[Lỗi VGA?] Máy mình bị lỗi gĩ

protoss26

Reaction score
0
Máy mình đang dùng thỉnh thoảng màn hình báo no signal, nhưng loa vẫn hoạt động bình thường. Khởi động lại thì lại bình thường, kiểm tra nhiệt độ vẫn ok không cao lắm. Các bác cho em hỏi có phải bị lỗi VGA không hay là lỗi nguồn.

protoss26

Reaction score
0
Queenbj said:
Khả năng do dây cắm, dây HDMI hay DP?
Mình dùng HDMI, nhưng có lẽ không phải do dây, vì mình cắm 2 màn hình 1 cái công HDMI 1 cái dây DVI chuyển sang VGA. Và khi sập thì sập cả 2 màn hình.
Mình rút 1 màn hình ra thì có vẻ ngon, chưa lỗi

hewki

Reaction score
0
có khi nào do vga của bác đi mất cái quạt tản nên nóng quá nó sập không, bác thử kiểm tra quạt xem, với nhiệt độ vga nữa

protoss26

Reaction score
0
hewki said:
có khi nào do vga của bác đi mất cái quạt tản nên nóng quá nó sập không, bác thử kiểm tra quạt xem, với nhiệt độ vga nữa
Nhiệt độ bình thường bác ơi, với phòng điều hoà nên chắc không nóng lắm.
Update giờ nó hết lên rồi, tháo card ra chạy bình thường.

Ep17

Reaction score
0
VGA bị lỗi driver rồi bạn, cái này phải đem đi bảo hành thôi , nhưng khó test ra lỗi lắm, phải để cho cửa hàng bán ngâm vài ngày test . Ko tin mình thì bạn tháo VGA ra chạy onboard đi (điều kiện cpu có GPU và main có cổng xuất hình)

protoss26

Reaction score
0
Ep17 said:
VGA bị lỗi driver rồi bạn, cái này phải đem đi bảo hành thôi , nhưng khó test ra lỗi lắm, phải để cho cửa hàng bán ngâm vài ngày test . Ko tin mình thì bạn tháo VGA ra chạy onboard đi (điều kiện cpu có GPU và main có cổng xuất hình)
vuongquy2991_2991 said:
rút vga ra test onboar là biết mà :v
Tháo card ra chạy bình thường các bác ơi

kirakun277

Reaction score
1
đi bảo hành thôi bác, con card cũ của em đang dùng còn lăn ra tèo quạt chạy nhưng no signal
cắm sang main thì ngon ngay.

huynhnam1988

Reaction score
0
huynhnam1988 said:
Mình mới mua mới con Asus dual GTX 1060 6GB và con nguồn andyson m5 550W để chơi game. Cấu hình i5 4460, ram 16Gb, ssd.
Dạo này mình chơi game PUBG tầm 20p là quạt card VGA bắt đầu kêu to. Rồi tự dưng tối đen 2 màn hình, nhưng tiếng vẫn còn.
Mình thử đo nhiệt độ VGA trước khi văng thì tầm khoảng 74°C. Văng xong khởi động lại thì chỉ lên 1 màn hình của card onboard. Do máy mình 2 màn hình, 1 của onboard, 1 của VGA. Lúc này có thông báo lỗi vender.dll gì đó. Phải khởi động lần nữa thì mới lên được màn hình chạy card rời.
Mình thử dùng Furmark để test card thì thấy lên tới 76°C quạt cũng k kêu to như lúc chơi game.
Có cao thủ nào rành về vụ này không giúp mình với.

Sent from Samsung SM-N950F using vozFApp
mình cũng bị lỗi giống bác này, mà Card mới mua, không biết test như thế nào luôn, lúc chơi game nặng thì hên xui mới bị.