Mai thi lái xe, cần giúp làm sao đi giữa 2 vạch ngon.

newvoz199211

Reaction score
1
Vẫn căn từ đầu như bình thường tập, để ý khi xe đi vào rồi thì cứ thẳng lái, tuyệt đối k dc chỉnh vô lăng. Chỉ cần nhích nhẹ vô lăng thôi là tít tít ngay. Cho nên kể cả thấy lệch cũng kệ mịa. Trước mình dính rồi nên biết

tomzip

Reaction score
0
maximum14 said:
Chỗ cho bánh xe đi qua giữa 2 cái vạch trắng hả thím. Đoạn này để chắc chắn thì thím căn khoảng các từ lề phải đến bánh xe, sau đó nhìn gương chiếu hậu bên phải (nhớ chỉnh gương chiếu xuống mặt đường để nhìn rõ bánh xe sau), căn sao cho khoảng cách từ lề phải đến bánh xe bằng khoảng cách đến giữa 2 vạch là ok. Để cho dễ thì lúc mới rẽ vào đoạn đó thì thím cứ đi theo vạch đc đánh dấu dưới đường, sau đó mới nhìn gương và chỉnh tiếp. Chúc thím thành công :byebye:

via vozForums for iPhone
chuẩn rồi...căn từ lề phải đến bánh xe là dễ nhất rồi..nhìn gương chiếu hậu là biết khoảng cách thôi...lúc mới tập thì chưa căn được....đi 3,4 lượt là biết khoảng cách như thế là giữa vạch hay chưa thôi...lúc cua vào bài đó thì dí côn cho đi thật chậm để chỉnh thẳng xe...nhưng mai thì mà giờ mới nên hỏi,thì chịu thua :gach:

resooser

Reaction score
0
LuvNim said:
Người ta nói đúng thì lại tự ái.
Lái tốt mà bài thi con con ko qua thì chứng tỏ đc điều gì vậy?
Thi sa hình ko giúp ích được gì thì hay là thôi, đừng ép bản thân làm những cái gượng ép như thế?

Gửi từ Nokia E63 bằng vozFApp
Xàm cứt t học 3 tiếng dư sức đậu cái sa hình vô nghĩa này. Toàn mẹo với mẹo chả áp dụng thực tế :go:. Chỉ có chăng làm tiền bọn ngu tâm lý.

Còn hôm qua tạch 5 lần liền t nghi là t ngồi lên xe dỏm chứ đéo thể nào mà bt đi 1 mình toàn 100 mà tạch 5 lần liên tục đc

mountain.vtv

Reaction score
0
resooser said:
Xàm cứt t học 3 tiếng dư sức đậu cái sa hình vô nghĩa này. Toàn mẹo với mẹo chả áp dụng thực tế :go:. Chỉ có chăng làm tiền bọn ngu tâm lý.

Còn hôm qua tạch 5 lần liền t nghi là t ngồi lên xe dỏm chứ đéo thể nào mà bt đi 1 mình toàn 100 mà tạch 5 lần liên tục đc
Chả có cái xe dỏm nào ở đây cả, đi ngu ko đè lên được hàng đinh thì máy nó chấm là bỏ qua bài thi => tạch.:surrender:

OneThing

Reaction score
0
resooser said:
Em tập sa hình 2 buổi (hôm nay là buổi 2, vì buổi 1 em làm tốt nên thầy bảo ko cần tập nhiều). Thế mà đhs hôm nay đi 5 lần em tạch cả 5 :shot: (2 lần không vào hàng đinh và 3 lần đi lố lên dốc vì xe méo hốc cửa nó cao hơn bt :shot:)

Em chỉ có vấn đề với đi giữa 2 hàng đinh. Thì lúc quẹo thì có mẹo gì ko mấy bác, em có canh tim xe = vạch trắng dưới đường nhưng sợ bị rớt quá.

Hôm nay em đi 5 lần xe 45 (rớt cả 5 lần) , 2 lần xe 47 (2 lần này 1 lần với thầy đc 100, 1 lần tự đi đc 100) nhưng xe này họ có dán băng dính nên canh dễ. SỢ thi thầy bảo là không đc dán băng nên :shot:.
căn bằng lề phải, hỉnh gương bên phải thấp xuống nhìn đc bánh sau, nhìn bánh xe đi thẳng cách lề 1 đoạn là đoán bánh xe đi qua đc
mấy đoạn dừng trước vạch thì phải nhìn ngang bên phải có biển báo để phanh, bây h mà vẫn ko biết thì tạch cmnr, thằng thầy ko chỉ à ???

caybut27

Reaction score
0
resooser said:
Em tập sa hình 2 buổi (hôm nay là buổi 2, vì buổi 1 em làm tốt nên thầy bảo ko cần tập nhiều). Thế mà đhs hôm nay đi 5 lần em tạch cả 5 :shot: (2 lần không vào hàng đinh và 3 lần đi lố lên dốc vì xe méo hốc cửa nó cao hơn bt :shot:)

Em chỉ có vấn đề với đi giữa 2 hàng đinh. Thì lúc quẹo thì có mẹo gì ko mấy bác, em có canh tim xe = vạch trắng dưới đường nhưng sợ bị rớt quá.

Hôm nay em đi 5 lần xe 45 (rớt cả 5 lần) , 2 lần xe 47 (2 lần này 1 lần với thầy đc 100, 1 lần tự đi đc 100) nhưng xe này họ có dán băng dính nên canh dễ. SỢ thi thầy bảo là không đc dán băng nên :shot:.
Đợt thi lấy bằng thì lái theo cảm giác chứ ko canh, nghe thầy nói là canh cc gì tâm xe thẳng góc vạch trắng đen gì ấy
Mà lúc đi học thì ráng mà tập trung và tự tin lên, sắp thi mà hỏi thì đm càng rối chứ đc cc gì
Vào sân thi, đợi xe, nghe thông báo xe này rớt xe kia đậu là đm quíu cả đít, làm éo j nhớ đc những gì hôm trước hỏi.
via vozForums for iPhone

caybut27

Reaction score
0
resooser said:

Xe dỏm là xe như nào?
Giờ này thi máy tự chấm điểm, sai chỗ nào nó báo trừ điểm ngay, anh đoé biết mình sai chỗ nào rồi đổ tại xe dỏm, dỏm cái mả cha nhà anh, đã thế còn lên giọng chữi những người tư vấn cho anh à, địt cụ nhà anh
via vozForums for iPhone

TKhoa

Reaction score
0
Tối nay tự dưng mơ lái xe hơi mà 2 chân chéo nhau như chơi audition vậy, hậu quả là tông vô con lươn rồi cạ xe khác.