Lương văn phòng 5tr/tháng có mở được thẻ tín dụng k??? Các bác tư vấn e với!

OneWingedAngel

Reaction score
0
Thiếu tiền thì vay NH chứ đừng mở thẻ tín dụng, nó vứt cho 10tr mà xài, hết thì thôi tháng trả nợ 7 800k từ từ hết nợ. Mở thẻ là xài vô tội vạ.

Zeonski

Reaction score
0
đang dùng thẻ này, có nhiêi tiêu nhiêu, kiểm soát đc chi tiêu.
Gửi từ THIÊN HÀ NHƯNG ĐÉO GHI CHÚ bằng vozFApp

763092

Reaction score
0
Phoenix_Fire221 said:
Tôi cứ ngân hàng là xài debit.

Chơi credit là mình đặt một nửa lưỡi dao của tụi ngân hàng vào cổ rồi. Cách tính lãi suất thất thường, dù cho ưu đãi cao nhưng loáng cái là sạch tiền.

Thằng thớt 5 củ mà dám đăng ký credit thì tôi cũng lạy nó luôn.
Mắc nợ hay không là do ông, chứ đâu có phải tại cái thẻ.
Nhiều thằng đéo có cái thẻ credit nào vẫn nợ ngập mồm đó thôi, thế là tại sao?
Tôi thấy mở cái thẻ tín dụng này xài quá ngon luôn, có việc gì gấp hay kẹt tiền gì đấy thì nó cực kỳ hữu dụng.
Nhưng phải nghĩ 1 điều: Vay là phải trả. Thế là ok.
Kiểm soát chi tiêu không tốt lại đổ cho cái vật vô tri như cái thẻ nhựa :gach:

zayken

Reaction score
0
Lương trên hợp đồng mình ký với cty có 4tr nhưng vẫn mở dc thẻ bidv hạn mức 20tr.

Thủ tục chỉ cần chụp ảnh cmnd, sổ hk, và sao kê bảng lương nữa.

Lương mình nhận qua bidv, sao kê mỗi tháng đều qua bidv kiểm soát, income cỡ 20-30tr, đủ đk làm hạn mức 30tr nhưng chỉ dám làm 20tr ko lại quen thói tiêu pha quá tay.

kiem_bo

Reaction score
0
Quẹt nợ hay không do bạn chứ. Có phải do cái thẻ đâu

Như bản thân trước hay dùng tiền mặt. Giờ lương về để tiền trong thẻ đó. Ăn uống hay mua gì bình thường trả tiền mặt. Giờ dùng thẻ quẹt, đến hạn sao kê thì lấy tiền trong thẻ chuyển trả lại ngân hàng. Lại được ít tiền nước cashback.

Mọi thứ do bản thân bạn dùng chứ không có có thẻ tín dụng tự dưng bạn mang nợ ngân hàng đâu.

Cái lợi trước mắt là phí rút tiền mặt tiết kiệm được vài ngàn gửi xe. Ví dụ chi tiêu mua sắm ăn uống 1 tháng 7tr đi. Thì bạn rút ít nhất 2 lần tốn tầm 7k. Giờ chơi thẻ khỏi tốn

Ai biểu các thiện hữu thấy quẹt sướng quá, cứ quẹt rồi nợ. Thế thôi

pilatao

Reaction score
0
codochi said:
tcb bỏ vụ quẹt trả góp mất % phí chuyển đổi chưa bạn???
Ý bạn là phí chuyển đổi trả góp à ? Nếu đúng thì còn nhé, mình quẹt con Ipad 7tr4 phí gần 500k
Gửi từ Samsung SM-G950F bằng vozFApp

pilatao

Reaction score
0
kiem_bo said:
Quẹt nợ hay không do bạn chứ. Có phải do cái thẻ đâu

Như bản thân trước hay dùng tiền mặt. Giờ lương về để tiền trong thẻ đó. Ăn uống hay mua gì bình thường trả tiền mặt. Giờ dùng thẻ quẹt, đến hạn sao kê thì lấy tiền trong thẻ chuyển trả lại ngân hàng. Lại được ít tiền nước cashback.

Mọi thứ do bản thân bạn dùng chứ không có có thẻ tín dụng tự dưng bạn mang nợ ngân hàng đâu.

Cái lợi trước mắt là phí rút tiền mặt tiết kiệm được vài ngàn gửi xe. Ví dụ chi tiêu mua sắm ăn uống 1 tháng 7tr đi. Thì bạn rút ít nhất 2 lần tốn tầm 7k. Giờ chơi thẻ khỏi tốn

Ai biểu các thiện hữu thấy quẹt sướng quá, cứ quẹt rồi nợ. Thế thôi
Em cũng del hiểu luôn ạ. Quẹt ko kiềm chế đc còn đổ lỗi cho cái thẻ, làm cái thẻ trả góp 0% cực kì đơn giản.

Gửi từ Samsung SM-G950F bằng vozFApp

bombom292

Reaction score
2
sangcv_almighty said:
Tôi cũng toàn chơi Visa Debit có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu, chơi kiểu kia có ngày nợ ngập mồm :D
Visa debit có quẹt thẻ khi trả đc k thím :">
via vozForums for iPad

patboy1088

Reaction score
0
Năm ngoái Teckcombank nó tự gọi điện rồi làm cho cái thẻ 48 củ, chờ 2 tuần đưa chứng mình với hộ khẩu đến lấy về, không phải đăng ký gì luôn