RaidRaptor

Reaction score
0
Chào các bác, số là em chuẩn bị đi phỏng vấn vòng cuối vào vị trí R&D embedded trong 1 lab ở Đà Nẵng. Về cơ bản thì em chắc chắn đc nhận rồi, gọi là phỏng vấn vòng cuối chứ thực chất là đi deal lương v ký hợp đồng các thứ thôi. Các bác cho em hỏi là mức lương junior cho vị trí này ở Đà Nẵng vào khoảng bao nhiêu thì hợp lý ạ? Vị trí này ở trong SG cũng tầm 10~15tr cho junior, 15~20tr cho senior (trước đó em có làm trong SG), nhưng về ĐN thì vật giá mọi cái nó rẻ hơn trong kia nên lương cũng bị ép bèo hơn. Em đang định deal từ 10~12tr kb có ổn k các bác? Em cảm ơn ạ.

dangmt

Reaction score
0
RaidRaptor said:
Chào các bác, số là em chuẩn bị đi phỏng vấn vòng cuối vào vị trí R&D embedded trong 1 lab ở Đà Nẵng. Về cơ bản thì em chắc chắn đc nhận rồi, gọi là phỏng vấn vòng cuối chứ thực chất là đi deal lương v ký hợp đồng các thứ thôi. Các bác cho em hỏi là mức lương junior cho vị trí này ở Đà Nẵng vào khoảng bao nhiêu thì hợp lý ạ? Vị trí này ở trong SG cũng tầm 10~15tr cho junior, 15~20tr cho senior (trước đó em có làm trong SG), nhưng về ĐN thì vật giá mọi cái nó rẻ hơn trong kia nên lương cũng bị ép bèo hơn. Em đang định deal từ 10~12tr kb có ổn k các bác? Em cảm ơn ạ.
Vãi giỏi. Lập trình nhúng luôn. :stick:

VozDatabaseError

Reaction score
0
RaidRaptor said:
Hộp cho cái tên cty đi bạn ? DN hiếm chỗ làm embedded quá :beauty:
Lương thì tùy kinh nghiệm, chứ title R&D cũng như dev. Lương dev DN thì lấy lương SG chia cho 1.5

trolls

Reaction score
0
RaidRaptor said:
:beauty:

Bên anh đang cần tuyển kỹ sư lập trình nhúng, FPGA các thể loại
Thu nhập tối thiểu 15tr, nhưng phải ra HN
Nếu có nhã hứng làm việc thì hộp nha

hawkowl

Reaction score
0
Học ra thấy có triển vọng không thím
em cũng đang học Embedded bên DUT mà nghe tương lai bấp bênh quá

via vozForums for iPhone

112kbps

Reaction score
0
hawkowl said:
Học ra thấy có triển vọng không thím :adore: em cũng đang học Embedded bên DUT mà nghe tương lai bấp bênh quá :sosad:

via vozForums for iPhone
:gach: Đi theo thầy thanh với thầy quốc huy à=)).

RaidRaptor

Reaction score
0
hawkowl said:
Học ra thấy có triển vọng không thím :adore: em cũng đang học Embedded bên DUT mà nghe tương lai bấp bênh quá :sosad:

via vozForums for iPhone
Cày nhiều vào thím ạ, mà phải biết nhìn ra hướng nào để mà tập trung vào chứ đừng có ôm xô, ôm k nổi đâu. Chứ như em lúc đi học thì học tự động hóa (học xong ra thi công PLC, điện công nghiệp, đi công trình các kiểu), nhưng em lại đi theo hướng phần cứng với vi điều khiển. Thím học DUT thì sau này nên ra HN hoặc vào SG lăn lộn 1 thời gian. Ở đó lương cao với có nhiều điều kiện trải nghiệm hơn.

RaidRaptor

Reaction score
0
dangmt said:
Vãi giỏi. Lập trình nhúng luôn. :stick:
Nhúng thì cũng có 5 7 loại nhúng thượng vàng hạ cám mà thím :chaymau:

112kbps

Reaction score
0
RaidRaptor said:
Cày nhiều vào thím ạ, mà phải biết nhìn ra hướng nào để mà tập trung vào chứ đừng có ôm xô, ôm k nổi đâu. Chứ như em lúc đi học thì học tự động hóa (học xong ra thi công PLC, điện công nghiệp, đi công trình các kiểu), nhưng em lại đi theo hướng phần cứng với vi điều khiển. Thím học DUT thì sau này nên ra HN hoặc vào SG lăn lộn 1 thời gian. Ở đó lương cao với có nhiều điều kiện trải nghiệm hơn.
Ngoài khả năng chuyên ngành. Thì tiếng anh cty bạn đang muốn vào làm yêu cầu cao không bạn.:adore:

RaidRaptor

Reaction score
0
112kbps said:
Ngoài khả năng chuyên ngành. Thì tiếng anh cty bạn đang muốn vào làm yêu cầu cao không bạn.:adore:
Yêu cầu khả năng làm việc trâu bò để chạy deadline này, teamwork ở mức tốt trở lên này, tư duy sáng tạo này, "open mind" để có thể linh động nhảy sang các giải pháp khác khi được yêu cầu này. Trong ngành này mình thấy khả năng ứng biến, cập nhật, thay đổi công nghệ cũng khá là quan trọng đấy.