lý do vì sao xe máy Honda được ưa chuộng tại vn?

the.mars

Reaction score
0
Cho xem cái hình exciter 135 côn tay đời 2006 được không ?
nhập từ nước nào về vậy ?

T như thằng trên. Nếu thớt không mua Ford Rapto đi thì t tông chết m nha thớt

MonvaThy

Reaction score
0
dvd_nasa said:
Thương tình anh bạn cùng là người saigon thượng đẳng đi xe máy biển số 59, tôi khuyên anh bạn nên lên đời ford ranger như tôi. Racing boiz bá dơ tôi bóp còi 1 phát là trứng dái thọt lên cổ ngay, lạng lạng xiaolol tôi đụng chết dj mẹ. Nghiên cứu đéo gì ba cái xe 2 bánh:sogood:
1 vote. Đọc hài vkl.

CQThai

Reaction score
0
mấy anh khuyên tôi mua 4 bánh thì tôi cám ơn.

tôi từ nhỏ lăn lộn ngoài đời, bần hèn quen rồi giờ sang trọng ko chịu được.

trước đây tôi để dành mua con mazda 3 tính đi đây đó chơi. sau này nghĩ lại thì ko cần thiết lắm. nhà tôi ngay q1, đi giờ loz nào cũng kẹt xe cứng ngắt, mệt lắm.

tiền bảo dưỡng, xăng xe này kia hằng tháng tôi cũng dư ra đủ để đi cái tour ngắn 2 3 ngày rồi.

còn đi tour xa thì tôi thích đi xe máy, tôi thích cảm giác gió phạt vào rát mặt khi đi những con đường vắng, hơi lạnh tràn vào lồng ngực mỗi khi hít thở trên những cung đường cao nguyên và mùi nắng gió của những con đường ven biển.

hầu như tháng nào tôi cũng đi, từ đà nẵng đổ vô sài gòn tôi đi hết cả rồi, mục đích sang năm là sẽ đi xuyên việt bằng con winner x đây.

mấy anh ngồi 4 bánh máy lạnh phà phà làm sao hiểu được cái thú của bọn tôi, tôi mua xe là để sướng chứ ko phải để kiếm tiền hay phục vụ công việc cho nên 4 bánh để về già tôi mua cũng chưa muộn.

à nếu có anh nào đó hỏi sao ko chơi ôm bình xăng pkl thì tôi xin trả lời là tôi hiện giờ chỉ thích underbone thôi, 1 phần vì sức khỏe kém đi pkl rất mệt, 1 phần là tôi ghét tiếng ồn của xe pkl. đi xa 1 mình mà pkl nó dở chứng thì mệt người lắm.

Tony0805

Reaction score
0
Mấy thằng có ranger,raptor lo đi làm kiếm tiền,chơi gái,nuôi vợ con chứ k rảnh lên đây lộn xào đâu

via vozForums for iPhone

Himmler1088

Reaction score
0
Ya cá mập thì sao thím, thấy tụi nó bán 250 củ , đập thùng

cdragonxtreme

Reaction score
1
WTF

Bữa h t đi seeder cho con spark dìm hàng raider satria mà bây h a lật kèo 180° vậy à

veanhchibi

Reaction score
0
CQThai said:
mấy anh khuyên tôi mua 4 bánh thì tôi cám ơn.

tôi từ nhỏ lăn lộn ngoài đời, bần hèn quen rồi giờ sang trọng ko chịu được.

trước đây tôi để dành mua con mazda 3 tính đi đây đó chơi. sau này nghĩ lại thì ko cần thiết lắm. nhà tôi ngay q1, đi giờ loz nào cũng kẹt xe cứng ngắt, mệt lắm.

tiền bảo dưỡng, xăng xe này kia hằng tháng tôi cũng dư ra đủ để đi cái tour ngắn 2 3 ngày rồi.

còn đi tour xa thì tôi thích đi xe máy, tôi thích cảm giác gió phạt vào rát mặt khi đi những con đường vắng, hơi lạnh tràn vào lồng ngực mỗi khi hít thở trên những cung đường cao nguyên và mùi nắng gió của những con đường ven biển.

hầu như tháng nào tôi cũng đi, từ đà nẵng đổ vô sài gòn tôi đi hết cả rồi, mục đích sang năm là sẽ đi xuyên việt bằng con winner x đây.

mấy anh ngồi 4 bánh máy lạnh phà phà làm sao hiểu được cái thú của bọn tôi, tôi mua xe là để sướng chứ ko phải để kiếm tiền hay phục vụ công việc cho nên 4 bánh để về già tôi mua cũng chưa muộn.

à nếu có anh nào đó hỏi sao ko chơi ôm bình xăng pkl thì tôi xin trả lời là tôi hiện giờ chỉ thích underbone thôi, 1 phần vì sức khỏe kém đi pkl rất mệt, 1 phần là tôi ghét tiếng ồn của xe pkl. đi xa 1 mình mà pkl nó dở chứng thì mệt người lắm.
Làm con PCX đi thử đi bồ :D :look_down:

thienbau

Reaction score
1
E đọc xong bài viêt dù buồn ngủ e cũng cố bấm vài lời, đúng là lúc xưa khi e còn tuổi 18 20, tuổi trẻ trâu thích làm phách. Thích làm màu. Thích đc đẹp trai và đc những thằng khác cũng thèm khát đc như mình nên e mua con xe đầu tiên là exciter 2010, tuổi đó mua về thì đúng là chỉ muốn kéo lên 120 cho oách, chứ biết mẹ j cảm nhận. Đi cafe hay đi đâu đi chậm chậm tà tà tiếng sên nó đánh người ta biết mình đi Exciter tưởng đâu mình ngon lắm, thấy phê lân lân,
Giờ có vợ con đùm đuề. Đc con em đưa mượn con sh chạy thấy đụ mà sao con xe này đi vô ổ gà mà như đi vô đường nhựa thảm đỏ vậy nè. Nó chỉ có 1 cái cảm giác nhún nhẹ ko thèm có tiếng khự khự như con exciter của mình. Hai hàm răng để hở nhẹ mà nó chả thèm đá vào nhau, nó êm 1 cách đáng sợ. Bữa chở vợ đi mà đi vô đường bê tông mà y như đi trên đường đua. Êm ru bà rù, vợ nó cũng nói có tiền mua con sh chạy sướng ghê a nhỉ.
Giờ tiếc cho 1 thời khùng điên đâm đầu vào bà xe Exciter bắt chó đó.

Gửi từ đời là bể khổ. sống là để yêu thương bằng vozFApp

CQThai

Reaction score
0
thienbau said:
E đọc xong bài viêt dù buồn ngủ e cũng cố bấm vài lời, đúng là lúc xưa khi còn tuổi 18 20, tuổi trẻ trâu thích làm phách. Thích làm màu. Thích đc đẹp trai và đc những thằng khác cũng thèm khát đc như mình nên e với cho được ba má bán thêm lúa mua con xe đầu tiên là exciter 2010, tuổi đó mua về thì đúng là chỉ muốn kéo lên 120 cho oách, chứ biết mẹ j cảm nhận. Đi cafe hay đi đâu đi chậm chậm tà tà tiếng sên nó đánh người ta biết mình đi Exciter tưởng đâu mình ngon lắm, thấy phê lân lân,
Giờ có vợ con đùm đuề. Đc con em đưa mượn con sh chạy thấy đụ mà sao con xe này đi vô ổ gà mà như đi vô đường nhựa thảm đỏ vậy nè. Nó chỉ có 1 cái cảm giác nhún nhẹ ko thèm có tiếng khự khự như con exciter của mình. Hai hàm răng để hở nhẹ mà nó chả thèm đá vào nhau, nó êm 1 cách đáng sợ. Bữa chở vợ đi mà đi vô đường bê tông mà y như đi trên đường đua. Êm ru bà rù, vợ nó cũng nói có tiền mua con sh chạy sướng ghê a nhỉ.
Giờ tiếc cho 1 thời khùng điên đâm đầu vào bà xe Exciter bắt chó đó.
Gửi từ đời là bể khổ. sống là để yêu thương bằng vozFApp
Tuổi trẻ ai cũng vậy thôi bạn. Hỏi thử 10 người trên đây thì hơn 9 người từng 1 thời chết mê con ex rồi. Ko phải vì xe nó ngon mà là vì cái danh tiếng xưa giờ của yamaha là máy bốc xe thể thao.
Tới 1 độ tuổi nào đó thì những tiêu chí chọn xe ko còn là máy bốc xe thể thao nữa mà là chiếc xe trung hòa mọi thứ, kiểu dáng trầm tính và đặt biệt quan trọng tính năng an toàn thì lúc đó là lúc chúng ta đã già.
Những người mua ex đa số là giới trẻ,mà giới trẻ làm gì có tiền mua, chỉ có xin ông bà già thôi. Mà tâm lý của ông bà già thì bạn biết rồi, chỉ muốn hướng con cái mua honda thôi, vì vậy lại nảy sinh bất hòa trong gia đình. Tôi đảm bảo điều này là quen lắm, ai cũng từng có lúc trải qua lựa chọn đam mê của bản thân là exciter và lựa chọn của gia đình là future hay airblade gì đó. Từng 1 thời chạy trên con honda gia đình mua cho, ra đường nhìn người ta chạy ex mà chảy nước miếng, chỉ còn cảm giác tủi hờn và trách móc gia đình. Nhưng tin tôi đi, khi bạn trưởng thành bạn sẽ thấy ba mẹ bạn chỉ muốn tốt cho bạn thôi, và cả sau này khi bạn có con, bạn cũng sẽ lại mua honda cho nó. Cái lựa chọn mà thằng con trai nào mới lớn cũng ghét, nó lập lại như 1 vòng tuần hoàn của cuộc sống vậy.
Exciter vẫn bán chạy, nhưng ko phải là người trẻ mua nữa. Mà là những người cả tuổi trẻ mong mỏi, thèm khát 1 nó nhưng ko có được. Sau này khi có điều kiện, người ta lại mua như 1 cách để vớt vát tuổi trẻ, vớt vát thú vui chơi xe từ ngày xưa. Y hệt như dân chơi sì po, 2 thì bây giờ vậy. Cho nên yamaha hiểu được tâm lý đó, nó làm ra con xe chất lượng kém mà giá thành cao, bởi vì nó biết người ta chả quan tâm chất lượng, chỉ cần còn giữ cái tên exciter là sẽ lại có người mua thôi. Nhưng sớm thôi, nó sẽ còn là dĩ vãng...