mai em đi công trình rồi :(( cần tiền bối dẫn lối

minhtuan87

Reaction score
0
Nhìn đời vẫn còn màu hồng lắm em ạ
Cty xây dựng top đầu của bộ là công ty nào? Bộ giao thông hay bộ xây dựng?
Kể tên nghe chơi :lol:, bộ xây dựng thì anh mày kể được tên luôn mấy thằng to to là sông đà, HUD, bạch đằng, CC1 và 1 cơ số.
Nghe nhạc hiệu đẩy đi công trường mà ko cơ cấu gì thì quan hệ của bác chú với ông TGĐ cũng phải xem lại. ko thiếu cách để cho chú làm văn phòng mà vẫn tiến thân nhanh (trường hợp được nâng đỡ) mà ko cần phải đi hiện trường.
Còn để tiến thân, kiếm tiền (nhiều tiền & quyền) trong cái ngành này thì ra công trường làm giám sát hay về VP làm thằng kỹ sư thiết kế quèn thì nói thẳng là éo ăn thua nhé.
Mà nếu chú vẫn quyết theo con đường đấy thì anh chỉ nói với chú 1 câu thôi: "ra công trường thì cúi đầu mà học hỏi"
(Bằng giỏi ĐHXD, kinh qua từ TVTK, giám sát, tender department của thầu chính, CĐT rồi giờ là cơ quan NN TW chia sẻ)

Reaction score
0
Vài điều chia sẻ cùng cu em.
1. Đi ct hay ở voz này cũng gần giống nhau. Ko nên khoe khoang, khệnh khạng (nhiều lúc ko cố ý nhưng do cách nói). Cứ hoà đồng. Tâm lý luôn nhớ là thằng đi làm thuê.
2. Quan sát là chính. Quan sát từ thợ cho đến Tvgs.
3. Quan hệ như chú kể ở trên là kiểu quan hệ xã giao nhé. Đến lúc có chuyện thì vẫn toang như thường.
4. Đồ đạc cá nhân phải cẩn thận. Xe thì sắm thêm đồ chống trộm. Phone ví thì theo bên mình. Công trình về cuối hay mất đồ.
5. Lương voz toàn 2k$ trở lên nên lúc hỏi lược bớt nội dung thừa đi, dễ bị cắn hơn là góp ý

via vozForums for iPhone

bitong12

Reaction score
1
Ăn dầm ở dề ở công trường không khéo bị ma rừng bắt, chết mất xác dưới hố bê tông hoặc vạ miệng bị công nhân vây đánh cho ngu người, chia buồn =))

Lupine

Reaction score
0
minhtuan87 said:
Nhìn đời vẫn còn màu hồng lắm em ạ
Cty xây dựng top đầu của bộ là công ty nào? Bộ giao thông hay bộ xây dựng?
Kể tên nghe chơi :lol:, bộ xây dựng thì anh mày kể được tên luôn mấy thằng to to là sông đà, HUD, bạch đằng, CC1 và 1 cơ số.
Nghe nhạc hiệu đẩy đi công trường mà ko cơ cấu gì thì quan hệ của bác chú với ông TGĐ cũng phải xem lại. ko thiếu cách để cho chú làm văn phòng mà vẫn tiến thân nhanh (trường hợp được nâng đỡ) mà ko cần phải đi hiện trường.
Còn để tiến thân, kiếm tiền (nhiều tiền & quyền) trong cái ngành này thì ra công trường làm giám sát hay về VP làm thằng kỹ sư thiết kế quèn thì nói thẳng là éo ăn thua nhé.
Mà nếu chú vẫn quyết theo con đường đấy thì anh chỉ nói với chú 1 câu thôi: "ra công trường thì cúi đầu mà học hỏi"
(Bằng giỏi ĐHXD, kinh qua từ TVTK, giám sát, tender department của thầu chính, CĐT rồi giờ là cơ quan NN TW chia sẻ)
sai hết a ạ , em ko làm bên xây dựng :))
cảm ơn a góp ý

Lupine

Reaction score
0
hinhnhuminhcoyeunhau said:
Vài điều chia sẻ cùng cu em.
1. Đi ct hay ở voz này cũng gần giống nhau. Ko nên khoe khoang, khệnh khạng (nhiều lúc ko cố ý nhưng do cách nói). Cứ hoà đồng. Tâm lý luôn nhớ là thằng đi làm thuê.
2. Quan sát là chính. Quan sát từ thợ cho đến Tvgs.
3. Quan hệ như chú kể ở trên là kiểu quan hệ xã giao nhé. Đến lúc có chuyện thì vẫn toang như thường.
4. Đồ đạc cá nhân phải cẩn thận. Xe thì sắm thêm đồ chống trộm. Phone ví thì theo bên mình. Công trình về cuối hay mất đồ.
5. Lương voz toàn 2k$ trở lên nên lúc hỏi lược bớt nội dung thừa đi, dễ bị cắn hơn là góp ý

via vozForums for iPhone
ok ông a , mai khăn gói lên đó xem thế nào

painkiller96

Reaction score
0
cậu bé bút chì said:
Đồng chí chưa vào nhà nước nên chưa rõ cái này, nếu bác đồng chí có ảnh hưởng với ông kia thật thì ko có chuyện đồng chí phải đi rừng 1 2 năm đâu mà đồng chí nghiễm nhiên nhảy thẳng vào văn phòng ngồi máy lạnh mà làm việc, kể cả đồng chí chưa có kinh nghiệm cũng sẽ đc ông tổng bảo đàn em nó dìu dắt, éo phải đi đâu chịu cực khổ gì luôn. Trong nhà nước bao giờ cũng có mấy suất quan hệ dành cho kiểu này.
Còn nếu bị bật ra công trường rừng rú tức là ông bác đồng chí cũng kiểu chỉ ơr tầm ảnh hưởng bình thường với ông giám đốc, ko phải dạng có tiếng nói với ông kia nên đồng chí vẫn bị bắt đi thực địa.
Mà vào kiểu cơ quan nhà nước làm thì cái ô dù bệ đỡ nó hơi bị quan trọng đấy, có cơ to đỡ sau lưng thì nó dễ thở chứ kiểu như đồng chí thì trong cơ quan nó đầy ra, con ông này cháu ông kia nhiều lắm.
Mình cũng kiểu nhà nước đây. =))) Mới vào vào có tý quan hệ thì đc ở văn phòng. Còn không thì đi công trường. Đi ctr đc cái nhiều kỉ niệm chứ mình ở phòng thì cứ nhàn lắm, ăn nhậu các kiểu suốt. Ko rõ sao mà đi làm đường tận Lâm Đồng kêu có quan hệ. Kiểu đấy khổ bỏ mẹ ra. Ở Tp còn có ăn chơi. Chứ đi ctr thì ko cần quan hệ nó cũng mừng vcl ra

Lupine

Reaction score
0
painkiller96 said:
Mình cũng kiểu nhà nước đây. =))) Mới vào vào có tý quan hệ thì đc ở văn phòng. Còn không thì đi công trường. Đi ctr đc cái nhiều kỉ niệm chứ mình ở phòng thì cứ nhàn lắm, ăn nhậu các kiểu suốt. Ko rõ sao mà đi làm đường tận Lâm Đồng kêu có quan hệ. Kiểu đấy khổ bỏ mẹ ra. Ở Tp còn có ăn chơi. Chứ đi ctr thì ko cần quan hệ nó cũng mừng vcl ra
có gì e review lại cho mấy thím =))

RayPham

Reaction score
1
1. quen biết mà cho đi ct thì đêk cần quen cũng đc :)))
2. top 1 or dưới đáy bồn cầu cũng như nhau cho mấy thằng sv mới ra trường vì biết cái mẹ gì đâu ?!
3.
biết cái mẹ gì đâu mà đòi ng ta trả lương cao, vào đó ng ta còn chỉ tay cầm việc!
còn đi thi công mà nghe đi rừng rú miền tây là đủ hiểu của mấy ông cienco với công ty con của bộ rồi.

4. khuyên chân thành là ở nhà đi thiết kế lương thấp cũng đc sống bằng mmo.
5. còn khuyên chân thành hơn thì bỏ cmn nghề đi. bạc vkl! :)

via vozForums for iPhone