái nguồn với việc sửa qua loa con main thì rất khó nói - Main sống thọ đc
Cảm giác là mình đen vãi bác ạ, đợt sét đánh cũng thế, cả phòng cắm cáp chả sao, mỗi mình e cắm cáp sáng dậy main đã đi tong r :pudency:

jackyboy_vt said:
Main sửa chạy được vậy là hay rồi
Đúng là hay thật cho đến khi nó hỏng tếp :surrender:

KOTAKAKAJI said:
Sửa 2 lần 1tr cũng non nửa giá trị con main rồi, con hàng không chừng bên Nga đã bị hiếp cho tan nát, thớt còn cố gắng níu kéo làm gì cho khổ thân :surrender:
Hỏng từ bên Nga mà thằng bạn e k biết sửa ở đâu,nó bỏ xó hơn 1 năm đưa về đây mới vứt cho e mang đi sửa hộ. Mà nó cũng có biết OC hay gì đâu thế mà hỏng đc chipset, tài thật :sosad:. E cũng k có kinh nghiệm mua main cũ với k biết mua ở đâu, mà chắc chỉ cố sửa nốt lần này thôi bác ạ, hỏng tiếp là bán xác luôn :canny::canny::canny:

Cho' said:
Sửa ở đâu, trước con b75 gaming msi bị con nguồn zalman nổ nó giết chết, cũng đưa thợ hấp chip rồi có sống dc quá vài s đâu, ấy thế mà đem ra trung tâm bảo hành bọn MSI nó sửa cho tốn có 100k mà xài gần 2 năm rồi chả thấy bị gì

Em nghĩ thím bị thợ cỏ có chơi rồi, hồi lúc sửa main chỉ báo với chỗ bảo hành MSI là main mở không lên chứ không nói gì vụ bị hấp chip, nó bảo "giờ cứ để đây kiểm tra, nếu sửa dc thì phí 100k" :surrender: em ko nghĩ là họ sửa 100k cho mọi bệnh
E sửa chỗ Lê Thanh Nghị bác ạ, e thấy ông này cũng nhiều khách, mà đi hỏi loanh quanh có mỗi ông này chịu sửa, e đưa ra hàng khác mới bảo hỏng chipset đã bảo k nhận sửa r. Bác sửa ở đâu thế ạ, HN hay ở đâu ạ? Mà hàng của bác chắc là có bảo hành chứ hàng mua từ 2012 bên Nga xách về thì bảo hành gì nữa.
Sửa xong lần này mà hỏng thêm lần nữa chắc e bán xác mua main khác quá :pudency::pudency:

Cho'

Reaction score
3
Wall-E BK said:
Cảm giác là mình đen vãi bác ạ, đợt sét đánh cũng thế, cả phòng cắm cáp chả sao, mỗi mình e cắm cáp sáng dậy main đã đi tong r :pudency:

Đúng là hay thật cho đến khi nó hỏng tếp :surrender:

Hỏng từ bên Nga mà thằng bạn e k biết sửa ở đâu,nó bỏ xó hơn 1 năm đưa về đây mới vứt cho e mang đi sửa hộ. Mà nó cũng có biết OC hay gì đâu thế mà hỏng đc chipset, tài thật :sosad:. E cũng k có kinh nghiệm mua main cũ với k biết mua ở đâu, mà chắc chỉ cố sửa nốt lần này thôi bác ạ, hỏng tiếp là bán xác luôn :canny::canny::canny:

E sửa chỗ Lê Thanh Nghị bác ạ, e thấy ông này cũng nhiều khách, mà đi hỏi loanh quanh có mỗi ông này chịu sửa, e đưa ra hàng khác mới bảo hỏng chipset đã bảo k nhận sửa r. Bác sửa ở đâu thế ạ, HN hay ở đâu ạ? Mà hàng của bác chắc là có bảo hành chứ hàng mua từ 2012 bên Nga xách về thì bảo hành gì nữa.

Sửa xong lần này mà hỏng thêm lần nữa chắc e bán xác mua main khác quá :pudency::pudency:
Hết bảo hành nên sửa dịch vụ chứ còn bảo hành ngu gì đem ra ngoài hàng cho nó tính phí còn nát cả main, cái tem sau khi hấp chip nó cháy nên lão sửa xé ra từ trước, sửa dịch vụ thì nó không cần biết main này ở đâu bảo hành thế nào chỉ cần nó sửa xong mình trả tiền thôi
Chính sách bảo hành sửa chửa của nó đây
http://event.msi.com/vn/service/ser/service.html
Hồi trước ở gò vấp h chuyển sang bình thạnh cmnr

soithu07

Reaction score
0
nói thẳng ra thay chip thì thợ ngoài hãng làm tạm bợ chữa cháy thôi b ơi. Mà b cũng kiên nhẫn đem sữa thêm lần nũa :)))).

Wall-E BK

Reaction score
0
Cho' said:
Hết bảo hành nên sửa dịch vụ chứ còn bảo hành ngu gì đem ra ngoài hàng cho nó tính phí còn nát cả main, cái tem sau khi hấp chip nó cháy nên lão sửa xé ra từ trước bên hãng cũng ko thắc mắc tại sao :)) , sửa dịch vụ thì nó không cần biết main này ở đâu bảo hành thế nào chỉ cần nó sửa xong mình trả tiền thôi
Em nghĩ chipset cũng ko hẳn chết đâu có thể tay nghề kém và máy móc cũng như thiết bị không thể chuẩn dc như thằng hãng thôi, của bác bật lúc lên lúc không còn đỡ chứ của em bật éo lên ấy chứ
Chính sách bảo hành sửa chửa của nó đây
http://event.msi.com/vn/service/ser/service.html
Hồi trước ở gò vấp h chuyển sang bình thạnh cmnr
Ở tận trong HCM cơ ạ, e thì ngoài HN, giờ e cũng k biết vác main đi đâu nữa :stick::stick::stick::stick:

soithu07 said:
nói thẳng ra thay chip thì thợ ngoài hãng làm tạm bợ chữa cháy thôi b ơi. Mà b cũng kiên nhẫn đem sữa thêm lần nũa :)))).
Tại e cũng k còn lựa chọn nào nữa, ở hãng của MSI ở HN thì k thấy có, cũng chả biết vác đi đâu :sosad::sosad: