Lương trong ngành Cơ khí chế tạo như này là đang ở mức nào ?

Reaction score
0
mấy bạn cơ khí toàn nhắc đến lương nhỉ. Bên IT khi so sánh lương thì có khái niệm là rate. nghĩa là giá tiền làm freelancer. Mình đang là 10$/h. Hạng bét trong ngành IT

via vozForums for iPhone

Reaction score
0
gang.bang.is.my.life said:
mấy bạn cơ khí toàn nhắc đến lương nhỉ. Bên IT khi so sánh lương thì có khái niệm là rate. nghĩa là giá tiền làm freelancer. Mình đang là 10$/h. Hạng bét trong ngành IT
[[/i]
Là sao bác, làm cty tính lương freelance?
via vozForums for iPhone

register_lannua

Reaction score
0
notfff. said:
Em cũng cơ khí chế tạo, mới ra trường. Rải cv cả đống chỗ nhưng chưa được gọi. Ngành này ở Đà nẵng hẻo quá, gia đình lại không cho đi xa :sosad:
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp
Vào trường hải mà làm, tuần về 1 lần :chaymau:
Ở ĐN mà ngành này 1 là đi sale máy móc, 2 là đứng bảo trì mấy nhà máy hay đứng máy cnc chán thấy mama :gach:
Sent using vozFApp

lamanh7

Reaction score
0
the lord of the shit said:
Bác cho em xin review apave đc ko, thấy đang tuyển tính nộp nhưng đang lưỡng lự
Với các thấy cty nào oke gợi ý cho e một cái được ko, e muốn đi mảng thiết kế
Apave trong miền nam thì mình không rõ nhưng apave ngoài bắc thì mấy anh , bác tay to mình có nói chuyện
Cá nhân mình thấy apave đang trong tình trạng khó khăn. nếu bạn đủ lực đủ kiến thức có thể đánh mấy gióp ở brunei thì ok. còn làm thì thật sự bạn chỉ nên bỏ vài năm vào học thì tốt hơn là gắn bó lâu dài
Cuộc đời làm NDT chỉ có đi công trường thôi bác ạ. nó lại nguy hiểm và nhiều cái bất ổn. Nếu bác theo nghề em nghĩ công nghiệp việt nam nó sẽ cần bác nhưng chắc phải tầm 10 năm nữa
Bác đi làm Client ở dự án như NSRP hay LONGSON thì may mắn có thể kiếm 130 củ 1 tháng nếu bác đủ tầm còn không thì....
QUAY ĐẦU LÀ BỜ :pudency::pudency::pudency::pudency:

lamanh7

Reaction score
0
taipro0 said:
Đen tối sao vậy bác :sexy::sexy:
Đen mà bạn
Nói thật là NDT phụ thuộc vào công trình rồi nền kinh tế
Các bạn làm công trình khổ bỏ mẹ, kiếm được đồng tiền trày da chảy máu mướt mồ hôi. Công việc thì không đều không ổn nay đây mai đó. Đừng nghe các sếp vẽ miếng bánh ngon.
Năm 2012 mình đã phán rồi.2008-2017 đấy là thời kì hoàng kim của NDT và hàn.
Còn từ bây giờ nếu ai xác định theo ngành thì phải chịu khổ và chịu học thật nhiều để lấy NDT level 3 vì chắc mấy năm nữa việt nam sẽ phải theo khuôn khổ của thế giới lúc đấy cần nhân lực nhưng mà là chất lượng cao
Vậy nên mình mới nói phải chờ tối thiểu 5 năm nữa
Các bác đừng oánh mình mạnh quá nhé hihi :gach::gach::gach::gach::gach:

Reaction score
0
lamanh7 said:
Apave trong miền nam thì mình không rõ nhưng apave ngoài bắc thì mấy anh , bác tay to mình có nói chuyện
Cá nhân mình thấy apave đang trong tình trạng khó khăn. nếu bạn đủ lực đủ kiến thức có thể đánh mấy gióp ở brunei thì ok. còn làm thì thật sự bạn chỉ nên bỏ vài năm vào học thì tốt hơn là gắn bó lâu dài
Cuộc đời làm NDT chỉ có đi công trường thôi bác ạ. nó lại nguy hiểm và nhiều cái bất ổn. Nếu bác theo nghề em nghĩ công nghiệp việt nam nó sẽ cần bác nhưng chắc phải tầm 10 năm nữa
Bác đi làm Client ở dự án như NSRP hay LONGSON thì may mắn có thể kiếm 130 củ 1 tháng nếu bác đủ tầm còn không thì....
QUAY ĐẦU LÀ BỜ :pudency::pudency::pudency::pudency:
that's so dark, thooi quay đầu là bờ

Reaction score
0
mình học cơ khí bách khoa ra trường.. làm trái nghề lương cao gấp đôi mấy đứa bạn làm cùng nghề.. giờ lương cứng mình là 21tr, thu nhập thêm nữa tổng cộng là 25tr/tháng....

vngx192

Reaction score
0
conchay said:
Cơ khí thì có nhiều mảng: Thiết kế, thi công, bảo trì bảo dưỡng...
Nếu xác định theo nghề, thì tôi khuyên các thím nên học tốt 1 ngoại ngữ, ưu tiên Tiếng Anh.
Tôi học Cơ Điện Tử, nhưng dm cái trường md nó cho cái bằng Ksu Cơ Khí, thế là 10 năm nay theo nghiệp Cơ khí lắp đặt ở các dự án.
Cũng có cái may mắn là dùng Tiếng Anh, nên lương cũng ổn ổn, tăng ca, thêm giờ lên được 40,50,60.. là bình thường.
Giờ lại lên Hà Nội làm lương 30 :sweat:
via vozForums for iPhone
Vcl lương 30 mà làm thêm lên 60 thì vãi cứt thật
via vozForums for iPhone

notfff.

Reaction score
0
register_lannua said:
Vào trường hải mà làm, tuần về 1 lần :chaymau:
Ở ĐN mà ngành này 1 là đi sale máy móc, 2 là đứng bảo trì mấy nhà máy hay đứng máy cnc chán thấy mama :gach:
Sent using vozFApp
Trường hải thì khác gì hả thím :sexy:
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp

kaorimuraji2017

Reaction score
0
fox.d.pal said:
Cty mình ở HN. Bên mình làm chủ yếu bằng tekla. Chẳng biết các sếp yêu cầu gì mà tuyển nửa năm mới thêm được 1 người. Lương thì mới ra trường tầm 8tr net. Có kinh nghiệm thì tầm 12-15tr, nghỉ full t7-CN.
Gửi từ Một thế giới khác bằng vozFApp
Vậy chỗ bác chủ yếu làm về gì ạ
Sent from HMD Global Nokia X6 using vozFApp